• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW >C6-5800< v52.0.101 Maxspeed!

khangcatn

Cứ down trọn bộ ở trên về bỏ vào thư mục RM-356 rồi flash
p/s: J.A.F code chẳng wan trọng, màu máy nào cũng chơi tuốt :))

Mình cũng làm vậy, bản trước thì chạy bình thường, bản Update thì không được, máy không khởi động được, rung như cạo râu luôn

acura

Cứ down trọn bộ ở trên về bỏ vào thư mục RM-356 rồi flash
p/s: J.A.F code chẳng wan trọng, màu máy nào cũng chơi tuốt :))

Nói như bác thì nó báo thế nầy nè:
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Giải nén 2 file tải về nó được 1 file rof2 113MB và làm xong nó hiện như trên đó

0908727527

Nói như bác thì nó báo thế nầy nè:

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Giải nén 2 file tải về nó được 1 file rof2 113MB và làm xong nó hiện như trên đó

Ực! Trọn bộ là gồm 7 file đó :|

acura

Híc tải vê được 2 file mà kiếm đâu ra 7 hả bác, nếu lấy Core cũ bản Final thì được

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bác Kid1412 trả lời hộ em với, em đang Jaf đây mà

Chỉnh sửa cuối:

khangcatn

Híc tải vê được 2 file mà kiếm đâu ra 7 hả bác, nếu lấy Core cũ bản Final thì được

Mình dùng Core cũ bản Final nhưng khi jaf xong máy không khởi động được. Bạn thì thế nào?

acura

Mình dùng Core cũ bản Final nhưng khi jaf xong máy không khởi động được. Bạn thì thế nào?
Ý em nói là Jaf được vì nó tìm ra file INI nhưng Jaf xong không khởi động được tát ngúm luôn, bám nút nguồn thì rung bần bật đó, mà không thấy chủ thớt h]ớng dẫn rõ ràng nhỉ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

Bác chủ xem lại cho anh em nhờ: Bấm vào 2 link trên Update cho ra file udate.rar=69,1mb, giải nén được file reb-rm356...=110mb,ngày tạo 1-5-2011, còn link file Core binh24 được 1file RM-356_52.0.101_Refresh ROFS2 by binh24.7z= 67,4mb giải nén ra được file RM-356_52.0.101_prd.rofs2.V01 dung lượng 113mb, ngày tạo là 18-4-2011. Giờ fair làm thế nào ạ????

Chỉnh sửa cuối:

khangcatn

Kid à! cho hỏi: mục Code binh24 down về sao lại là file Rofs2 vậy? Có phải bản Update dùng Code binh24 không?

kid1412v

sr mình up nhầm link.thành thật xl mọi ng.để mình sửa lại link nha.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bản update mình cook lại của binh24 nhưng sử dụng thấy pin vẫn thế,trả ram ko tốt lắm,nói chung bản max final vẫn hơn.mọi người làm đúng theo hướng dẫn thì sẽ ko phát sinh lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

tantu

kid1412v cho mình xin mod "chụp hình Camera siêu nét" đươc ko vậy bạn

katoro89

bạn ơi bản này ko kết nồi pc suite dc hả bạn khi minh cấm cap vào thì auto kết nối ổ đĩa chung
bản này ko thề sao lưu hả

khangcatn

Mình cài Vietmap thì bị báo lỗi cập nhật, xóa bản fix-Vietmap có sẵn khi jaf thì cài được nhưng lại không thay đổi cài đặt của Vietmap được. Cho mình biết cách khắc phục nhé!

acura

Mình cài Vietmap thì bị báo lỗi cập nhật, xóa bản fix-Vietmap có sẵn khi jaf thì cài được nhưng lại không thay đổi cài đặt của Vietmap được. Cho mình biết cách khắc phục nhé!

Đúng rồi đó, phải gỡ bản fix của Vietmap đó,theo mình được biết hầu như mấy bản CFW này không điều chỉnh được phần cài đặt của một số phần mềm như Vietmap bạn ạ, Còn cái TTPod gì đó bấm vào chả thấy động đậy gì cả, trong đó còn có cả Chinese mà mình cài MC Clean không thấy hiển thi được tiêng Trung chán quá, không biết gỡ nó ra có ảnh hưởng gì không bác chủ ơi?

0908727527

Đúng rồi đó, phải gỡ bản fix của Vietmap đó,theo mình được biết hầu như mấy bản CFW này không điều chỉnh được phần cài đặt của một số phần mềm như Vietmap bạn ạ, Còn cái TTPod gì đó bấm vào chả thấy động đậy gì cả, trong đó còn có cả Chinese mà mình cài MC Clean không thấy hiển thi được tiêng Trung chán quá, không biết gỡ nó ra có ảnh hưởng gì không bác chủ ơi?

TTPod k vào đc thì cài Patch4run đi ?