• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 => 5800 V52.0.101 EDIT BY VUNGUYENMT

ksmanhdung

Pin bản Anna dùng kém quá đi mất. Làm sao ấy. Tối qua còn 5 vạch, sáng ra ko còn tý ty nào nữa.bùn ghê.

XpressmusicS19

bản anna này pin tương đối đó bạn.
mình có ý kiến nhw thế này,bản v40 tiếp đến của bạn bạn có thể mod thêm bàn phím quay số thông minh đc ko?mình thấy cái này tiện lắm.và bản này ko biết mọi ng cài vào thế nào còn mình cài vào thì ko thấy swype to unlock.nếu có thêm 2 cái đấy nữa là wa ok rùi.đây là ý kiến của mình thui chws mình cũng mới JAF xong nên cũng chưa tìm hiểu đc n hơn,nếu có gì ko phải thì mong chủ thớt và mọi ng bỏ wa cho nhé.

nokia6686

tình hình là mình vừa JAF xong.giao diện thì....hichic.thôi rồi.phê như con tê tê lun.^^ chỉ có điều là mình muốn cài pm slideunlock vào thì liệu có xung đột j ko?

Chúc mừng bạn đã vượt qua chính mình! Cài cái slideUnLock làm gì nhỉ, tốn ram, xấu hoắc. Mặc định đã có trượt mở khoá màu đỏ quá đẹp rồi. Hình như nếu muốn cài thì vẫn được. Vô tư hồn nhiên!

XpressmusicS19

Chúc mừng bạn đã vượt qua chính mình! Cài cái slideUnLock làm gì nhỉ, tốn ram, xấu hoắc. Mặc định đã có trượt mở khoá màu đỏ quá đẹp rồi. Hình như nếu muốn cài thì vẫn được. Vô tư hồn nhiên!

cám ơn bạn nhg mình cài xong mặc định đâu thấy có đâu.gạt nút mở khoá lên là mở lun chứ có thấy như bạn nói đâu bạn.

nokia6686

Pin bản Anna dùng kém quá đi mất. Làm sao ấy. Tối qua còn 5 vạch, sáng ra ko còn tý ty nào nữa.bùn ghê.

Cái thông báo pin của thiết bị điện tử nói chung thường nó thế này: Ví dụ N5800 có 7 vạch thì khi bạn xài còn 49% pin thì sẽ xuống 1 vạch, còn 6 vạch. Sau đó là số vạch sẽ giảm mỗi khi pin xuống 10%. Vì thế lúc nó xuống 1 vạch thì bạn sẽ thấy tốc độ mất vạch của nó lẹ lắm. Bạn còn 5 vạch thì chắc pin còn khoảng <30%. Nếu buổi tối đó bạn nghe nhạc hay có phần mềm chạy ngầm nào đó thì sáng ra hết pin luôn. Mình xài bản của Vunguyenmt được trung bình là gần 3 ngày, nếu buổi tối ngủ đặt báo thức rồi tắt điện thoại luôn (sáng nó tự bật đt lên, reo báo thức) thì được hơn 3 ngày.

Về vụ pin thì chả có CFW nào qua được OFW cả :D Đại loại mình tóm lại thế này: về pin trâu OFW > CFW N97 > CFW C6

nokia6686

cám ơn bạn nhg mình cài xong mặc định đâu thấy có đâu.gạt nút mở khoá lên là mở lun chứ có thấy như bạn nói đâu bạn.

Hi hi sorry bạn gà con. Mình không có ý chê bai gì mà như bạn làm mình mắc cười quá đi à =))

Thôi nè, máy đang trạng thái khoá hen (màn hình đen thui đó). Bạn bấm nút giữa trong 3 nút phía trước. Nó sẽ hiện thanh trượt mở khoá lên, rồi bạn trượt từ phải sang trái sẽ mở khoá. À, nãy giờ mình đang nói CFW của Vunguyenmt đó nhé. Chứ FW gốc lúc mới mua máy về nó không có đâu nhé!

XpressmusicS19

Hi hi sorry bạn gà con. Mình không có ý chê bai gì mà như bạn làm mình mắc cười quá đi à =))

Thôi nè, máy đang trạng thái khoá hen (màn hình đen thui đó). Bạn bấm nút giữa trong 3 nút phía trước. Nó sẽ hiện thanh trượt mở khoá lên, rồi bạn trượt từ phải sang trái sẽ mở khoá. À, nãy giờ mình đang nói CFW của Vunguyenmt đó nhé. Chứ FW gốc lúc mới mua máy về nó không có đâu nhé!
oh my god!!!!!!!!!!!!!!!!!
bạn nói mình mới nhớ.hihi.dung là gà con của gà con thật.dù bạn có ý chê bai thì mình cũng sẵn sàng tiếp thu mà.đơn giản vì gà thật chứ ko đâu mà,phải có ng chê thì mình mới tiến bộ đc chứ bạn,và cũng phải có những ng đi trc như bạn thì hội gà con như bọn mình mới có thể thành gà truởng thành đc chứ.mình hiểu rùi.
chân thành cám ơn bạn và cám ơn tiàn thể mọi ng đã giúp đỡ mình,và nhất là cám ơn chủ topic đã cho ra lò 1 bản cfw tuyệt vời.
mong ngóng và đợi chờ bản cfw tiếp theo của chủ topic.
Đợi chờ là hp!!!!!!!!!!!!!!

XpressmusicS19

hic.sau khi cài xong bản cfw của vunguyenmt xong,sau bao thắc mắc ngớ ngẩn,bây giờ cảm nhận của mình là....yêu e 5k8 của mình nhiều hơn.hihi.symbian vẫn là number 1 như MU.(xin lỗi những bạn nào ko phải là fan của MU nha).mình ko có ý gì đâu.hihi

nokia6686

Theo kiếm hiệp mà nói thì hệ điều hành như Symbian, Android, Windows Phone, iOS... cũng chỉ là công cụ thôi. Không có điện thoại thông minh mà chỉ có người sử dụng thông minh. Chừng nào đạt tới cảnh giới như Độc Cô tiền bối: cành cây, gậy gộc gì cũng có thể làm kiếm thì vô địch thiên hạ rồi đó =))

Riêng mình sử dụng "vũ khí" là Symbian lâu rồi nên quen thuộc, càng hiểu càng yêu :D

Vunguyenmt ơi, đi công tác về lẹ lẹ đi. Bà con trông ngóng tin tức vô cùng. Ở đâu về gấp, mọi lỗi lầm tha thứ...

vunguyenmt

đang CFW V40 nè. Nhưng còn nhiều lỗi nên chưa up lên. Mời công tác về hồi sáng.

thanhhaifire

đang CFW V40 nè. Nhưng còn nhiều lỗi nên chưa up lên. Mời công tác về hồi sáng.

bác đóng gói 1 bản như bản C6 V20.0.43 đi bác. e vẫn còn giữ bản đó đỉnh phát triển mà nokia lại ra v40 mất rồi đành vứt

vunguyenmt

bác đóng gói 1 bản như bản C6 V20.0.43 đi bác. e vẫn còn giữ bản đó đỉnh phát triển mà nokia lại ra v40 mất rồi đành vứt

Đây, đang làm. coi được thì sẽ up lên. nhờ a e test cho ý kiến để hoàn thiện.

tình hình bản mới như sau:
- Add tiếng Việt vào nhưng ko hiển thị tiếng Việt
- Icon N8.
- Ram khởi động: 56MB

funnyclock

Người dùng s605th như anh em mình may mà có các Cooker, không thì ngồi vọc soft một ngày chắc là chán chết mất!

bao năm trở về nơi đây... Vẫn êm đềm như ngày xưa năm â'y=)). Sau nhìu thắng vắng bóng wuên chăm soc e 5k8 do bận chơi vs e hayate=)). G e vẫn xài fw của Thái Ngọc Duẩn .râ't ok. G thấy nhìu cái mơ'i ghê. Bản này đẹp thiệt,nhưg chắc chờ bản c6v40 thui,keke.

nokia6686

Hi, Sau nửa tháng dùng CFW này của Vunguyenmt thì tớ rất là hài lòng. Nhất là cái vụ pin. Này nhé, nghe, gọi, nhắn tin, đọc kiếm hiệp khá thường xuyên thì pin được hơn... 4 NGÀY (thiếu 1 đêm nữa là tròn 5 ngày). Thiệt là sung sướng quá đi! Chưa bao giờ thấy 1 bản CFW C6 nào pin tốt được như thế này. Chính vì thế tớ vẫn dùng bản này, mặc dù các bản C6 v40 và N97 v30 suốt ngày "khiêu gợi" :)) Hy vọng bản mới của Vunguyenmt sẽ còn tuyệt hơn nữa!

Cám ơn Vunguyenmt nhiều lắm!