• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V20 ==> X6 V30 by Hoàng Huy (cập nhật V2)

jan1789

bạn ơi cài shazam kiểu gì vậy. sao mình k cài đc nhỷ

bản Shazam trong hình bị lỗi do mình up nhầm Shazam kia, các bạn đợi mình chậm nhất 1g chiều mình up lại link khác Shazam sài được, mình cũng bực mình là bản CFW này không cài Shazam được nên lúc mình MOD lại icon sẵn mình thêm cái Shazam này vào CFW luôn, Flash xong là có

Chỉnh sửa cuối:

sieutocdo1994

bạn ơi cài shazam kiểu gì vậy. sao mình k cài đc nhỷ

bạn thử dùng siscontent bung shazam ra, rùi chép vào C:\\

bản Shazam phía trên bị lỗi, các bạn đợi mình chậm nhất 1g chiều mình up lại link khác Shazam sài được, mình cũng bực mình là bản CFW này không cài Shazam được nên lúc mình MOD lại icon sẵn mình thêm cái Shazam này vào CFW luôn, Flash xong là có

Bạn test thử bản của binh24 coi đ.c ko?

teenbn

bản Shazam phía trên bị lỗi, các bạn đợi mình chậm nhất 1g chiều mình up lại link khác Shazam sài được, mình cũng bực mình là bản CFW này không cài Shazam được nên lúc mình MOD lại icon sẵn mình thêm cái Shazam này vào CFW luôn, Flash xong là có

cả cái TTpod và ovi map nữa. k cài đc luôn :(

jan1789

Bạn test thử bản của binh24 coi đ.c ko?

Thì không được, mà có nhiều bạn muốn cài nên mình có ý cook sẵn vào thôi đó mà. Bản này vẫn là của bạn 100%, mình chỉ Mod lại cái icon, rồi thêm tí Apps thui.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

cả cái TTpod và ovi map nữa. k cài đc luôn :(

TTpod thì mình đang dùng bản này http://www.mediafire.com/?ax3uud1c7c8mka4 , khi cài bỏ trống đừng tick ô Patch gì đó là cài được
Ovi map thì mình thấy trong menu có rồi mà vào Bản đồ --> Bản đồ đó. Nhưng mà mình không quan tâm tại chỉ dùng Vietmap đầy đủ hơn đối với người việt, hết 15 ngày sử dụng chỉ việc xóa file kUYGYBUV.dat lại có thêm 15 ngày nữa, cứ thế ta chơi qua năm cũng chẳng lo gì hết

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Đây đây, icon đã to ra tí, thấy vừa mắt cứ down mà dùng, thêm tí app cho anh em:
MOD: icon menu 4x4 to ra tí
Apps: Memcheck, Best ScreenSnap, File Browser, Shazam

Download file 7z dưới đính kèm, sau đó rename lại bỏ bớt chữ 7z đi là hiện ra file txt có link download. bản này hoàn toàn giống của Hoàng Huy (V2), chỉ thêm 4 apps, và Mod lại Menu to ra.

Đối với Shazam lời khuyên muốn dùng Shazam vĩnh viễn thì nên mua thêm 1 cái X6 nữa, rồi Flash FW này vào, đoán 4-5 gì đó xong nó đòi bản quyền thì *#7370# lại có 4-5 nữa, cứ thế ta chơi cả năm

Chỉnh sửa cuối:

candyman8_x

Sau vài hôm nghịch ngợm cuối cùng mình lại phải quay về vs cái máng lợn FW X6 :D

sieutocdo1994

shazam thỳ có cách nào k ạ?

bạn dùng sis content bung file shazam ra rùi chép vào C:\\
bạn thử nha, mình chưa test, tại pm đó mình ko sài. chúc thành công
@all: hay kỳ này X6 có bản cập nhật fw mới thì cả nhà zìa sài CFW lun đi:D. tốc độ, ram, tính ổn định cũng hơn. chỉ tiết mấy cái mod của C6 thui(swip to unlock, HS, menu,...)

jan1789

đúng rùi, định về sài CFW X6 nè.
Mà chừng nào có FW mới, nghe nói RM 551 có FW 30.2 rồi, 559 vẫn còn 30.0

mà cho hỏi 1 tí về Cook có được không, thay đổi Profile Bình thường thành 1 tên mình muốn thì làm sao ạ, còn thay đổi các thông số trong *#0000# thì làm sao ạ

seamesai

bạn ơi cho mình phần mềm Easy lock được không ? sao máy mình Flash nhưng dùng không được !

drthanh88

Sap gjao thua ruj, chuc chu topic sang nam moj hoc hanh ngay cang tan toj nha. Tuoj tre taj cao tao them nhjeu ban CFW chat luong cho a e.

sieutocdo1994

Sap gjao thua ruj, chuc chu topic sang nam moj hoc hanh ngay cang tan toj nha. Tuoj tre taj cao tao them nhjeu ban CFW chat luong cho a e.

Happy new year. Thanks bạn. Năm mới zui zẻ nha. Sẽ cố gắng hết sức cùng ae :D

bachhb

bạn ơi sao mình flash thành công nhưng khi vào tin nhắn hoặc web thì ko hiện bàn phím ảo vậy :((

sieutocdo1994

bạn ơi sao mình flash thành công nhưng khi vào tin nhắn hoặc web thì ko hiện bàn phím ảo vậy :((

flash lại yk bạn. Chắc bị lỗi ak, làm đúng các bước như hướng dẫn nha bạn. Mình chưa kiểm tra xem có fw mới cho X6 hay chưa. Nhưng bản này chỉ dành cho X6 đang chạy fw 30.0.003

bachhb

mình vừa flash lại rùi, chọn tiếng anh thì có bàn phím ảo, tiếng việt thì chưa biết, dù sao cũng thanks bạn nhiều ^^