• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

ghetdangnhap

Thắc mắc hình mặc cười

Bạn cho mình hỏi là có ứng dụng nào chuyển các hình mặt cười của anh Nô về dạng kí tự như cũ không?
Mình xài theo kiểu yahoo quen rồi, nên xài của anh Nô thấy không thuận.

Mình thấy bạn chỉnh được mấy hình mặt cười đó.
Nếu bạn rảnh thì làm 1 bản cfw mà mấy cái mặt cười đó sao cho giống yahoo với nhá, giống luôn cả kí tự viết tay ý.
Cảm ơn nhiều.

Radium

Moderator
Bạn cho mình hỏi là có ứng dụng nào chuyển các hình mặt cười của anh Nô về dạng kí tự như cũ không?
Mình xài theo kiểu yahoo quen rồi, nên xài của anh Nô thấy không thuận.

Mình thấy bạn chỉnh được mấy hình mặt cười đó.
Nếu bạn rảnh thì làm 1 bản cfw mà mấy cái mặt cười đó sao cho giống yahoo với nhá, giống luôn cả kí tự viết tay ý.
Cảm ơn nhiều.

Trong bản CFW có 2 chỗ có mặt cười là ở trang 6 trong 6 trang ký tự và phần mặt cười màu vàng. Ý bạn muốn hỏi về cái nào?
P/s: 1 câu hỏi k nên hỏi ở nhiều topic nha bạn!

kui8x

Trong bản CFW có 2 chỗ có mặt cười là ở trang 6 trong 6 trang ký tự và phần mặt cười màu vàng. Ý bạn muốn hỏi về cái nào?

chắc là ý bạn ấy muốn hỏi cái mặt cười trong tin nhắn chứ không phải mặt cười trong 6 trang ký tự , bung cái room nào còn giừ nguyên tốt nhất là bung room gốc ra vào resource/ apps / smiley.mif copy ném vào room muốn thay là đc !

ghetdangnhap

Mình sẽ lưu ý.

chắc là ý bạn ấy muốn hỏi cái mặt cười trong tin nhắn chứ không phải mặt cười trong 6 trang ký tự , bung cái room nào còn giừ nguyên tốt nhất là bung room gốc ra vào resource/ apps / smiley.mif copy ném vào room muốn thay là đc !

Đúng rồi đó bạn, phần mặt cười màu vàng đó. Người ta nhắn mặt khóc :(( mà nó ra mặt buồn :( với dấu (, nhìn kì kì
Mà mình không biết làm firmware bạn ơi :-<
Flash còn biết làm chút chút.

Radium

Moderator
Mình sẽ lưu ý.

Đúng rồi đó bạn, phần mặt cười màu vàng đó. Người ta nhắn mặt khóc :(( mà nó ra mặt buồn :( với dấu (, nhìn kì kì
Mà mình không biết làm firmware bạn ơi :-<
Flash còn biết làm chút chút.

Cái đó thì mình cũng chịu :( Hi vọng có bro nào sẽ giúp được bạn

aulangtu

bản này hồi trước mình có cài, xài ok lắm, mà sao giờ cài lại thì ảnh load chậm thế nhỉ? xin lỗi vì mình không theo dõi bài viết vì nhiều bài quá rồi
cho mình cách khắc phục với
cảm ơn các bạn

Radium

Moderator
bản này hồi trước mình có cài, xài ok lắm, mà sao giờ cài lại thì ảnh load chậm thế nhỉ? xin lỗi vì mình không theo dõi bài viết vì nhiều bài quá rồi
cho mình cách khắc phục với
cảm ơn các bạn

Bạn flash lại đi. Mình cũng đang dùng nè, bật Operamini mà vẫn load ngon lành

mjnha9

Mình dùng 5233 mình muốn xóa jbak taskM... cái này mình k hiểu sao có tắt ứng dụng rồi còn cần cái này và autoinstaller,Brightlight và game có sẵn thì phải làm sao minh lâu rồi k nghịch nên quên hết các sữa rồi bác nào chỉ giùm với
;;) lâu lâu quay lại diễn đàn vẫn nhiều a e tâm huyết với s60v5 cũng mừng

Mình dùng 5233 mình muốn xóa jbak taskM... cái này mình k hiểu sao có tắt ứng dụng rồi còn cần cái này và autoinstaller,Brightlight và game có sẵn thì phải làm sao minh lâu rồi k nghịch nên quên hết các sữa rồi bác nào chỉ giùm với

Mình muốn hỏi thếm mình muốn thay bộ fonts chữ có 15 trang ký tự đặc biệt vào cfw thì làm cách nào

Lưu ý 2 bài viết kề nhau thì cho vào 1 bài nhé bạn!

Last edited by a moderator:

Radium

Moderator

Bạn tải bản cài .sis của JBAK về, dùng siscontent bung ra rồi xoá file theo đường dẫn trong rofs2

Mình muốn hỏi thếm mình muốn thay bộ fonts chữ có 15 trang ký tự đặc biệt vào cfw thì làm cách nào
Bạn thay font trong rofs2/resource/font nhớ xoá font cũ rồi thêm font mới vào

vanthuy8890

thế X6 hết lỗi wjfj chưa??????????????????????

Viết tiếng Việt có dấu nha bạn!

Last edited by a moderator:

mjnha9

Bạn tải bản cài .sis của JBAK về, dùng siscontent bung ra rồi xoá file theo đường dẫn trong rofs2

Bạn thay font trong rofs2/resource/font nhớ xoá font cũ rồi thêm font mới vào

cho mình hỏi dung lượng tối đa của rofs2 là bao nhiêu

mjnha9

cho mình hỏi dung lượng tối đa của rofs2 là bao nhiêu

Mình cho font 15 trang ký tự đặc biệt vào vẫn chỉ được 6 trang có phải dùng mod 15 trang ký tự k.mình tìm trên mạng không thấy ai có cho minh xin mod 15 trang ký tự đặc biệt

Radium

Moderator
Mình cho font 15 trang ký tự đặc biệt vào vẫn chỉ được 6 trang có phải dùng mod 15 trang ký tự k.mình tìm trên mạng không thấy ai có cho minh xin mod 15 trang ký tự đặc biệt

6 trang là hết mức rồi bạn. Còn muốn xài nhiều ký tự thì copy xài bên ngoài thôi