• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V20 ==> X6 V30 by Hoàng Huy (cập nhật V2)

jan1789

sieutocdo có FW 31 của X6 rồi, làm 1 bản cook bình thường thôi được rồi, không cần CFW C6 đâu, ăn pin qua, chơi qua tết flash lại FW gốc X6

sieutocdo1994

sieutocdo có FW 31 của X6 rồi, làm 1 bản cook bình thường thôi được rồi, không cần CFW C6 đâu, ăn pin qua, chơi qua tết flash lại FW gốc X6

uah. Mình cũng thấy zậy và kèm theo vài nhược điểm nửa. sài fw gốc mình thấy ỗn. chia tay C6

jan1789

2 cái đó khá đơn giản, bạn có thể tự làm đ.c đó. bạn cứ làm đi có j thắc mắc hỏi mình

Mình cũng định cook 1 bản FW gốc X6 xem thế nào, nhưng mà mình không biết làm sao để tạo mấy thư mục trong ổ E hay gì gì đó, để chép patcher đó mà, thêm vài file six cho ai muốn cài mà mình không biết quăng vào đâu để sau khi flash nó nằm ở ổ E

26031990

fw bạn xài tốt, pin ổn định,k có vấn đề j, nhưng có 3 điều mình xin hỏi bạn nha

1/khi miình vào ola thì chương trình chỉ cho vào bằng gprs cho dù đả chỉnh trong setting>>đích mạng>>tùy chọn>>kết nối mặc định là INTERNET ( nếu chưa flash dùng FW gốc thì có dòng luôn hỏi khi kết nối nhưng khi flash xong thì không còn dòng đó nữa chỉ còn 3 dòng là INTERNET, Tin nhắn đa phương tiện, dịch vụ WAP ).

2/khi mình vào roompatcher thì có 2 dòng chọn :
-block gprs
-block wifi gprs
mình chọn dòng trên, đúng là block gprs nhưng wifi cũng block lun không vào đc

3/có cách nào làm kích thước bàn phím QWERTY lớn hơn khi nhắn tin hay nhập một cái gì đó ở màn hình dọc hay không, chứ mình không đc khéo tay lắm nên bấm rất khó khăn, mà chuyển wa bàn phím số hay QWERTY màn hình ngang thì không tiện tí nào.

Mong bạn giúp mình giải đáp vài thắc mắc tí nha.

sieutocdo1994

fw bạn xài tốt, pin ổn định,k có vấn đề j, nhưng có 3 điều mình xin hỏi bạn nha

1/khi miình vào ola thì chương trình chỉ cho vào bằng gprs cho dù đả chỉnh trong setting>>đích mạng>>tùy chọn>>kết nối mặc định là INTERNET ( nếu chưa flash dùng FW gốc thì có dòng luôn hỏi khi kết nối nhưng khi flash xong thì không còn dòng đó nữa chỉ còn 3 dòng là INTERNET, Tin nhắn đa phương tiện, dịch vụ WAP ).

2/khi mình vào roompatcher thì có 2 dòng chọn :
-block gprs
-block wifi gprs
mình chọn dòng trên, đúng là block gprs nhưng wifi cũng block lun không vào đc

3/có cách nào làm kích thước bàn phím QWERTY lớn hơn khi nhắn tin hay nhập một cái gì đó ở màn hình dọc hay không, chứ mình không đc khéo tay lắm nên bấm rất khó khăn, mà chuyển wa bàn phím số hay QWERTY màn hình ngang thì không tiện tí nào.

Mong bạn giúp mình giải đáp vài thắc mắc tí nha.

thanks bạn đã ủng hộ.
1.cái đó là mình đã mod cho lúc nào cũng chấp nhận cho kết nối. mình khuyên bạn nên chỉnh như zầy:
setting->application mgr.->installed apps.->bấm chọn ola->options->suite settings->access point->none.
khi làm như zậy bạn có thể sử dụng cả wifi(khi có, nhớ kết nối wifi trước khi dùng nhé)

2. 2 cái patch đó thực chất chỉ là 1, ngăn gprs&wifi, mình w^en xóa đi 1 cái

3.bạn có thể tắt cảm biến chuyển động để máy k tự chuyển wa qwerty
Chúc zui

cutruongbaby

bản này mình sài rồi,trên chính máy của Siêu Tốc Độ rồi,ổn định lắm .mượt mà .xem ảnh ok lắm .Spam cho mày một cái nà Huy Rùa

sieutocdo1994

Chỉnh sửa cuối:

dunghbvn

sau 1 time dùng: hơi tốn pin 1 tẹo nhưng dùng rất long lanh.tốc độ load ở trong thư viện nhanh cực kỳ( khoái nhất khoản này), hiệu ứng trơn tru, 2 màn hình chính,thích thông báo hay nhìn hình nền vuốt qua là đc. nói chung là rất tuyệt. thank bác nhìu

26031990

thanks bạn đã ủng hộ.
1.cái đó là mình đã mod cho lúc nào cũng chấp nhận cho kết nối. mình khuyên bạn nên chỉnh như zầy:
setting->application mgr.->installed apps.->bấm chọn ola->options->suite settings->access point->none.
khi làm như zậy bạn có thể sử dụng cả wifi(khi có, nhớ kết nối wifi trước khi dùng nhé)

2. 2 cái patch đó thực chất chỉ là 1, ngăn gprs&wifi, mình w^en xóa đi 1 cái

3.bạn có thể tắt cảm biến chuyển động để máy k tự chuyển wa qwerty
Chúc zui

mình cảm ơn bạn đã trả lời 2 ý trên nhưng ý thứ 3 mình xin hỏi không có cách nào để bàn phím QWERTY đó to hơn đc hả bạn, do nó nhỏ quá nên rất khó để nhắn tin hay làm bất cứ việc j

sieutocdo1994

mình cảm ơn bạn đã trả lời 2 ý trên nhưng ý thứ 3 mình xin hỏi không có cách nào để bàn phím QWERTY đó to hơn đc hả bạn, do nó nhỏ quá nên rất khó để nhắn tin hay làm bất cứ việc j

hum trước mình đọc thấy có 1 mod về kích thước của font chữ nhưng mình chưa test