• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 FOR 5800 V52.0.101 [FINAL] CHO ANH EM LÀM 1 BẢN HOÀN CHỈNH NHẤT

Status
Không mở trả lời sau này.

acura

Mình đồng bộ danh bạ qua Ovi, kết quả là bị nhân bản số điện thoại, mặc dù tên trong danh bạ vẫn giữ nguyên, không biết có phải do lỗi của bản CFW không nhỉ?Maminhf vẫn không thể cho hiện thông báo cuộc gọi nhỡ và tin nhắn như ở trong hình ủa bác chủ thớt được. bác có thể cho em cái link để Download từ điển anh việt MTD A-V được không mình tìm mãi mà không thấy.

cuonga

sau 1 ngày test, mình thấy lúc vuốt thì cảm giác chưa mượt và thấy giựt giựt, còn độ trễ khi vào ứng dụng đã nhanh hơn trươc

vunguyenmt

đang xài bản n97 mini của thanhhai
đỡ phải sạc pin
chứ bản c6 sạc pin muốn chết

Bạn ko sài thì thôi, cứ sài N97 đi hấ,mỗi bản có 1 cái hay riêng

Vậy ah, để mình tìm cách khắc phục lỗi đó

Mình đồng bộ danh bạ qua Ovi, kết quả là bị nhân bản số điện thoại, mặc dù tên trong danh bạ vẫn giữ nguyên, không biết có phải do lỗi của bản CFW không nhỉ?Maminhf vẫn không thể cho hiện thông báo cuộc gọi nhỡ và tin nhắn như ở trong hình ủa bác chủ thớt được. bác có thể cho em cái link để Download từ điển anh việt MTD A-V được không mình tìm mãi mà không thấy.

Bạn cứ vào google gõ là có ah. Mất 15k để đăng ký vĩnh viễn mà sài

chetvislo1

mà Cfw n97 mini cho 5k8
với bản CFW 5k8 của ku gì đó
cái nào ngốn pin hơn ta

Chỉnh sửa cuối:

vunguyenmt

móa
mà Cfw n97 mini cho 5k8
với bản CFW 5k8 của ku gì đó
cái nào ngốn pin hơn ta

Topic này dành cho những người có văn hóa, có tinh thần đóng góp, trao đổi. Ngoài rà thì ko ý kiến j cho những bài ăn nói vô văn hóa nhé.
70 lần down mà có 23 lần thanks ah, Mèn đéc ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

chetvislo1

Topic này dành cho những người có văn hóa, có tinh thần đóng góp, trao đổi. Ngoài rà thì ko ý kiến j cho những bài ăn nói vô văn hóa nhé.
70 lần down mà có 23 lần thanks ah, Mèn đéc ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!
kiếm thanks chi nhiều thế

Anther1991

Ko fai là kiếm bạn ah, thanks để khích lê tinh thần a e ra những bản mới tối ưu hơn thôi

Từ từ thanks mới tăng chớ. Lượng thanks >35 thì cfw khá thành công. Tui post bài hơn năm nay có khi nào thanks bằng với lượt tải đâu, chỉ bằng 1/2, 1/3 thậm chí có khi 1/18 lượt tải (trường hợp của topic spb winphone7 bên box ứng dụng: 1398 lượt tải, 74 thanks). Tui cũng không quan trọng mấy cái thanks lắm, chủ yếu là phản hồi của người dùng có tốt hay không thôi, nhiều khi xài phần mềm hay cfw mà vì quá mê mẩn nên người dùng quên thanks như topic spb winphone7 của tui vậy >:) Cũng có topic người dùng chê nhiều quá tui cũng phải mất một thời gian mới nghĩ tới chuyện post bài tiếp, nói chung hãy làm quen với cảm xúc như thế. :D

mucelago

Active Member
đang xài 1 CFW của vunguyen thấy hao hao cái này, hình như là bản trước của bản này thì phải, khá là tốt.

Bản này thấy có cả KPD, không biết là bản mua hay đã được chích thuốc vậy bạn vunguyen ơi...

chetvislo1

Từ từ thanks mới tăng chớ. Lượng thanks >35 thì cfw khá thành công. Tui post bài hơn năm nay có khi nào thanks bằng với lượt tải đâu, chỉ bằng 1/2, 1/3 thậm chí có khi 1/18 lượt tải (trường hợp của topic spb winphone7 bên box ứng dụng: 1398 lượt tải, 74 thanks). Tui cũng không quan trọng mấy cái thanks lắm, chủ yếu là phản hồi của người dùng có tốt hay không thôi, nhiều khi xài phần mềm hay cfw mà vì quá mê mẩn nên người dùng quên thanks như topic spb winphone7 của tui vậy >:) Cũng có topic người dùng chê nhiều quá tui cũng phải mất một thời gian mới nghĩ tới chuyện post bài tiếp, nói chung hãy làm quen với cảm xúc như thế. :D
bác này làm 1 bản CFW 5k8 đe....lúc em xài 5k8 toàn xài FW của bác + mathanh với Jocker hok à.... giờ mathanh+joker lặng mất tăm
bùn

Anther1991

bác này làm 1 bản CFW 5k8 đe....lúc em xài 5k8 toàn xài FW của bác + mathanh với Jocker hok à.... giờ mathanh+joker lặng mất tăm
bùn

Tui chọn bản này của Vunguyenmt để cải tiến thêm, đang gửi cho Vunguyenmt coi cần sửa chữa hay thêm gì không. Nếu được thì sẽ post trong nay mai, bản này coi như làm mẫu cho việc làm cfw nhóm. ;;)

bunrieucua

vunguyen nên qua topic mod của mình lấy cái swipe unlock N8 HD,cái Memcheck (Icon N8) nữa ném vào xem sao:D
Bản của bạn ngon đó.Riêng mình không thích OVI nên những gì liên quan đến nó mình xóa tiệt:p
Chúc bản cook thành công vang dội!:D

Anther1991

vunguyen nên qua topic mod của mình lấy cái swipe unlock N8 HD,cái Memcheck (Icon N8) nữa ném vào xem sao:D
Bản của bạn ngon đó.Riêng mình không thích OVI nên những gì liên quan đến nó mình xóa tiệt:p
Chúc bản cook thành công vang dội!:D

Cái swipe unlock N8 khác gì với cái swipe unlock này??? Mình nhớ có 1 mod đổi cái chìa khóa thành ống khóa, nhìn sẽ đẹp hơn ;;)

bunrieucua

Cái swipe unlock N8 khác gì với cái swipe unlock này??? Mình nhớ có 1 mod đổi cái chìa khóa thành ống khóa, nhìn sẽ đẹp hơn ;;)
Nhưng mà N8 swipe unlockTrượt khóa màu đỏ + Trả lời cuộc gọi màu Xanh ngọc thì lại khác nha;;)
Cái hình ổ khóa mình lại không khoái lắm:D
Lâu mới thấy Anther onl muộn nhỉ?:D
Biết tiếng đã lâu giờ mới gặp:-??:D

Anther1991

Uh, đang mod giao diện cho cái firmware bên trên. Gặp chuyện xui xẻo nên làm tới giờ
Khổ nổi cứng đầu, nếu làm không xong chắc thức trắng đêm =))

Status
Không mở trả lời sau này.