• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

traicauhd

mình chép hiệu ứng valentine effects vào c\\Resource\effects và bật C2z nhưng ko thể hiện hiệu ứng ngoài hs màn hình chủ được...làm sao đây....???

honghaipham

Tuyệt Vời!

bạn Duy Thanh ơi! bạn có thế giúp mình cho thêm cái bàn phím tiếng việt vào dc không? bạn chỉ giúp mình nhé! thanks so much!

p/s: một bản CFW không chê vào đâu dc! đang tìm lỗi nhưng chưa thấy, có mỗi chỗ bàn phím là băn khoăn! :))

đã giải quyết dc băn khoăn! vấn đề không nằm ở bản CFW của Duy Thanh nhé!

một lần nữa cảm ơn Duy Thanh!

Chỉnh sửa cuối:

duong_hvan

mình chép hiệu ứng valentine effects vào c\\Resource\effects và bật C2z nhưng ko thể hiện hiệu ứng ngoài hs màn hình chủ được...làm sao đây....???

chep ca thu muc effects vao c:resource . Vao r0mpatches bat c2z len. Sau do vao cai dat/chu de/tuy chon/hieu ung chu de/ bat. The la okei

Nhoxly00

Về nguyên lí thì không độ dc đâu. mà nếu có độ dc đi chăng nưã thì những tấm hìnj chụp dc chỉ ở độ phân giải của 2mp thôi....

NguyenDuyThanh

bạn Duy Thanh ơi! bạn có thế giúp mình cho thêm cái bàn phím tiếng việt vào dc không? bạn chỉ giúp mình nhé! thanks so much!

p/s: một bản CFW không chê vào đâu dc! đang tìm lỗi nhưng chưa thấy, có mỗi chỗ bàn phím là băn khoăn! :))

đã giải quyết dc băn khoăn! vấn đề không nằm ở bản CFW của Duy Thanh nhé!

một lần nữa cảm ơn Duy Thanh!

Có phải bạn muốn nói tới bàn phím Swype tiếng việt. Trog pack ứng dụng có file vietnamese cho swype đó.

akara

Alo, cần độ ống kính cho 5230, ai có máy chụp hình hư hỏng pm em nha ^^ YM : phu_sy2006.
@all : Đang thử độ ống kính, a e chờ xem, có thể mai mốt 5230 sẽ có ống kính >4MP và ống kính zoom quang kèm đèn flash đoá ^^

đúng là cao thủ ;)) độ được camera trước và anten WLAN thì tốt quá nhỉ :))
ps: nói như đúng rồi, lại còn zoom quang =]] chắc flash xenon rùi \:d/

quangphat2905

Flash khi nào nó cũng báo lỗi như vậy:

Vẫn vào được máy nhưng không biết có bị lỗi gì không?

M4_Vu0ng_001

xem lại mấy trang trước đi,cỡ 204 205 gì đấy có đấy
đây nữa này
Bạn nào flash 5233 v40 xong boot lần đầu bị báo lổi thì dùng File cook của duythanh với CORE FILE này<link download phía dưới> đảm bảo ok không báo lổi nửa (mình đã test rồi)

Download: http://www.mediafire.com/?j8a19goy4du29j6

Chỉnh sửa cuối:

tatthanhlx

anh DT chỉ dùm e cách Mod cho đèn màn hình có chế độ lim dim ở CFW 3x3 Icon với , e áp dụng cách của anh traicauhd nhưng không thành công , CFW của a thì a có thể giải quyết dể hơn nhỉ ?

cái này mình hỏi cũng hơi nhiều òy sao hem ai giúp hết dzay :((

v2honline

đúng là cao thủ ;)) độ được camera trước và anten WLAN thì tốt quá nhỉ :))
ps: nói như đúng rồi, lại còn zoom quang =]] chắc flash xenon rùi \:d/
Camera trước và wlan làm sao độ được. Mình chỉ làm vỏ ngoài với pin riêng, trùm lên nút camera để kích hoạt flash và ống kính thui, cái này có dụng cụ và vật liệu là làm liền dc. Còn về tăng số chấm chụp ảnh thì mình sẽ thay mắt chụp ảnh nhưng cái này chắc fải để lên đại học mới có time ngâm cứu. Có j khó tưởng tượng thì cũng đừng cười nha, thế giới luôn vận động mà ^^

girl_da_tinh93

Các anh cho em hỏi bản FW này màn hình có sáng lim dim trc khi tắt k? Có còn hiện tượng phím trắng thỉnh thoảng bị sáng chói lên k? E dùng 5230

bente402

Các bạn cho mình hỏj..sáng nay ra net flash c0n 5233 cho thằng bạn mà sao tới lúc search ph0ne cứ báo phone n0t found hoài..mình đã cài pc suite 7.1 rồi..khi cắm cáp thì hjện lên cáj bảng found new hardware rồj CMT search gì đó mình ko biết là gì nua.hay là càj thjếu gj vay mấy ban.chỉ mình với.tks nhiều..

M4_Vu0ng_001

Các bạn cho mình hỏj..sáng nay ra net flash c0n 5233 cho thằng bạn mà sao tới lúc search ph0ne cứ báo phone n0t found hoài..mình đã cài pc suite 7.1 rồi..khi cắm cáp thì hjện lên cáj bảng found new hardware rồj CMT search gì đó mình ko biết là gì nua.hay là càj thjếu gj vay mấy ban.chỉ mình với.tks nhiều..

đây

xem lại mấy trang trước đi,cỡ 204 205 gì đấy có đấy
đây nữa này
Bạn nào flash 5233 v40 xong boot lần đầu bị báo lổi thì dùng File cook của duythanh với CORE FILE này<link download phía dưới> đảm bảo ok không báo lổi nửa (mình đã test rồi)

Download: http://www.mediafire.com/?j8a19goy4du29j6

NguyenDuyThanh

File core trên cùng file với mình mà. Xem dung lượng là hiểu liền, ko khác gì đâu, 1 byte cũng ko khác.

cái này mình hỏi cũng hơi nhiều òy sao hem ai giúp hết dzay :((
Cái này để mình nghiên cứu trong thời gian tới. Dạo này bận quá.
Đã chỉnh lại nhưng ko hiểu sao vẫn k lim dim.
Nhưng mình nghĩ vấn đề này cũng ko quan trọng lắm mà. Đừng quá đòi hỏi sự hoàn hảo vượt bậc ^^

0908727527

File core trên cùng file với mình mà. Xem dung lượng là hiểu liền, ko khác gì đâu, 1 byte cũng ko khác.

Cái này để mình nghiên cứu trong thời gian tới. Dạo này bận quá.
Đã chỉnh lại nhưng ko hiểu sao vẫn k lim dim.
Nhưng mình nghĩ vấn đề này cũng ko quan trọng lắm mà. Đừng quá đòi hỏi sự hoàn hảo vượt bậc ^^

K lim dim là do bộ rule đấy :)