• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

v2honline

chào duy thanh , mình thấy bản 2.7 k có ovi sync , bạn có thể giúp mình , hoặc hướng dẫn mình làm sao để có cái ứng dụng đó đc k . Mình k backup danh bạ ra máy trước khi flash bản mới mà dùng ovi sync thôi , giờ k biết làm thế nào vi google nát ra rồi ko thấy link dow :(
Dùng pm nokia ovi suite để sync nha.

prettyboy247

mình có 2 cái thắc mắc này.mong các bạn giúp đỡ
máy 5233 mình hiện tại đang ở v12.1.092 mà trong bài của bạn duythanh là v21.1.102 vậy mình bây giờ có phải flash lên v21.1.102 gốc xong mới thực hiện cook như bài của duythanh,hay là mình có thể làm trực tiếp luôn 1 lần bản v21.1.102
thứ 2 là mình tải được
CORE FILE 523x v21 - CLICK!
FILE COOK UNIQUE 523x v21 - CLICK
mình phải làm gì với 2 cái mình vừa dow được
có mình dow v21.1.102 gốc trên navim...về rồi copy đè 2 file mà mình dow được này
FILE COOK UNIQUE 523x v21 - CLICK!
vào thư mục RM-625 rồi flash là xong đúng ko
Máy 5233 này là của bgai mình chưa dùng dòng cảm ứng này bao giờ nên chưa hiểu lắm mong các bạn chỉ giúp.thankkk

máy 5233 mình hiện tại đang ở v12.1.092 mà trong bài của bạn duythanh là v21.1.102 vậy mình bây giờ có phải flash lên v21.1.102 gốc xong mới thực hiện cook như bài của duythanh,hay là mình có thể làm trực tiếp luôn 1 lần bản v21.1.102
thứ 2 là mình tải được
có mình dow v21.1.102 gốc trên navim...về rồi copy đè 2 file mà mình dow được này
Máy 5233 này là của bgai mình chưa dùng dòng cảm ứng này bao giờ nên chưa hiểu lắm mong các bạn chỉ giúp.thankkk

Mình nhảy vọt lên luôn nhưng chưa thấy có dấu hiệu chết chóc.

Download
2 cái luôn (Extrack 2 file nén ra 7 file) nếu như cook bản này lần nào. Không cần dùng cuả navifirm.
Còn về cách Flash bạn tham khảo trên diễn đàn á.

duong_hvan

thứ 2 là mình tải được
ban chi can tai 2 cai. core file va file cook . ca 2 cai do cua dt do. k can tai fw goc o navifirm nua nha. va cung k can up len v21 nua. ban thich v21 hay v40 thi cu tai cua dt ve flash la dc. khi giai nen 2 file cua dt ra duoc tat ca 7files. cho vao thu muc RM-625 va flash.0k

tatthanhlx

bác DT ui muốn đổi tên ở *#0000# thì sửa ở cái nào :vd c6 đổi về 5230

vào rofs2\Resource\versions , sữa chữa trong mấy file txt ấy , đừng có ăn cắp bản quyền của người cook là được ;))

v2honline

Chuẩn bị ra lò bộ làm đẹp Unique bao gồm :
- Effect mượt mà, nhẹ nhàng mà thú vị của Android.
- Theme phong cách với nhiều sự hấp dẫn.
- Mod đèn lim dim v3 hỗ trợ thêm cho theme và effect để tạo sự mượt mà và tôn lên sắc đẹp kiêu hãnh.
Mod lim dim v3 trong một vài trường hợp sẽ nháy rất đẹp như cuộc gọi đến, gọi đi, báo tin nhắn, gọi nhỡ, nghe nhạc, cài ứng dụng, khởi động ... với sự kết hợp của nháy đèn 3 phím theo chương trình định trước.
Hãy đón xem vào tháng 6-7 năm 2011.
ONLY FOR UNIQUE & OTHERS DUYTHANH'S PRODUCTIONS.

manh056

tháng 6 tháng 7 giờ nói chi cho a em chờ đợi mệt zây.hay làm lun vô bản sắp ra lò lun đi bạn

nghiacbg

- Mod đèn lim dim v3 hỗ trợ thêm cho theme và effect để tạo sự mượt mà và tôn lên sắc đẹp kiêu hãnh.
Mod lim dim v3 trong một vài trường hợp sẽ nháy rất đẹp như cuộc gọi đến, gọi đi, báo tin nhắn, gọi nhỡ, nghe nhạc, cài ứng dụng, khởi động ... với sự kết hợp của nháy đèn 3 phím theo chương trình định trước.

Cái này hay đây, cố gắng làm nhanh để mọi ng thưởng thức nha bạn, thank trước\-/

cuti2105

trùi thế mà kêu sắp ra lo :( đành mog đợi ... quyết tâm đợi...vì 1 ngày đt đẹp...thank DT

v2honline

trong ovi suite của mình k có backup danh bạ , làm thế nào để lấy danh bạ trên ovi.com về ovi suite hả bạn
Trên Nokia Ovi Suite mới nhất (Ovi chứ hok fải PC nha), pạn login với tk ovi của pạn rùi chọn đồng bộ là xong.

NguyenDuyThanh

Xin 1 thông báo tin vui là: đã fix đc bug nhỏ xuất hiện với 1 số theme cũ là màu lòa lọe ở dialer homescreen khi dùng icon N8 => phiên bản mới ko cần thêm loại icon mặc định vì đã fix đc cái này.

squalllion

bản này vẫn chưa có chức năng"sắp xếp ảnh theo tên,ngày tháng" trong trình xem ảnh nhỉ,hi vọng bạn duythanh sẽ cập nhật trong bản v2.8

prettyboy247

cho mình hỏi là tại sao mình up 5233 bản của bạn duythanh ở trên mọi thứ đều ổn định chỉ có ko apply được file c2z trong rompatcher là sao nhỉ?open 4all thì vẫn apply bt

xubaxabu

cho mình hỏi là tại sao mình up 5233 bản của bạn duythanh ở trên mọi thứ đều ổn định chỉ có ko apply được file c2z trong rompatcher là sao nhỉ?open 4all thì vẫn apply bt

Có phải bạn cũng ko thay hiệu ứng được ko?? Mình ko thay được hiệu ứng, dù đã copy rất nhiều lần vào C:\resouce rùi

NguyenDuyThanh

Bạn thử tạo lại c2z đi, mỗi máy có 1 c2z riêng biệt mà. Bạn dùng c2zmaker ở dưới để tạo c2z mới và thử nhá.

Có phải bạn cũng ko thay hiệu ứng được ko?? Mình ko thay được hiệu ứng, dù đã copy rất nhiều lần vào C:\resouce rùi

Trước khi copy phải tắt hiệu ứng, bật c2z (ở chế độ autoboot) rồi mới copy và bật hiệu ứng chủ đề sẽ có hiệu ứng mới.