• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

zk91

mình muốn có cái vòng tròn màu xanh ở ứng dụng đang chạy như bản trước thì sửa như thế nào ?

duong_hvan

V40 co ma. Chac phai co nhiu thay doi lam day. Dt lam 1 ban cho a e 523x huong xai nhe. K thi chang ai giam up len dau. Hi

caubephuthuy

mọi ng` ơi,có ai chuyển dk bộ nhỡ của tin nhắn sang bộ nhớ Memory card k,e chuyển hoài mà k dk,nó toàn báo unable,đã thử tất cả các cách

M4_Vu0ng_001

đã ai dùng bản này cho 5230 thì cho mình so sánh với bản focus trước được không,muốn chuyển qua mà cài bao nhiêu ứng dụng rồi nên còn lưỡng lự,cộng với 523x đã có fw mới rồi nữa chứ,không biết tính sao đây

NguyenDuyThanh

Mình ít online hơn nên lâu lâu mới trả lời đc các bạn:

cho mình hỏi một tý, mình đang dùng bản FOCUS của bạn bay giờ muốn flash bản này.Mình backup các phần mềm đang cài trên bản FOCUS rùi flash bản này rùi phục hồi lại có được ko?
Bạn dùng ứng dụng AutoInstaller đã tích hợp, chép các phần mềm vào E:\Thinkchange\E để cài vào thẻ nhớ, E:\Thinkchange\C để cài vào bộ nhớ máy rồi chạy AutoInstaller.

Vừa Flash xong, chạy khá mượt. Không gặp phải lỗi tìm không đủ bài hát trong trình nghe nhạc như bản Focus.
Bạn xem lại đã để các bài hát trong E:\Music, mình chưa bao giờ ko tìm đc nhạc.

tình hình làem đang dung bản FOcus .giờ flash lại thì Lỗi JAF ,ko nhận model 5230 .
em chec Use Ini ma ko thấy 5230

Bạn up phiên bản JAF lên bản mới nhất 1.98.66 beta5 hoặc cài lại JAF nhá.

bác ơi,nếu bác cook thêm bản nữa thì bác giữ lại 3 cái đèn phím cứng với cái đồng hộ + profile màn hình chờ đi,để nếu ai muốn bỏ thì mod cho tiện
Cái này đa số mọi người đều thích tắt đó bạn, tiết kiệm pin hơn 1 chút và đỡ hại mắt buổi tối, bạn có thể mod thêm vào và sử dụng.

V40 co ma. Chac phai co nhiu thay doi lam day. Dt lam 1 ban cho a e 523x huong xai nhe. K thi chang ai giam up len dau. Hi
Chờ PNHT ra core file v40.

đã ai dùng bản này cho 5230 thì cho mình so sánh với bản focus trước được không,muốn chuyển qua mà cài bao nhiêu ứng dụng rồi nên còn lưỡng lự,cộng với 523x đã có fw mới rồi nữa chứ,không biết tính sao đây
Fix rất nhiều thứ, add thêm theme, icon đẹp. Đáng để flash, mình làm theo nền tảng mới, bạn dùng cảm nhận sẽ biết, chắc chắn là ko tồi hơn Focus.
Dùng ứng dụng AutoInstaller (đọc ở trên nhá), fw mới thì chờ PNHT ra core file C6 mới đã.

M4_Vu0ng_001

kiểu này phải back up dữ liệu rồi flash thôi,haha.không chịu được nữa rồi.app thêm cái font android nữa là ok hhahah...

v2honline

Câu trả lời "Đối với siêu cfw như thế này thì điện thoại nào cũng yêu thích" :)) Xài được hết nha bạn :D

Cho em hỏi thêm :
Mấy thằng pạn luyện game lên level cao trên máy em, h flash lại uổng công nó, tội ! H seo để giữ lại dữ liệu của phần mềm đã cài nhỉ ?

NguyenDuyThanh

Mấy thằng pạn luyện game lên level cao trên máy em, h flash lại uổng công nó, tội ! H seo để giữ lại dữ liệu của phần mềm đã cài nhỉ ?

Tìm folder chứa data của game để sao lưu lại rồi sau khi flash copy về chỗ cũ hoặc là ko xóa các folder của thẻ nhớ trước khi flash.

duong_hvan

Cho mình hỏi tại sao con trỏ tron phần viết tin nhắn của mình nó dài ngoằng thế nhỉ??? Bản truoc cua dt vẫn bị thế.. Giúp mình với. Có phải máy mình có vấn đề k?