• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 for N97 Mini RM-555 Final- Nhanh,Mượt,Đẹp,phong cách Sym^3 by nxhoang90

votu04

sao mình chọn flash rùi hiện ra you have selected to flash
...... ...................................
DOWNGARDING WILL KILL THE PHONE!!!
continue ->yes
rùi mình để cáp vô nhưng nó cứ searching for phone... not found
sao kỳ vậy bạn

đơn giản thế này thôi nhé khi bạn án flash thì hiện lên 1 bảng ok phải không ??? bạn nhấp ok thì đợi tam 10 giây có thêm 1 cái bản ok nữa khi đó bạn cắm cáp vào rùi hãng ấn ok là đc

satthumuhn1

sao lạ quá
cfw này vẫn bị lỗi camera khi chon ngôn ngữ là Việt Nam
nút chụp ảnh trên màn hình ko bấm đc
vẫn xảy ra lỗi "Camera hiện đang dùng"
bác giải quyết nốt đi
:D

mà bác có thể fix cái camera phụ khi chụp ảnh quay ngang màn hình như n97mini gốc ko vậy???
nhìn to hơn...chứ camera phụ kiểu c6,5800 này nhỏ quá
:p giúp em nhé

mà bác có thể fix quay số bkhi gọi điện dùng bàn phím qwerrty cứng như n97mini gốc ko?
chứ dùng qwerty cứng bấm số ko đc...toàn hiện chữ ko àh..hay bản thân c6 nó thế hả bác

Chỉnh sửa cuối:

nxhoang90

do là dùng CFW của C6 nên nó bị 1 số lỗi như trên , cơ mà bạn dùng phím qwerty để quay số à , mình thấy như thế thật bất tiện :( , mình chưa bao h dùng bàn phím qwerty của 97 cả trừ khi chat thôi :)) , còn cái camera already thì bản sau sẽ fix lang Vie nữa , thanks bạn

satthumuhn1

thế bác cho em hỏi
bản thân c6 có quay số bằng qwerty cứng đc ko vậy??
bác có thể chuyển cái camera phụ xoay ngang như n97mini gốc không? :D
em khác gì bác
chỉ chát may ra mở qwerty cứng....thấy lạ nên thắc mắc thôi
bác dùng n97mini từ khi nào vậy???dùng máy mới hay gì
đã bị thay cáp bao giờ chưa...em là em hốt vụ đứt cáp lắm rồi...mới mua lại em n97mini màu đồng đã qua dùng 1năm rồi...ko biết sắp đứt chưa....ngày trước hốt phải em N81-2G,,vừa mua lại đc 2 tuần là đứt cáp..thay mất 450k...choáng quá X_X...dùng 5800 thì chẳng sao cả...ghét mỗi camera nên thay n97mini...nhưng sao n97mini nghe nhạc chán òm thế các bác ui....\-/

nxhoang90

xài dó h chưa thấy bao h bị die cáp ở N97 , xài mấy cái rùi ,từ 97 thường wa tới mini , chắc do pác slide nhìu wa' nó dứt cáp nối giữa main với màn hình phải k ,camera phụ xoay ngang là sao , mình k hiểu , cái này mình k xài nên cũng k wan tâm tói

baongoc557

nó không như bạn nói nó chỉ hiện 1 bản thui là bản này nè:
DOWNGARDING WILL KILL THE PHONE!!!
continue ->yes
rùi search phone thui báo not found ngoài ra k hiện ra bản gì nữa cả

llTuyetTinhCocll

Tất nhiên là có tiếng việt rùi bạn , bản sau mình sẽ dùng font Sym^3 , hiển thị tiếng Việt đẹp hơn , chuẩn hơn ,và chắc sẽ có thêm 7 trang ký tự

vì mình gà tiếng anh nên ko thích xài tiếng anh.....hihi.....mình có ý kiến thế này....vì n97 mini rất ít người xài vì theo quan niệm là đã bỏ ra được bao nhiêu đó tiến rồi thì ng mua sẽ thêm 1 chút ít nữa để mua luôn n97 thường......vì vậy số lượng ng xài n97 mini rất ít ==> bản cfw sẽ theo tỷ lệ thuận.....

Bạn có thể nào cook 1 bản với giao diện 4x4....4x5 gì đó cho mọi người xài.....hihii.....đó0 là ý kiến mình thôi vì nào giờ mình chỉ xài mỗi cook của ông Hoàng....mà lâu rồi ko thấy ảnh cook lại....mình cook dc nhưng lỗi thì thôi rồi.....nên riết cái nản luôn....thanks....

satthumuhn1

vì mình gà tiếng anh nên ko thích xài tiếng anh.....hihi.....mình có ý kiến thế này....vì n97 mini rất ít người xài vì theo quan niệm là đã bỏ ra được bao nhiêu đó tiến rồi thì ng mua sẽ thêm 1 chút ít nữa để mua luôn n97 thường......vì vậy số lượng ng xài n97 mini rất ít ==> bản cfw sẽ theo tỷ lệ thuận.....

Bạn có thể nào cook 1 bản với giao diện 4x4....4x5 gì đó cho mọi người xài.....hihii.....đó0 là ý kiến mình thôi vì nào giờ mình chỉ xài mỗi cook của ông Hoàng....mà lâu rồi ko thấy ảnh cook lại....mình cook dc nhưng lỗi thì thôi rồi.....nên riết cái nản luôn....thanks....

eo ui
đơn giản thui màk bác
bác biết cook thì biến đổi4x4 hay 4x5 đơngiản quá rồi
bác bung file rof2 của cfw c6 hay5800 nào 4x4 ra
vào resours copy folder grid ra chép vào resours của cfw này repack lại JAF ngon
bản này em tự sửa lại kha kha' rùi
7trang kí tự ok hết
bác nxhoang90 có thể làm hiện đồng hồ trong menu ko
nhu n97mini khi dùng camera trước mànhình to tướng chứ ko bé tí như cfw c6 này đâu bác ui...:D

baongoc557

bác ơi chỉ có hiện 1 bản thui k có hiện thêm bản nào nữa cả,làm hoài k dc

nxhoang90

N97 mini mình thấy xài ngon hơn N97 thường nhiều , tại trước mình cũng từ N97 thường mà đổi sang mini đấy bạn :D , Camera k còn lỗi dính flash khó chịu nữa , cảm ứng mượt hơn , màn hình thì sáng rõ hơn ,so với giá mới thì 97 mini chỉ chênh lệch nhau vài trăm K , nhưng ở giá ĐT cũ thì N97mini thực sự là mắc hơn 97 thường ^^
++ Còn vụ màn hình 4x5 thì chắc có lẽ mình k thích sử dụng vì màn hình N97mini nhỏ nên nếu làm 4x5 thì icon sẽ nhỏ và xấu lắm , mình đã thử rùi , và đã quay lại icon nguyên bản , như vậy đẹp hơn , nếu bạn biết cook thì có thể tự bung CFW mình ra rùi mod vào cái menu 4x5 xong Repack lại là OK ^^
Chủ thớt cho mình hỏi có chạy được cho N97 thường không nhỉ ?
k bạn , chĩ chạy lên N97 mini thui
eo ui
đơn giản thui màk bác
bác biết cook thì biến đổi4x4 hay 4x5 đơngiản quá rồi
bác bung file rof2 của cfw c6 hay5800 nào 4x4 ra
vào resours copy folder grid ra chép vào resours của cfw này repack lại JAF ngon
bản này em tự sửa lại kha kha' rùi
7trang kí tự ok hết
bác nxhoang90 có thể làm hiện đồng hồ trong menu ko
nhu n97mini khi dùng camera trước mànhình to tướng chứ ko bé tí như cfw c6 này đâu bác ui...:D

Bản sau sẽ có thêm 7 trang ký tự , fix các lỗi cơ bản , mình thấy menu này đẹp hơn chứ ^^ , nếu bạn iu cầu thì sẽ làm cho bạn 1 bản có đồng hồ

satthumuhn1

N97 mini mình thấy xài ngon hơn N97 thường nhiều , tại trước mình cũng từ N97 thường mà đổi sang mini đấy bạn :D , Camera k còn lỗi dính flash khó chịu nữa , cảm ứng mượt hơn , màn hình thì sáng rõ hơn ,so với giá mới thì 97 mini chỉ chênh lệch nhau vài trăm K , nhưng ở giá ĐT cũ thì N97mini thực sự là mắc hơn 97 thường ^^
++ Còn vụ màn hình 4x5 thì chắc có lẽ mình k thích sử dụng vì màn hình N97mini nhỏ nên nếu làm 4x5 thì icon sẽ nhỏ và xấu lắm , mình đã thử rùi , và đã quay lại icon nguyên bản , như vậy đẹp hơn , nếu bạn biết cook thì có thể tự bung CFW mình ra rùi mod vào cái menu 4x5 xong Repack lại là OK ^^

Bản sau sẽ có thêm 7 trang ký tự , fix các lỗi cơ bản , mình thấy menu này đẹp hơn chứ ^^ , nếu bạn iu cầu thì sẽ làm cho bạn 1 bản có đồng hồ

bản này khi gạt khoá phím liên tục vài cái là gặp lỗi màn hình tối thui...
Không biết bác fix đc không...
Bản sau phiền bác nxhoang làm menu có đồng hồ như mặc định đi :D
mà bác dùng n97mini màu gì thế
cái của em viền đồng,,,vỏ cà phê đẹp phết...
Chưa đc nhìn màu inox ko biết đẹp không????
Mà bác nào có cái tai nghe theo máy n97mini chắc ngon lắm nhỉ :p
em mua lại nên chẳng có phụ kiện gì
tai nghe thì loại wh 205 theo máy 5530xpress giống của n97mini nhưngkhông có nút next,prev,play,pause gì...chán...
sạc china,,cáp usb zin theo máy 5233
có mỗi quả AD54+HS45 theo máy 5800 nghe chẳng ra gì....kết 5800 quả loa ngoài...:D

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

pạn này tự sướg phết nhỉ.

satthumuhn1

pạn này tự sướg phết nhỉ.

hihi
thế máy bác vỏ màu gì vậy...em thấy màu xám đen xấu om àk...
Thấy cái màu đồng sang sang :p
không biết bác nào dùng cái màu mạ vàng 18K chắc đẹp lắm đó :D

satthumuhn1

bản sau bác có thể xóa cái FAKE 3,5G không.....cứ để mặc định đi...
Mà bác xóa cái dí số 0 bật.tắt bluetooth đc không...em thích dí 0 vào web hơn...:p
sorry vì đòi hỏi quá cao...
Mà lạ quá...em chép hiệuứng phượng hoàng của mathanh vào bản này xảy ra hiện tượng
khi bật effect thì bấm vào bàn fím quay số bị đen ngòm...tắt effect lại mở trình quay số như bình thường...
Bác fix đc không???

e nó mạ kim cươg ah.kaka.
Spam Sẽ xóa trog 15p.

sax
n97mini mạ kim cương áh...
Spam trên mắt admin rùi...
Mong không bị del bài...:p

satthumuhn1

pạn tự thử cook 1pản thử đi.mê cho mà koj.kaka.

cook thì em chỉ biết thêm mod rùi các cái đơn giản thui...còn cái menu đồng hồ thì em chịu...thêm ttpod vào music cũng chịu...các cái đó chưa ai chia sẻ nên em coi nó là cao siêu...ko biết gì...:D

samiboy007

mấy cái đó có pic hướng dẫn r pạn ạh.chịu khó tìm nhé.mình post pằng dt nên k đưa link đc.

nxhoang90

Mà bác nào có cái tai nghe theo máy n97mini chắc ngon lắm nhỉ :p
em mua lại nên chẳng có phụ kiện gì
tai nghe thì loại wh 205 theo máy 5530xpress giống của n97mini nhưngkhông có nút next,prev,play,pause gì...chán...
sạc china,,cáp usb zin theo máy 5233
có mỗi quả AD54+HS45 theo máy 5800 nghe chẳng ra gì....kết 5800 quả loa ngoài...:D
Tai nghe mình bị sịt hết 1 lỗ rùi , còn nge dc 1 lỗ thôi =)) , k hiểu sao , bây h đang xài tai nge zin theo máy E72 :)) nge tàm tạm
Còn vụ gạt phím thì mình test rùi , mình k bị , mới flash xong bạn nên 4mat máy lại và restart máy vài cái nha
Máy mình màu trắng , xài kỹ lắm , đẹp như mới , kaka

bản sau bác có thể xóa cái FAKE 3,5G không.....cứ để mặc định đi...
Mà bác xóa cái dí số 0 bật.tắt bluetooth đc không...em thích dí 0 vào web hơn...:p
sorry vì đòi hỏi quá cao...
Mà lạ quá...em chép hiệuứng phượng hoàng của mathanh vào bản này xảy ra hiện tượng
khi bật effect thì bấm vào bàn fím quay số bị đen ngòm...tắt effect lại mở trình quay số như bình thường...
Bác fix đc không???

sax
n97mini mạ kim cương áh...
Spam trên mắt admin rùi...
Mong không bị del bài...:p
có lẽ do efect lỗi bạn à , mà mình thấy để mấy hiệu ứng sym 3 nhẹ nhẹ dễ xài , mình k thích màu mè cho lắm . Còn vụ ấn 0 bật BT thì để mình xem lại nha , fake 3.5G cũng vậy , tại thấy nó đẹp đẹp hehe