• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

abcdeftuan

minh bi mot loi nhu nay: N8 swipe to unlock cua minh mat tac dung roi! :-/ Tu nhien no nhu vay! Duy Thanh xem giup minh nhe! Bay h no khong con xuat hien nua! :((
Bạn tắt Djmusickey hoặc xóa đi nhé ;;) swipe to unlock xung đột vs cái này:p

thean1001

Bữa trước mình có nêu ra một lỗi của bản này. Đó là xem hình ảnh vài lần thoát ra khi vào lại thì nó trắng màn hình rồi đơ vậy. Mình gặp 4 lần với lỗi này rồi. Ấn phím menu tắt thì được nhưng muốn xem ảnh phải restart lại máy rất bất tiện. DT xem fix lỗi này đi

chungtom123

Chìu nay vừa flash x0ng bản 2.7 ~> Ko pít ai pị lỗi gjống mìh ko nhỉ: cứ cài smart m0vie đc tầm 5p là nó tự rem0ve mất tiêu lun. Hjx hjx (5230v21 4x4bjg icon)

NguyenDuyThanh

Bạn tắt Djmusickey hoặc xóa đi nhé ;;) swipe to unlock xung đột vs cái này:p
Chỉ xung đột với 1 số phần mềm Taskman, DzMusicKey mình dùng hoài đâu có xung đợt.

Bữa trước mình có nêu ra một lỗi của bản này. Đó là xem hình ảnh vài lần thoát ra khi vào lại thì nó trắng màn hình rồi đơ vậy. Mình gặp 4 lần với lỗi này rồi. Ấn phím menu tắt thì được nhưng muốn xem ảnh phải restart lại máy rất bất tiện. DT xem fix lỗi này đi
Mình chưa bao giờ gặp vấn đề này từ lúc bắt đầu phiên bản đầu tiên của fw. Các bạn khác cũng đâu thấy báo lỗi này đâu, bạn xem lại đi.

bạn ơi cho mình hỏi, sao mình không cài được với ttpop nhỉ

Cài bt, ko cần cài đặt Patch4run vì bản này tích hợp sẵn Patch4run. Bạn cứ cài thằng TTPod là đc.

Chìu nay vừa flash x0ng bản 2.7 ~> Ko pít ai pị lỗi gjống mìh ko nhỉ: cứ cài smart m0vie đc tầm 5p là nó tự rem0ve mất tiêu lun. Hjx hjx (5230v21 4x4bjg icon)
Có lẽ do phầm mềm Smart Movie của bạn lỗi nên nó vậy đó.

P/S: Sao các bạn dùng thế nào ra lắm lỗi nhỉ, mình dùng hoài có sao đâu. Tốt nhất lần sau làm cho 5233 thôi, 5230 chả test đc chả bik đường nào mà lần.

M4_Vu0ng_001

P/S: Sao các bạn dùng thế nào ra lắm lỗi nhỉ, mình dùng hoài có sao đâu. Tốt nhất lần sau làm cho 5233 thôi, 5230 chả test đc chả bik đường nào mà lần.

em dùng có bị lỗi gì đâu,anh cứ up cho 5230 với đi chứ

nothing736

@ DT :
Theo mình nghĩ đồ điện tử thì trong 3 cái chắc gì 3 cái y chang nhau 100%, chuyện sai số sản xuất dẫn đến 1 vài lỗi trong quá trình sử dụng là bình thường. Bác DT cứ thế này mà phát huy nhé ^^ rất chi là tks bác, con 5230 of mình lòe đc vài cái cùng loại rùi, hehe

NguyenDuyThanh

@ DT :
Theo mình nghĩ đồ điện tử thì trong 3 cái chắc gì 3 cái y chang nhau 100%, chuyện sai số sản xuất dẫn đến 1 vài lỗi trong quá trình sử dụng là bình thường. Bác DT cứ thế này mà phát huy nhé ^^ rất chi là tks bác, con 5230 of mình lòe đc vài cái cùng loại rùi, hehe

Mình làm cực kì chuẩn xác mà. Làm xong còn test cả tuần rồi mới post chứ (dùng cho mình chứ cook lung tung đâu), thấy mấy bạn kêu ko lỗi gì, vài bạn lại kêu lỗi này lỗi nọ đòi fix. Trong khi mình đang sử dụng rất bình thường thì fix kiểu gì. Tưởng làm xong 2.7 là nhàn ai dè .... mệt hơn huhu :( Làm free, ngày đêm thức cook fw, trả lời hỏi đáp chứ đâu sung sướng gì. Mình cũng chỉ mong các bạn kiểm tra kỹ xem thật sự là lỗi hay ko rồi hãy post chứ đâu yêu cầu gì cao quá đâu. Ví dụ như thử flash lại và dùng xem có lỗi ko rồi báo. Và báo lỗi nên có ảnh nữa. Nếu ko lỗi mình sẽ chụp bức ảnh tương tự chứng minh luôn còn nếu lỗi mình sẽ nhận và cố gắng fix.

M4_Vu0ng_001

Mình làm cực kì chuẩn xác mà. Làm xong còn test cả tuần rồi mới post chứ (dùng cho mình chứ cook lung tung đâu), thấy mấy bạn kêu ko lỗi gì, vài bạn lại kêu lỗi này lỗi nọ đòi fix. Trong khi mình đang sử dụng rất bình thường thì fix kiểu gì. Tưởng làm xong 2.7 là nhàn ai dè .... mệt hơn huhu :( Làm free, ngày đêm thức cook fw, trả lời hỏi đáp chứ đâu sung sướng gì. Mình cũng chỉ mong các bạn kiểm tra kỹ xem thật sự là lỗi hay ko rồi hãy post chứ đâu yêu cầu gì cao quá đâu. Ví dụ như thử flash lại và dùng xem có lỗi ko rồi báo. Và báo lỗi nên có ảnh nữa. Nếu ko lỗi mình sẽ chụp bức ảnh tương tự chứng minh luôn còn nếu lỗi mình sẽ nhận và cố gắng fix.
rất cảm ơn anh,nhưng anh cũng thông cảm cho mấy bạn ấy với,hầu như mấy bạn ấy đều mới flash cfw thôi thì phải,anh cứ để ý nick mấy bạn ấy đi thì biết mà,hihif

socklasuc41

bản zậy CFW zậy là good rồi
.. trên đời có j là hoàn hảo hoàn toàn đâu.. Dt đã bỏ công làm zậy là tốt rồi.. Thanks DT nha!!

dragonstick87

Mình hum nay mới có thời gian để Flash bản mới này của DT đang tìm lỗi mà vẫn chưa thấy xuất hiện. cám ơn DT nhiều

NguyenDuyThanh

mình cảm thấy cài xong v40 bấm vào các menu chậm hơn thì phải
Chắc vừa flash xong bạn bấm liên tục thì chả cảm thấy chậm. Flash xong thì cũng phải từ từ chờ nó load xong rồi làm gì thì làm.

Chỉnh sửa cuối:

nothing736

các bạn mới vào forum or mới flash những lần đầu nên kiên nhẫn test kỹ chút trước khi báo lỗi nhé, ktra xung đột giữa các ứng dụng xem, thử tắt máy, tháo pin, khởi động lại, format thẻ nhớ v.v... rất nhiều nguyên nhân bên ngoài tác động of firmware bác DT cook có thể là nguyên nhân chính dẫn đến lỗi trong quá trình sử dụng. Mong các bạn cố gắng góp chút sức xây dựng bản fw này better hơn nữa nhé.

tks all and g9 ^^