• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

anhtu0103

hix mọi ng sao ai cũng kêu lỗi oài zậy ? Tuy mình mới học jaf nhưng jaf bản 2.6 mình chả thấy lỗi gì sang 2.7 mới jaf trưa nay ngồi chọc cả buổi chiều đến bây giờ chưa xảy ra lỗi gì , máy mình 5230 4x4 big !thanh bác DT đã làm thêm fw cho 5230

M4_Vu0ng_001

DT xem giúp mình , còn thiếu file gì k , sao load mấy menu chậm nhỉ . THanks

lại thế rồi,nhắc lại là chỉ cần tải hai file ở trên:file core và file cook là ok,ko thêm bớt gì hết.
tiến hành flash bình thường,sau khi flash nên format lại máy,và mới đầu thì đợi máy nó load xong đã nhớ,đừng nóng mà ấn nhiều vào thì chỉ có máy siêu khủng mới không chậm thôi,và chú ý đọc bài của nothing736 bên trên bạn nhé

NguyenDuyThanh

Các bạn chỉ cần đọc kỹ bài viết trước khi flash là đc. Nhất là các chú ý.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Gửi anh Duy Thanh mod đèn mới (by me), chép đè lên những file cũ trong rof2\private\10282BC4\rules
Có 2 pack.
Giống nhau :
- Đèn màn hình lim dim trước khi tắt
- Fix đèn phím cứng thỉnh thoảng sáng lên
Khác nhau :
Pack1 có thêm đèn phím cứng lim dim trước khi tắt
Test thử nếu có j thì pm liền để sửa :D

Các bạn nhiệt tình thanks v2honline vì đóng góp với fw Unique nhá :x
Mình sẽ sớm update bản mới để mod thêm đèn lim dim trước khi tắt theo các bạn yêu cầu.

Chỉnh sửa cuối:

KeniTom

format hết rồi , giờ bấm quay video thì 6s nó đứng ngắt , bấm ngừng thì giây từ 6s đến 32s , xem clip đc 6s còn lại k xem đc

duong_hvan

Cac ban xem co ai bi loi giong minh k. Minh k the su dung chat ola,nimbuzz duoc. Cac ban test gium minh nha. Thanks! (5230 v21 big icon)

honghaipham

cảm ơn DT nhé! đúng thật là lỗi N8 swipe to unlock là do xung đột với phần mềm Handy Taskman!

kết luận cho đến lúc này: bản CFW của Duy Thanh, mình chưa gặp lỗi gì!

cảm ơn Duy Thanh một lần nữa! :)

à! thêm một câu hỏi nữa: làm thế nào để dùng Handy Taskman giờ? Duy Thanh có cách khắc phục hoặc thay thế gì không?

tranconghd89

giờ mình mới có thời gian flash nè, trước mình dùng bản 2.6 chẳng hề có lỗi gì cả. giờ flash sang 2.7 xem có phải lỗi như mọi người nói không?

NguyenDuyThanh

cảm ơn DT nhé! đúng thật là lỗi N8 swipe to unlock là do xung đột với phần mềm Handy Taskman!

kết luận cho đến lúc này: bản CFW của Duy Thanh, mình chưa gặp lỗi gì!

cảm ơn Duy Thanh một lần nữa! :)

à! thêm một câu hỏi nữa: làm thế nào để dùng Handy Taskman giờ? Duy Thanh có cách khắc phục hoặc thay thế gì không?
Hiện tại fw port C6 đều bị lỗi chung này, bạn cố gắng tìm 1 phần mềm tương tự.

M4_Vu0ng_001

format hết rồi , giờ bấm quay video thì 6s nó đứng ngắt , bấm ngừng thì giây từ 6s đến 32s , xem clip đc 6s còn lại k xem đc

của mình quay không sao,nhưng đến khi xem lại đc vài chục s thì điện thoại khởi động lại,nhưng vào video xem thì vẫn bình thường,không sao cả/
sau khi khởi động lại ,quay clip lần 2 thì không thấy lỗi gì cả,bạn test lại thử xem
chú ý đây nữa này:
Bản 2.7 là bản mới nhất của firmware Unique với những cập nhật rất đang quan tâm. Các bạn sẽ đc tận fw C6 đã fix hết lỗi có sẵn. Mang lại sự hài lòng khi cầm điện thoại, đang để nâng cấp. Chúc các bạn vui vẻ với ver 2.7. Mọi đóng góp/thắc mắc post tại topic này. Chú ý, core file cho v40 còn đang hoàn thiện, vì vậy các bạn nên dùng v21. V40 có thể flash xong sẽ xuất hiện lỗi ảo => restart sẽ hết.

thanhtoan2010

Duy Thanh cho mình xin lại link bản 2.6 menu 4*4 ( v21- 5233) nha. Bản 2.7 mình cứ vào setting đc 5s là out. Hic.

NguyenDuyThanh

Duy Thanh cho mình xin lại link bản 2.6 menu 4*4 ( v21- 5233) nha. Bản 2.7 mình cứ vào setting đc 5s là out. Hic.

Đấy là do bạn chỉnh thời gian khóa máy thành 01:00, chỉnh thoải mái các con số khác nhưng ko chỉnh số đó là đc. Bây giờ bạn bấm *#7370# để format lại máy là ok nhé. Nhớ là đừng chỉnh thời gian khóa máy là 01:00 là đc.

anhtu0103

<ko khuyến khích sử dụng vì core file chưa ổn định, sử dụng nếu bạn đã lỡ up fw gốc lên v40 > mình thấy v21 nhiều ngơừi kêu lỗi hơn có khi v40 là ổn định :D

akhoa9955

<ko khuyến khích sử dụng vì core file chưa ổn định, sử dụng nếu bạn đã lỡ up fw gốc lên v40 > mình thấy v21 nhiều ngơừi kêu lỗi hơn có khi v40 là ổn định :D

ko đâu mình đang dùng v21 nè, ko lỗi ji cả ngoại trừ những lỗi ngớ ngẩn về time khoá máy như trên, còn lại ổn cả. Các bạn khác cố gắng test kĩ trc khi thông báo lỗi nha

NguyenDuyThanh

ko đâu mình đang dùng v21 nè, ko lỗi ji cả ngoại trừ những lỗi ngớ ngẩn về time khoá máy như trên, còn lại ổn cả
Thì đâu đến nỗi nghiêm trọng, ko xét là 01:00 là đc ^^ cần khóa trong 1p thì 00:59 cũng đc mà :p

KeniTom

cũng khá ổn hơn rồi , nhưng video thì vẫn bị , xóa 4 folder đó thì có 2 folder là xóa đc còn resource + sys là k xóa đc , mà k biết sao cái máy bỏ vào là chạy trên Nokia 5233 bấm format Memory k đc luôn , phải mượn đầu đọc mà format đã =.= , THanks DT trước , cố gắng hoàn thiện v40 nhé ^^

M4_Vu0ng_001

cũng khá ổn hơn rồi , nhưng video thì vẫn bị , xóa 4 folder đó thì có 2 folder là xóa đc còn resource + sys là k xóa đc , mà k biết sao cái máy bỏ vào là chạy trên Nokia 5233 bấm format Memory k đc luôn , phải mượn đầu đọc mà format đã =.= , THanks DT trước , cố gắng hoàn thiện v40 nhé ^^

có thể thẻ nhớ bạn dính virus,trước khi format bạn đã chuyển về kết nối ở chế độ ổ đĩa chung chưa??

NguyenDuyThanh

Ai bảo resource, sys ko xóa đc, cắm qua usb chế độ Ổ đĩa chung xóa thoải mái. Chưa làm đúng hướng dẫn mà cứ kêu lỗi hoài.