• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 , N97 mini => 5530 V32.0.007 Phiên bản hoàn hảo nhất của anh Bảo

b0m_lx

tình hình là hôm trước có nói chuyện với anh Bảo và đc anh cho bộ FW mới nhất về dùng
mình cũng vừa flash xong lúc chiều và đang test máy
test cả chiều chưa thấy lỗi gì cả :))
anh Bảo nói đây là bản FW anh đang dùng đc tập hợp những mod mới nhất và hay nhất cho 5530

Đăc điểm nổi bật:

* Là sự kết hợp hài hòa giữa firmware C6 v20.0.043, N97 mini v12.0.110 và Sym^3 PR2.0 trên nền 5530 v32.0.007
* Ngôn ngữ: Việt Nam & Tiếng Anh.
* Tổng hơp các mod mới nhất hiện nay: Full icon N8, 80Mb ổ C,...
* Hình khởi động lạ mắt đẹp
* Fix đèn 99%( lockscreen 3 đèn tắt ngay lập tức)
* Ram: 50-55MB , khi khởi động lại là 62mb
* Hiệu ứng mượt đẹp
* Tăng thời gian lưu nhật ký cuộc gọi tới 365 ngày. Lưu tin nhắn tới 999 tin nhắn.
* Tăng tốc cảm ứng, tốc độ xoay màn hình, tăng cpu, FPS khi chơi game. Hệ thống tối ưu hóa ram, tắt các ứng dụng chạy nền
* Tối ưu hóa cache cho các ổ, tăng dung lượng ổ C nhờ file uda, xóa FOTA.
* 7 trang ký tự đặc biệt khi soạn thảo.
* Tăng chất lượng ảnh, clip của camera.
* Ko quét ảnh, video ở E:\HideFolder
* Âm lịch
* Easy Keylock - khóa máy 1 chạm.
* Music Stopper để hẹn giờ tắt nhạc
* Notifications (Thông báo) - widget báo tin nhắn, cuộc gọi ở homescreen
* Tích hợp sẵn các bookmark như PDAViet, Tinh Tế, VNExpress, Dân trí, Google, Zing News, Yahoo!, ... ở trình web mặc định.
* Còn lại tự test :D

1 số hình ảnh của em nó sau khi flash :

mình thấy hình như đc mod cho icon to hơn thì phải :D

anh Bảo mod lại swipe unlock :))

Ram sau khi khởi động

cuối cùng là hình ảnh sau khi cài đặt xong :))

link của em nó đây :D
core : http://www.multiupload.com/EGAFFMPQDW (cái này dow về chỉ giải nén ra thui , không flash bản này đâu :)) )

fw để chép đè : tinyurl.com/baolevinh100
hoặc http://www.mediafire.com/?21tnv5djl6pr6sc (cái này giải nén xong chép đè vào bản core ở trên nhé , xong thì cop vào mục RM-504 để flash máy :D )

nguyên văn của anh Bảo : khuyến mải cái theme luna rất đẹp nứa nè:
http://www.mediafire.com/?ey1t5idohude8uo :))

Cám ơn anh Bảo

đây là bản mới up ngày 19/6/2011
http://www.pdaviet.net/showthread.p...1-ported-by-daugiang1987-for-5530-v32.0.007-D

Chỉnh sửa cuối:

kangnam

vẫn cá nhân quá .. .. .. ace pda ko yêu mấy bản cá nhân nhiều quá đâu :D

minhthang772

muốn bỏ cá nhân và cái spiwe unlock chỗ nào vậy bạn chờ mãi diễn đàn mới có bản cook cho 5530 dc thì bạn fix bỏ hết mấy cái cá nhân với spiwe unlock mặc định là bản này ok lắm đó

Chỉnh sửa cuối:

b0m_lx

muốn bỏ cá nhân và cái spiwe unlock chỗ nào vậy bạn chờ mãi diễn đàn mới có bản cook cho 5530 dc thì bạn fix bỏ hết mấy cái cá nhân với spiwe unlock mặc định là bản này ok lắm đó

cơ bản là anh Bảo làm để sài thui mà
swipe bạn có thể thay bàng phần mềm khác đc mà , tên profile cũng sử dụng cấu hình khác đc mà :))

b0m_lx

anh b0m_lx đổi nghề post game sang cook máy rùi à ?

không :D
mình vẫn hoạt động bên box game bình thường

ae cho mình hỏi pin dùng đc mấy ngày vậy :D

đang test nha :D
nhưng những fw của anh Bảo đc anh Bảo chú trọng vấn đề pin số 1 nên cứ yên tâm dow về flassh nha
đảm bảo không hối hận

bjnkzjnzjn

lâu lắm mới thấy 1 bản cook cho 5530
mình vẫn đang dùng bản cook cũ của anh Bảo
nói chung là những bản cook của anh Bảo thì không có gì để chê
thank chủ topic

b0m_lx

lâu lắm mới thấy 1 bản cook cho 5530
mình vẫn đang dùng bản cook cũ của anh Bảo
nói chung là những bản cook của anh Bảo thì không có gì để chê
thank chủ topic

cám ơn bạn đã ủng hộ mình và anh Bảo :d

taothephong

èo,bản này k có tiếng việt.mình tưởng có tiếng việt flash thử xem,hóa ra k có.a.Bảo có thể add thêm tiếng việt đc k?\-/
bạn có up nhầm k thế?sao mình thấy hình ảnh có tiếng việt mà.mà cái bản này chắc a.bảo cook lại từ bản of bên symbianlatino.com thì phải
bạn up nhầm link này rùi bạn ui: http://www.multiupload.com/EGAFFMPQDW cái này đâu phải bản hack of a.Bảo.làm mình hack nhầm bản nữa,đang flash thử bản dưới nè

Chỉnh sửa cuối:

JohnyNguyen

èo,bản này k có tiếng việt.mình tưởng có tiếng việt flash thử xem,hóa ra k có.a.Bảo có thể add thêm tiếng việt đc k?\-/
bạn có up nhầm k thế?sao mình thấy hình ảnh có tiếng việt mà.mà cái bản này chắc a.bảo cook lại từ bản of bên symbianlatino.com thì phải
bạn up nhầm link này rùi bạn ui: http://www.multiupload.com/EGAFFMPQDW cái này đâu phải bản hack of a.Bảo.làm mình hack nhầm bản nữa,đang flash thử bản dưới nè

Chắc cậu LX up nhầm link đó thôi :| Chờ LX fix lại nhé \-/ bản này a Bảo làm cho .... a dùng nên cá nhân quá :( hic

dangquy197

Bản này cá nhân hóa hơn bản của tôi nhiều, nhưng phải công nhận là bác Bảo giỏi :D

b0m_lx

:)) ông tướng này dốt quá :)) đau bụng quá =))
bản core là dow về giải nén ra thôi
rồi dow tiếp bản fw chép đè về rùi giải nén xong chép đè lên bản core xong thì cop vào mục RM-504 xong mới flash đc chứ :))
bạn flash bản core không có tiếng việt là phải :)) gà quá

Chắc cậu LX up nhầm link đó thôi :| Chờ LX fix lại nhé \-/ bản này a Bảo làm cho .... a dùng nên cá nhân quá :( hic

đc cả ông john này nữa =))

minhthang772

lx chỉ mình chỉnh sửa lại mấy cái cá nhân hóa đi cho những ai ko thích cá nhân hóa nha :d

taothephong

:)) ông tướng này dốt quá :)) đau bụng quá =))
bản core là dow về giải nén ra thôi
rồi dow tiếp bản fw chép đè về rùi giải nén xong chép đè lên bản core xong thì cop vào mục RM-504 xong mới flash đc chứ :))
bạn flash bản core không có tiếng việt là phải :)) gà quá

đc cả ông john này nữa =))

ặc,pác này xạo ngen:Dlúc trc thì k có cái dòng này nha "cái này dow về chỉ giải nén ra thui , không flash bản này đâu ".tui đâu có bít đc,thấy ghi là link e nó đây.=))
cái đó phải ghi là core để mọi ng hỉu chứ

b0m_lx

ặc,pác này xạo ngen:Dlúc trc thì k có cái dòng này nha "cái này dow về chỉ giải nén ra thui , không flash bản này đâu ".tui đâu có bít đc,thấy ghi là link e nó đây.=))
cái đó phải ghi là core để mọi ng hỉu chứ

ẹc ghi rõ ràng từ hum qua là core và fw chép đè mà :))

masda

Bạn chụp hình cái menu post lên cho mọi người xem các icon được ko bạn.
Xin cảm ơn !

b0m_lx

mình chụp up rùi nhưng không hiểu sao không lên hình nữa
cái hình dưới cái đầu tiên ý