• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

v2honline

File core trên cùng file với mình mà. Xem dung lượng là hiểu liền, ko khác gì đâu, 1 byte cũng ko khác.

Cái này để mình nghiên cứu trong thời gian tới. Dạo này bận quá.
Đã chỉnh lại nhưng ko hiểu sao vẫn k lim dim.
Nhưng mình nghĩ vấn đề này cũng ko quan trọng lắm mà. Đừng quá đòi hỏi sự hoàn hảo vượt bậc ^^
Mún có lim dim thì anh lên pnht ùi down mod đèn của mara, xong chỉnh lại chút đỉnh nha. Hay để tối e mod lại rùi send cho ^^

NguyenDuyThanh

Tạm thời ai muốn đèn lim dim thì download file đính kèm ở trên đọc chú ý 3 => đèn màn hình lim dim + đèn phím cứng sáng. Còn đèn màn hình lim dim + đèn phím cứng tắt thì để mình nghiên cứu sau.

xubaxabu

Camera trước và wlan làm sao độ được. Mình chỉ làm vỏ ngoài với pin riêng, trùm lên nút camera để kích hoạt flash và ống kính thui, cái này có dụng cụ và vật liệu là làm liền dc. Còn về tăng số chấm chụp ảnh thì mình sẽ thay mắt chụp ảnh nhưng cái này chắc fải để lên đại học mới có time ngâm cứu. Có j khó tưởng tượng thì cũng đừng cười nha, thế giới luôn vận động mà ^^

Hoan hô tinh thần mày mò của bạn, làm được thì hướng dẫn anh em làm với nhá (cẩn thận kẻo máy thành cục gạch đấy nhá)

tatthanhlx

:)) hum nay lại thêm 1 lỗi ngớ ngẫn nữa , cái Mod chỉnh thời gian khóa phím của bác DT no' kỵ cái 60s(01:00) hay sao ấy mà cứ nhập vào 01:00 là văng ra , vào lại đó không được , đăt. khác cái 01:00 thì vẫn BT :))

akhoa9955

Thanks mọi người, đặc piệt là sự giúp đỡ v2honline và duy thanh he, mình đổi icon đc rùi ^^ jờ đối với mình fw này hoàn hảo rùi :d (onl dt ko thấy nút thank, mai bấm vậy ^^)

hung160990

:)) hum nay lại thêm 1 lỗi ngớ ngẫn nữa , cái Mod chỉnh thời gian khóa phím của bác DT no' kỵ cái 60s(01:00) hay sao ấy mà cứ nhập vào 01:00 là văng ra , vào lại đó không được , đăt. khác cái 01:00 thì vẫn BT :))

làm theo và đã phải 4mat lại máy :|

honghaipham

minh bi mot loi nhu nay: N8 swipe to unlock cua minh mat tac dung roi! :-/ Tu nhien no nhu vay! Duy Thanh xem giup minh nhe! Bay h no khong con xuat hien nua! :((

binlak

bật đèn fim lên như nào thế mấy anh..hx..ch em xin lại cái bản 2.6 vs....không có đèn phím nhìn cứ ls ý

binlak

a hướng dẫn cụ thể đc k...k tắt mà..2.6 e flash làm gì bị tắt đâu..thế e mới muốn dùng lại bản 2.6.
hi..

honghaipham

minh bi mot loi nhu nay: N8 swipe to unlock cua minh mat tac dung roi! :-/ Tu nhien no nhu vay! Duy Thanh xem giup minh nhe! Bay h no khong con xuat hien nua! :((

cune

Duy Thanh ơi cho mình hỏi mỗi lần update firmware bạn có thay đổi gì ở phần core file không hay là chỉ thay đổi ở file cook unique 523x! Hỏi thế để đỡ mất công down ý mà :D!

Chỉnh sửa cuối:

v2honline

Duy Thanh ơi cho mình hỏi mỗi lần update firmware bạn có thay đổi gì ở phần core file không hay là chỉ thay đổi ở file cook unique 523x! Hỏi thế để đỡ mất công down ý mà :D!
Bạn có thể thêm phiên bản tùy chọn bật đèn phím cứng được không! Rất nhiều Cooker rất hài lòng về Firmware của bạn nhưng nếu đèn phím cứng sáng thì thật tuyệt.
Đọc lại chú ý 3 trên post #1 và down file attach trên đó nha.
------------------------------------------
Gửi anh Duy Thanh mod đèn mới (by me), chép đè lên những file cũ trong rof2\private\10282BC4\rules
Có 2 pack.
Giống nhau :
- Đèn màn hình lim dim trước khi tắt
- Fix đèn phím cứng thỉnh thoảng sáng lên
Khác nhau :
Pack1 có thêm đèn phím cứng lim dim trước khi tắt
Test thử nếu có j thì pm liền để sửa :D

Chưa ổn định, đang chờ bổ sung ...

Chỉnh sửa cuối:

ajinomoto1410

Chính xác là bản Unique 2.7 for 5233 v40.1.003 & 5230 v40.6.003 nó bị lỗi Swipe to unlock DT ạ ,mình cài bản 2.6 thì ko sao nhưg 2.7 thì lỗi ,vs lại so với bản 2.6 thì bản 2.7 sao pin nó tụt nhanh lắm á:-?

mình 5230 v40 4*4 bản 2.7 mà chẳng bị lỗi j` cả :)