• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

leminhsl92

Bạn ơi cho mình xin cái mod mà khi chọn phím chọn trái có thêm mục " Các ứng dụng đang chạy " với ..
Mình dùng vmenu nên toàn phải tắt ứng dụng ẩn bằng chức năng này .. Bản này của bạn ko có làm mình khó dùng quá :(
Mình dùng X6

Radium

Moderator
Bạn ơi cho mình xin cái mod mà khi chọn phím chọn trái có thêm mục " Các ứng dụng đang chạy " với ..
Mình dùng vmenu nên toàn phải tắt ứng dụng ẩn bằng chức năng này .. Bản này của bạn ko có làm mình khó dùng quá :(
Mình dùng X6

Mình chưa nghe đến Mod này bao giờ. :-?

machoi1994

Member
Mình chưa nghe đến Mod này bao giờ. :-?

tức là mod khi nhấn Tùy chọn (Options) → Ứng dụng đang mở (Show Open Apps). Cái này có thể fix bằng patch:
Mã:
; *** Patch: Menu Show Open Apps ***
; Show menu "Show open apps" a.k.a "Active Applications"

SnR:sys\bin\eikcoctl.DLL:98992806D1A249:98002806D1A249
cái này cho v3, nhưng không chắc có tác dụng cho v5 không :D

congtutrensan_9x

tức là mod khi nhấn Tùy chọn (Options) → Ứng dụng đang mở (Show Open Apps). Cái này có thể fix bằng patch:
Mã:
; *** Patch: Menu Show Open Apps ***
; Show menu "Show open apps" a.k.a "Active Applications"

SnR:sys\bin\eikcoctl.DLL:98992806D1A249:98002806D1A249
cái này cho v3, nhưng không chắc có tác dụng cho v5 không :D

V5 không dùng patch dùng mod ở dưới nhé

Tắt show app open

Bật show app open

Chỉnh sửa cuối:

buihuy176

Mình dùng máy 5233 và dùng bản này cũng khá lâu rồi,giờ vẫn rất ổn,chỉ mỗi 1 cái là khi khóa bằng nút gạt bên sườn đthoại nếu gạt 1 lần thì ko sao,nhưng gạt lại để mở khóa thì màn hình nó chỉ tối tối,còn 3 nút xanh đỏ vẫn sáng,phải gạt lại 2 đến 3 lần nó mới sáng và mở được khóa màn hình,mình thử thay ruler khác rồi nhưng vẫn không hết :(

wanbeytuananh

Mình dùng máy 5233 và dùng bản này cũng khá lâu rồi,giờ vẫn rất ổn,chỉ mỗi 1 cái là khi khóa bằng nút gạt bên sườn đthoại nếu gạt 1 lần thì ko sao,nhưng gạt lại để mở khóa thì màn hình nó chỉ tối tối,còn 3 nút xanh đỏ vẫn sáng,phải gạt lại 2 đến 3 lần nó mới sáng và mở được khóa màn hình,mình thử thay ruler khác rồi nhưng vẫn không hết :(

thử dùng các phần mềm mở khóa mà có thể mở bằng phím trắng xem sao bạn, như thế cũng đỡ hại nút gạt hơn

Radium

Moderator

Bạn thay rule gốc 5233 vào C/private/10282BC4 rồi khởi động lại máy xem sao

buihuy176

thử dùng các phần mềm mở khóa mà có thể mở bằng phím trắng xem sao bạn, như thế cũng đỡ hại nút gạt hơn
Mình cũng hay sử dụng TaptoUnlock để mở khóa,nhưng khi đi trên đường có ai gọi thì quen tay sử dụng phím gạt :D

Bạn thay rule gốc 5233 vào C/private/10282BC4 rồi khởi động lại máy xem sao
Uh,để mình làm theo cách của bạn xem có hết ko :)

secuture

Mình up Cfw,khi sử dụng Jbaktaskman thì xung đột với mod menu 1 chạm : bấm phím trắng thì vào jbak ngay,không ra hs được.tắt jbak vào lại thì mất hết cài đặt ,làm mình phải cài lại.có cách nào khắc phục ko các pro.
Mình muốn loại bỏ hoàn toàn mod menu này thi làm như thế nào.

danchoisock312

x6 dùng core tải về mà của rm-588 có đc ko. khi JAR có cần đổi tên lại thaanhf rm 559 của x6 không vậy

_GD_

mình vào kô đc,thử flast fw khác cũng kô vào đc,mạng vẫn ổn định :(