• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

ltthanh

Ai cứu với.Mình flash xong đã done done! bình thường nhưng không thể khởi động máy lên màn hình được.bật nguồn máy rung liên tục không nghỉ.tháo pin lắp lại vẫn vậy :(!

NguyenDuyThanh

bác cho em cái file sis của theme uniqe black dk ko?
Vừa upload cho bạn nè: http://www.mediafire.com/?jcb1r9y7q9xi9z6

Ai cứu với.Mình flash xong đã done done! bình thường nhưng không thể khởi động máy lên màn hình được.bật nguồn máy rung liên tục không nghỉ.tháo pin lắp lại vẫn vậy :(!

Bạn xem có download nhầm file ko? Trong quá trình flash có thêm file nào ngoài bộ file của mình ko? Ko đc tải thêm gì nhá.

ltthanh

Vừa upload cho bạn nè: http://www.mediafire.com/?jcb1r9y7q9xi9z6

Bạn xem có download nhầm file ko? Trong quá trình flash có thêm file nào ngoài bộ file của mình ko? Ko đc tải thêm gì nhá.

Không mà mình chỉ dùng nguyên những file bạn share thôi.Flash lại 2 3 lần r k được,mà máy hack bọn nokia cảe nó k chịu bảo hành,chắc vứt máy đi quá :(!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

HELP!!! Có ai từng bị thế này k? Giúp với... Hix...

Chỉnh sửa cuối:

manh056

coi bạn làm sai gì đó.mình mới flash ko bi gi cả.mới flash chưa tới 1p đây

manh056

bạn up bản flash lên thử đi.
bạn làm sai gì chắc lun rồi.mình vừa mới flash 2 lần 2 bản icon to va nhỏ ko hề bị gì cả.tốt nhất là bạn ụp tất cả dòng chữ mà bạn faf vừa rồi lên đi ai giúp dc thì giúp

shido_katori

Active Member
Ai cứu với.Mình flash xong đã done done! bình thường nhưng không thể khởi động máy lên màn hình được.bật nguồn máy rung liên tục không nghỉ.tháo pin lắp lại vẫn vậy !
cái này mình bị rồi , bạn xem có cook thêm gì vào FW hay ko , lỗi này là do Rofs2 vượt quá dung lượng cho phép,tháo bỏ 1 app nào đó hoặc cái data của từ điển AV cũng dc, cái đó flash xong rồi cài dc mà \-/ chúc thành công nghen

ltthanh

bạn up bản flash lên thử đi

K báo 1 lỗi nào cả bạn ạ.

cái này mình bị rồi , bạn xem có cook thêm gì vào FW hay ko , lỗi này là do Rofs2 vượt quá dung lượng cho phép,tháo bỏ 1 app nào đó hoặc cái data của từ điển AV cũng dc, cái đó flash xong rồi cài dc mà \-/ chúc thành công nghen

Thank bạn trước nhé.. để mình thử xem,mặc dù mình k cook thêm gì cả..

NguyenDuyThanh

FW của mình thừa 1,5 MB dung lượng mà, trừ khi bạn đó cook thêm vào thôi.

super_chick

sao bản FW trc của bác khi dùng music bar nhấn vào Đang phát rồi nhấn Trở về thì nó vô danh sách bài hát để chọn bài, còn bản FW này nhấn Trở về thì lại văng ra HS nên mỗi lần như vậy lại phải dùng phím Xpress dể mở danh sách bài hát trong thư viện-> bất tiện quá? có cách nào khắc phục ko?

NguyenDuyThanh

5233 bạn ơi.core file và file cook đúng hết... hay bạn còn giữ file ver cũ không? share mình với,mình thử flash lại xem có cứu vãn được k... :(!

Bạn thử flash 1 phiên bản 5233 gốc xem sao, 5233 mình đang dùng đây, đâu có sao, bạn có cọok thêm gì ko?

shido_katori

Active Member
Thank bạn trước nhé.. để mình thử xem,mặc dù mình k cook thêm gì cả..
hình như cái file data nó nằm ở rofs2/System/data/dictionary ak, còn bị nữa thì vô rofs2/data/thinkchange coi có phần mềm nào cài sẵn trong đó thì chép nó ra ngoài lát cài sau cho file rofs2 nhẹ bớt ! lần trước mình làm vậy là thấy hết, cái file của mình khi để trong thư mục( folder) là khoảng 113,xxx MB , mình ko nhớ rõ nữa , tốt nhất là đừng vượt quá 113MB là dc

sao bản FW trc của bác khi dùng music bar nhấn vào Đang phát rồi nhấn Trở về thì nó vô danh sách bài hát để chọn bài, còn bản FW này nhấn Trở về thì lại văng ra HS nên mỗi lần như vậy lại phải dùng phím Xpress dể mở danh sách bài hát trong thư viện-> bất tiện quá? có cách nào khắc phục ko?
mình xài bản này ko thấy lỗi như bạn, bạn nghe duythanh flash lại hoặc format lại máy thử xem hết ko

ltthanh

hình như cái file data nó nằm ở rofs2/System/data/dictionary ak, còn bị nữa thì vô rofs2/data/thinkchange coi có phần mềm nào cài sẵn trong đó thì chép nó ra ngoài lát cài sau cho file rofs2 nhẹ bớt ! lần trước mình làm vậy là thấy hết, cái file của mình khi để trong thư mục( folder) là khoảng 113,xxx MB , mình ko nhớ rõ nữa , tốt nhất là đừng vượt quá 113MB là dc

mình xài bản này ko thấy lỗi như bạn, bạn nghe duythanh flash lại hoặc format lại máy thử xem hết ko

Mình k cook gì thêm,thế mới đau,file rof2 111mb.

NguyenDuyThanh

Trở về thì tất nhiên sẽ trở về nơi trước khi nó vào, bạn nên tìm hiểu kỹ nhá. Bạn bấm Tùy chọn -> Chuyển đến thư viện nhạc -> Tất cả bài hát rồi chọn thử 1 bài hát và bấm trở về xem, nó sẽ trở về danh sách thôi.

Mình k cook gì thêm,thế mới đau,file rof2 111mb.

Bạn nhầm file rofs2 của ai à :-O Tất cả file rofs2 của mình đều 109MB. Bạn download ở đâu vậy :-??