• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 , N97 mini => 5530 V32.0.007 Phiên bản hoàn hảo nhất của anh Bảo

masda

hix hix. bản cfw này mắc lỗi về đèn menu nữa rồi. Cứ 1 lúc đèn menu lại sáng lên làm cứ tưởng là có tin nhắn hay ai gọi nhỡ chứ.

belove212

hix hix. bản cfw này mắc lỗi về đèn menu nữa rồi. Cứ 1 lúc đèn menu lại sáng lên làm cứ tưởng là có tin nhắn hay ai gọi nhỡ chứ.

mình k bị bạn ak`.
@bờm: cái n-gage đâu r sao mình tìm k thấy nhỉ

masda

hi, sorry. do mình còn để đèn nhấp nháy. giờ tắt đi rồi nó hết nhấp nháy rồi. bản cfw này xài ngon.
- Có điều màn hình khởi động ko đẹp, giá như mà màn hình khởi động là hình động có chút âm thanh như các bản cfw trước thì ngon (màn hình tắt máy thì đẹp)
- Hiệu ứng chuyển trang ko được đẹp lắm. Nó mà xoay xoay hay phóng to khi vào các menu, thu nhỏ rùi biến mất khi thoát,....nói chung là có chút hiệu ứng thì qua tốt.
- anh Bảo mod lại giao diện thanh trượt lúc có cuộc gọi đến ko đẹp bằng mặc định của máy, như cũ đẹp hơn.
Còn lại là xài rất tôt....đây chỉ là ý kiến riêng.

d9841642

haiz.các bạn cho mình hỏi.cái sweep to unlock.làm thế nào để đc cái "kéo em sang trái".hihi

azng0cnham

chài chẳng hiểu sao mình Flash bản này gần chục lần mà không đc

mình DOWN cả 2 Link trên về.
giải nén Link 1
giải nén Link 2
chép File trong Link 2 qua Link 1 hết ( Yes to all )
chép tất cả những gì trong Link 1 vào RM-504 -> Flash hơn chục lần máy đều tẻo không lên

chuyển qua Flash bản của bác dangquy197 thì chạy oke lắm :(

mà Flash Lite của mình bị lỗi . không tài nào vào nghe nhạc ở Trang Nhaccuatui.com đc nữa ( lúc trước thì nghe vù vù )

penhoc122

bản này tui thấy :
khi vào danh bạ,thẻ nhớ,...(nói chung là các icon ở menu) chậm.
khi trượt mở khóa vào HS cũng chậm
tui thấy flash bản này máy có vẻ chậm hơn bản của dangquy197 17/4, không biết mọi người thấy thế nào
nhưng dù sao cũng thanks bác

b0m_lx

chài chẳng hiểu sao mình Flash bản này gần chục lần mà không đc

mình DOWN cả 2 Link trên về.
giải nén Link 1
giải nén Link 2
chép File trong Link 2 qua Link 1 hết ( Yes to all )
chép tất cả những gì trong Link 1 vào RM-504 -> Flash hơn chục lần máy đều tẻo không lên

chuyển qua Flash bản của bác dangquy197 thì chạy oke lắm :(

mà Flash Lite của mình bị lỗi . không tài nào vào nghe nhạc ở Trang Nhaccuatui.com đc nữa ( lúc trước thì nghe vù vù )

bản này tui thấy :
khi vào danh bạ,thẻ nhớ,...(nói chung là các icon ở menu) chậm.
khi trượt mở khóa vào HS cũng chậm
tui thấy flash bản này máy có vẻ chậm hơn bản của dangquy197 17/4, không biết mọi người thấy thế nào
nhưng dù sao cũng thanks bác

mỗi bản có 1 cái hay riêng bạn à
anh Bảo thì đã có 1 thương hiệu trên dòng máy 5530 từ ngày xưa rồi
còn đangquý7 thì mới tập cook rom nhưng những bản cook của dangquy cũng rất hay
tuỳ các bạn lựa chọn cho riêng mình 1 bản cook thôi

thusinhngheo

không hiêủ sao con 5530(3.2) của em chụp hình lại ko nét bằng con 5233(2.0) các bác nhỉ? e đax chon chât lươngj hình ảnh cao nhất rôì mà vânx ko nét.hĩx

pidochino

không hiêủ sao con 5530(3.2) của em chụp hình lại ko nét bằng con 5233(2.0) các bác nhỉ? e đax chon chât lươngj hình ảnh cao nhất rôì mà vânx ko nét.hĩx

1 là do fw của bạn ... 1 là do bạn ko biết cách chụp ... 3 là do camera có vấn đề ......3.2 AF mà ko nét bằng 2.0 thì .... :)) theo mình nghĩ là thế ....:D

b0m_lx

cách chụp của bạn k đúng
tìm thêm 1 số soft tăng chất lượng cho camera nhé
3.2 mà k ăn đc 2.0 thì nên bán máy mua máy mới :))

thusinhngheo

1 là do fw của bạn ... 1 là do bạn ko biết cách chụp ... 3 là do camera có vấn đề ......3.2 AF mà ko nét bằng 2.0 thì .... :)) theo mình nghĩ là thế ....:D

e mới chỉ bật camera lên để so sánh độ nét của 2 máy thôi chứ chưa chụp, nhưng thất con 5233 nét và sáng hơn, và xem video thì thấy con 5233 cũng nét hơn,hic e ko biết lỗi j, chắc là do fw

pidochino

e mới chỉ bật camera lên để so sánh độ nét của 2 máy thôi chứ chưa chụp, nhưng thất con 5233 nét và sáng hơn, và xem video thì thấy con 5233 cũng nét hơn,hic e ko biết lỗi j, chắc là do fw

5530 khi chụp có autofocus nên nét hơn 5233 nhiều bạn nhé ... còn màn hình 5530 ăn đứt 5233 luôn ..... mình vừa cho đi con 5233 đang dùng 5530 nè ....

thusinhngheo

5530 khi chụp có autofocus nên nét hơn 5233 nhiều bạn nhé ... còn màn hình 5530 ăn đứt 5233 luôn ..... mình vừa cho đi con 5233 đang dùng 5530 nè ....

nhưng không hiêủ sao con 5530 của em lại không băng con 5233, hic khong bít có phải tại FW ko?

minhthang772

coi thử 1 tấm bằng 5530 nè

b0m_lx

E nào mà đẹp vậy cưng bạn gái ah...... Dạo này đang rảnh chắc làm thêm bản thêm menu sym3, pin xai nghe gọi 5 ngày cho vui nhỉ...

anh Bảo vui tính nhỉ ?
đang rảnh thì để em giới thiệu cho vài em gái HN chân dài tới nách nhé :))

daugiang1987

anh Bảo vui tính nhỉ ?
đang rảnh thì để em giới thiệu cho vài em gái HN chân dài tới nách nhé :))

Oke khi nào ra hà nội anh gọi chú nhé, làm bản mới xong chú test dùm anh với nhé...

minhthang772

E nào mà đẹp vậy cưng bạn gái ah...... Dạo này đang rảnh chắc làm thêm bản thêm menu sym3, pin xai nghe gọi 5 ngày cho vui nhỉ...
dạ bạn gái e rãnh a làm vài bản cho ae 5530 đi a dạo này 5530 buồn quá