• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 for N97 Mini RM-555 Final- Nhanh,Mượt,Đẹp,phong cách Sym^3 by nxhoang90

baongoc557

chon flash xong nó hiện ra hộp thoại"
you have selected to flash
...... ...................................
DOWNGARDING WILL KILL THE PHONE!!!
continue -> yes or No
nó chỉ báo vậy thui,lúc đó mình mới gắn cáp vào ĐT ĐÚNG K VẬY BẠN

satthumuhn1

Ít anh em dùng n97mini quá
mình mới tiễn 5k8 rứớc về n97mini mà thấy ít cfw cho nó quá
5k8 anh mathanh c00k rất tuyệt

votu04

chon flash xong nó hiện ra hộp thoại"
you have selected to flash
continue -> yes or No
nó chỉ báo vậy thui,lúc đó mình mới gắn cáp vào ĐT ĐÚNG K VẬY BẠN

ư đợi 1 lúc hiện thêm 1 bản ok nữa rui nắp cáp vào là đc

baongoc557

"ư đợi 1 lúc hiện thêm 1 bản ok nữa rui nắp cáp vào là đc"

hiện thêm bản gì nữa bạn đâu có hiện bản nào nữa đâu

nxhoang90

đúng rồi , khi hiện ra bản downgrade .... thì chọn OK , xong nhìn dòng dưới , thấy chữ PRESS THE POWER ON NOW ... Thì cắm cáp điện thoại vào là xong < nhớ là điện thoại phải tắt nguồn từ trước nha>

thanh_f123

đúng rồi.máy t chưa mở mạng?mình tưởng phải có unlock code j cơ mà?bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể cách unlock được k?

baongoc557

sao k đc vậy bạn PRESS THE POWER ON NOW là mình cắm cáp vào thì search báo toàn not found k ah

baongoc557

có nghĩa là chọn flash rùi cắm cáp vào rùi ok đúng k,hay ok rui mới cắm cáp vậy

samiboy007

có nghĩa là chọn flash rùi cắm cáp vào rùi ok đúng k,hay ok rui mới cắm cáp vậy

pạn nên cắm cáp trc khi pấm flash.khi nào hjện chữ press power on thì nhấp nhấp nut nguồn vàj lần là đc r.để cho máy làm vjệc.đến khj hjện chữ done trên màn hjnh thì rút ra và thưởg thứx thôj.

baongoc557

sao bạn hoàng bảo k cần nhấm nút nguồn :"đối với n97 thì bạn đừng có press power , bạn cứ để dead usb , lúc đó khoan hảy cắm cáp đt vào , rùi chọn FLash , xong 1 hồi nó báo Can not backup IMEI gì gì đó , rùi bạn OK cái , xong nó hiện lên chữ PRESS POWER ON NOW thì lúc này bạn hãy cắm cáp vào , đừng ấn nguồn nữa , JAF sẽ tự nhận , vì N97 khi cắm cáp vào thì nó tự lên nguồn lun bạn à ",bạn hoàng keu làm vậy mà

nxhoang90

dúng rồi, dối với n97 là k cần nhấn nguồn , chỉ dòng 53xx , 55x , 5800 thui ^^

baongoc557

tắt máy nhấm flash rùi ok cắm cáp vào mình làm nhưng bạn nói rùi toàn search not found k ah

Chỉnh sửa cuối:

baongoc557

sao mình chọn flash rùi hiện ra you have selected to flash
continue ->yes
rùi mình để cáp vô nhưng nó cứ searching for phone... not found
sao kỳ vậy bạn

llTuyetTinhCocll

cho hỏi cái này xíu....bản này bạn có ađ tiếng việt vào chưa á???? vì mình thấy cái này nè "10. Font C6 cực đẹp hỗ trợ Full VN" nhìn cung bắt mắt quá.....

satthumuhn1

Em xin nhắc lại các bác nha
bác tháo pin n97 ra
sau đó cắm đt kết nôí vơí PC qua cáp usb
sau đó mở chương trình JAF lên
khi ấn flásh....chọn ok...trên màn hình JAF hiện FRESS POWER ON NOW thì các bạn nhanh tay lắp pin vào đt
sau đó ngôì chơi nha....2phút sau là đt có fimware mơí rùi đó...
:D
mà ai dùng CFW này chưa...cho em hỏi có Tiếng Việt ko vậy???

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

dúng rồi, dối với n97 là k cần nhấn nguồn , chỉ dòng 53xx , 55x , 5800 thui ^^

bác cho em hỏi
bản CFW C6 này liệu có ăn nguồn như nước ko vậy?
So với fw n97mini gốc thì cái cfw này hao nguồn hơn nhiêù ko hả bác
tại em thấy cfw c6 cho 5800 rất hao nguồn...không biết bản của bác dành cho n97mini có hao nguồn không??
ko hao nguồn thì quả là tuyệt...:D
mà các bác cho em hỏi...các bác sạc pin cho n97mini bằng cục sạc AC-10E bao lâu đầy pin vậy??
Em mua hàng 2second nên ko có sạc 10E...sạc china lâu mỏi mắt....ra wán đt tìm đc 1 cục AC-10X thấy cửa hàng kêu đây là cục sạc theo máy N86 xách tay từ nước ngoài về...ko biết hàng ngon ko...lên mạng search chẳng thấy ai có sạc 10X cả...
Ai dùng N86 chưa???sạc theo máy là loại gì vậy???
Thanks các bác nhiều...Ở chỗ em tìm cục sạc 10E theo máy n97 thì khó quá
:((

Chỉnh sửa cuối:

nxhoang90

cho hỏi cái này xíu....bản này bạn có ađ tiếng việt vào chưa á???? vì mình thấy cái này nè "10. Font C6 cực đẹp hỗ trợ Full VN" nhìn cung bắt mắt quá.....
Tất nhiên là có tiếng việt rùi bạn , bản sau mình sẽ dùng font Sym^3 , hiển thị tiếng Việt đẹp hơn , chuẩn hơn ,và chắc sẽ có thêm 7 trang ký tự
Em xin nhắc lại các bác nha
bác tháo pin n97 ra
sau đó cắm đt kết nôí vơí PC qua cáp usb
sau đó mở chương trình JAF lên
khi ấn flásh....chọn ok...trên màn hình JAF hiện FRESS POWER ON NOW thì các bạn nhanh tay lắp pin vào đt
sau đó ngôì chơi nha....2phút sau là đt có fimware mơí rùi đó...
:D
mà ai dùng CFW này chưa...cho em hỏi có Tiếng Việt ko vậy???

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

bác cho em hỏi
bản CFW C6 này liệu có ăn nguồn như nước ko vậy?
So với fw n97mini gốc thì cái cfw này hao nguồn hơn nhiêù ko hả bác
tại em thấy cfw c6 cho 5800 rất hao nguồn...không biết bản của bác dành cho n97mini có hao nguồn không??
ko hao nguồn thì quả là tuyệt...:D
mà các bác cho em hỏi...các bác sạc pin cho n97mini bằng cục sạc AC-10E bao lâu đầy pin vậy??
Em mua hàng 2second nên ko có sạc 10E...sạc china lâu mỏi mắt....ra wán đt tìm đc 1 cục AC-10X thấy cửa hàng kêu đây là cục sạc theo máy N86 xách tay từ nước ngoài về...ko biết hàng ngon ko...lên mạng search chẳng thấy ai có sạc 10X cả...
Ai dùng N86 chưa???sạc theo máy là loại gì vậy???
Thanks các bác nhiều...Ở chỗ em tìm cục sạc 10E theo máy n97 thì khó quá
:((

Ah cái này thì mình xác nhận là hơi hao pin 1 tý không đáng kể, nhưng mà ở bản sau mình sẽ khắc phục điểm này , đang trong giai đoạn test thử , nếu xài tốt sẽ release cho AE , trước mắt là thấy đỡ hao pin hơn 1 chút , pin báo yếu mà vẫn chạy phà phà thêm vài tiếng mới ngỏm :))