• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 for N97 Mini RM-555 Final- Nhanh,Mượt,Đẹp,phong cách Sym^3 by nxhoang90

0908727527

bản sau bác có thể xóa cái FAKE 3,5G không.....cứ để mặc định đi...
Mà bác xóa cái dí số 0 bật.tắt bluetooth đc không...em thích dí 0 vào web hơn...:p
sorry vì đòi hỏi quá cao...
Mà lạ quá...em chép hiệuứng phượng hoàng của mathanh vào bản này xảy ra hiện tượng
khi bật effect thì bấm vào bàn fím quay số bị đen ngòm...tắt effect lại mở trình quay số như bình thường...
Bác fix đc không???
:D
Vào effects xóa 2 file touch dialer là hết :)

llTuyetTinhCocll

N97 mini mình thấy xài ngon hơn N97 thường nhiều , tại trước mình cũng từ N97 thường mà đổi sang mini đấy bạn :D , Camera k còn lỗi dính flash khó chịu nữa , cảm ứng mượt hơn , màn hình thì sáng rõ hơn ,so với giá mới thì 97 mini chỉ chênh lệch nhau vài trăm K , nhưng ở giá ĐT cũ thì N97mini thực sự là mắc hơn 97 thường ^^
++ Còn vụ màn hình 4x5 thì chắc có lẽ mình k thích sử dụng vì màn hình N97mini nhỏ nên nếu làm 4x5 thì icon sẽ nhỏ và xấu lắm , mình đã thử rùi , và đã quay lại icon nguyên bản , như vậy đẹp hơn , nếu bạn biết cook thì có thể tự bung CFW mình ra rùi mod vào cái menu 4x5 xong Repack lại là OK ^^

Mình có thử cái bản này của bạn....bug ra cho cái 4x4 vô thử nhưng kết quả mỹ mãn dữ luôn.......die....JAF lại.....haizzzzzzz.......

satthumuhn1

Tai nghe mình bị sịt hết 1 lỗ rùi , còn nge dc 1 lỗ thôi =)) , k hiểu sao , bây h đang xài tai nge zin theo máy E72 :)) nge tàm tạm
Còn vụ gạt phím thì mình test rùi , mình k bị , mới flash xong bạn nên 4mat máy lại và restart máy vài cái nha
Máy mình màu trắng , xài kỹ lắm , đẹp như mới , kaka

có lẽ do efect lỗi bạn à , mà mình thấy để mấy hiệu ứng sym 3 nhẹ nhẹ dễ xài , mình k thích màu mè cho lắm . Còn vụ ấn 0 bật BT thì để mình xem lại nha , fake 3.5G cũng vậy , tại thấy nó đẹp đẹp hehe

Tai nghe E72 giống 5530xpress màk bác
mà em thấy nó thua mấy nút next,play,pause tai n97mini thôi màk...chất lượng chắc như nhau cả thôi...
Bác fix cái dí 0 bật/tắt bluetooth và cái 3,5G về mặc định đi bác ui
fake 3,5G chỉ dùng cho 5233 thui...c6 fake vào chuối quá.... :D

Mình có thử cái bản này của bạn....bug ra cho cái 4x4 vô thử nhưng kết quả mỹ mãn dữ luôn.......die....JAF lại.....haizzzzzzz.......

sax
bác làm sao vậy
em chép grid 4x4 trong bản cook cho 5800 của mathanh vào menu 4x4 ok màk...chỉ có effect phượng hoàng chăc ko tương thich nên lỗi trình quay số...cách đây 1tháng vẫn dùng cfwn97mini cho 5800 của mathanh nên rất kết....
Vừa bán 5800 rươc 97mini mà tiếc 2 cái loa ngoài của 5800 ghê :D

nicolask

Chủ thớt cho mình xin cái theme được ko ? Nhìn home trong suốt kết rồi :p

baongoc557

có ai chỉ mình cách làm kỹ k, mình làm theo bác hoàng làm hoài k dc,bác hoàng nói nó hiện ra 2 bản nhưng mình chỉ thấy 1 bản này thui:
DOWNGRAVING..........................
...............................................->YES
ngoài ra k có bản nào nữa cả

baongoc557

mình sài jaf 1.98.66 mình làm đúng như hướng dẫn chọn N97min_R-555 rùi flash xuất hiện hộp thoại DOWNGARAWING.........................
.................................->xong chọn yes vừa báo press nhấn nguồn là mình đúp cáp vô liền rùi mà cứ search not found k ah,mấy bạn kịa nói hiện thêm bản nữa nhưng mình k thấy bản nào nữa cả

llTuyetTinhCocll

mình sài jaf 1.98.66 mình làm đúng như hướng dẫn chọn N97min_R-555 rùi flash xuất hiện hộp thoại DOWNGARAWING.........................
.................................->xong chọn yes vừa báo press nhấn nguồn là mình đúp cáp vô liền rùi mà cứ search not found k ah,mấy bạn kịa nói hiện thêm bản nữa nhưng mình k thấy bản nào nữa cả

down cái ovi suite về rồi gắn cáp....chọn kết nối pc suite.....cho nó nhận drỉve gì đó đi.....

satthumuhn1

thực ra chỉ hiện 1 lần bảng yes.no thui
hiệncái lắp cap luôn là đc...ko cần dí power đâu...
Hoặc tháo pin song cắm cáp trước....bật JAF nên.....đến đoạn hiện bảng chọn yes rùi lắp pin vào luôn là ok
máy tính của bác đã từng flash máy nào chưa vậy....
Theo em đc biết....nhiều cái máy tính em ko JAF đc em nào cả...chẳng hiểu thiếu driver gì mà cứ notfound hoài....có ông anh dùng laptop toàn sang mượn JAF nhát nào đc nhát ấy luôn....
Trường hựp này có thể do PC của bác thôi..... Em JAF lâu lăm nhưng chưa giải quyết đc vụ PC dùng JAF không nhận đc đt đó bác :D
đành mượn laptop thôi... :p

votu04

bạn donwload đầy đủ mọi thứ chưa có nokia pc suite nếu chưa thì download về thi jaf mới nhận đt mới có 2 bản ok ^^ nếu không đc thì ban add nick yahoo minh vào tầm 9h tối minh online hướng dẫn thêm nhé. nick mình là: cau3tdd

satthumuhn1

Ec
sao các bác khôngdùng JAF 1.98.62 xem
chỉ hiện 1 bảng yes/no thôi màk
trc giờ toàn dùng bản này...:D

satthumuhn1

Sao lạ quá
bản cfw này gặp hiện tượng
mấy ngày đầu máy khởi động bt
sau 2,3hum khi tắt máy mở lại thì màn hình đen ngòm....đến đoạn bắt tay mới sáng lên.....ai bị như thế ko?
Format song lại bình thường nhưng dùng 2,3hum lại bị....
Bác n97mini xem lại giúp em đi....
Lạ quá :D

nxhoang90

mình xài ầm ầm cả tuần rùi có thấy vấn đề như bạn nói đâu nhỉ , thui ráng đợi đi , sắp có final 2 , tại còn sửa vài lỗi lặt vặt nữa

satthumuhn1

mình xài ầm ầm cả tuần rùi có thấy vấn đề như bạn nói đâu nhỉ , thui ráng đợi đi , sắp có final 2 , tại còn sửa vài lỗi lặt vặt nữa

bản final 2 này bác nên tesst thật hoàn hảo rùi upload lên cho anh em sài nha :D
tốt nhất là super final nha bác.... Ko bug... :p
sau đó up gấp.... :))

nxhoang90

oke , mai sẽ up final 2 nha :)) xong hết rùi , tạm thời xài rất ỗn , pin xài lâu , ovi map hết lỗi rồi , support all lang lun :)) khà khà

satthumuhn1

oke , mai sẽ up final 2 nha :)) xong hết rùi , tạm thời xài rất ỗn , pin xài lâu , ovi map hết lỗi rồi , support all lang lun :)) khà khà

hôhô
đâu rùi
super final 2 lên đi bác ui....
Vụ bàn phím qwerty cứng trở về mặc định chưa bác??? :D(em quan tâm nhất cái này đấy)....
Mà ngoài lề chút..... Bác dùng sạc AC-10E theo máy sạc pin bao lâu cho cái 97mini của bác thì đầy vậy....?(tính từ lúc pin cạn kiệt nha)
em mới kiếm đc cái AC-10X kêu là theo n86 xách tay....nhưng sao sạc pin 2h20p mới fullbattery vậy bác?.?
Trong khi đó em chế từ cục sạc chân kim AC-8E ra sạc mất 2h thôi àk
chẳng nhẽ đầu ra 5v/1200mAh của AC-10X lại thua 5V/890mAh của AC-8E theo máy 5800 hả bác....
Ai sạc pin mất bao lâu thông báo cho em biết đi
hay cục ac-10X này lởm thì buồn....ko tìm được ac-10E ngon.... :((

llTuyetTinhCocll

úi bạn ơi.....xài miết mới thấy cái bản này ko có rompatches.....==> ko thể chạy dc 1 số ứng dụng....( vd: pm đổi tên ứng dụng.....hix)...