• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 ====>> X6 v30 FINAL :)

dkhoan_0211

Như tiêu đề, bản này có thể coi là Final, mình vẫn dựa vào bản Unleashed Ultimate trước. Nhưng những lỗi ở bản trước thì ở bản này dường như đã được fix hết. Với hiệu ứng sao lấp lánh của NTV_79 đơn giản, nhưng vẫn đẹp, menu là icon 4x4 to nhìn vừa mắt.
-backup:
+ copy danh bạ của bạn vào sim.
+ sao lưu các tin nhắn, lịch, ghi chú và đánh dấu vào Content Copier Nokia qua Nokia PC Suite.
+ Flash xong, Khôi phục các nội dung từ Nokia Content Copier và danh bạ từ sim
Enjoy;;)

Bàn phím thì ở fw C6 này các bạn có thể cài bàn phím mini của nokia để sài, giờ đây nokia đã update bàn phím này có TV =D>, nếu k các bạn có thể sài bàn phím của C5 mà mình đã tích hợp sẵn sau khi flash (theo mình bàn swype của nokia ngon hơn)

Trình xem ảnh load rất nhanh,mình cũng đã tích hợp sẵn trình xem ảnh photo browser của nokia, có thể xoay màn hình khi xem kể cả khi đt k bật chế độ xoay, và zoom rất hay. nghe nhạc mình đã tích hợp sẵn bản mới nhất của 5k8,nghe nhạc rất hay, có lyric.

Ở trình duyệt web các bạn có thể xoay màn hình ngay cả khi máy k để chế độ xoay

Ovi map v 3.06 đã được tích hợp trong Fw ( only english )

Rompatcher dùng ổn định, bình thường. trước khi dùng bạn down những file patch bên dưới rồi cho vào thư mục patches trong thẻ nhớ.

FLASH ĐỂ CHẠY ĐƯỢC ỔN ĐỊNH:
- TRƯỚC TIÊN FORMAT THẺ NHỚ TRÊN PC (NÊN LÀM CHỨ KHÔNG CHỈ VÀO XÓA MẤY FILE, MÀ NÊN FORMAT )
- DOWN ĐỦ 3 FILE CỦA MÌNH VỀ ( DOWN MÀ KHÔNG THANK LÀ FLASH SẼ DIE PHONE ĐÓ :ar!)
- CHÉP ĐÈ 3 FILE NÀY VÀO FW GỐC CỦA BẠN (2 FILE NÀY ĐÈ VÀO CẢ 2 FILE GỐC NHÉ, K TRÙNG TÊN THÌ RENAME CHO TRÙNG TÊN VỚI FILE GỐC RỒI ĐÈ NÓ VÀO )
- XÓA FILE ROFS3
- FLASH
- KHÔNG NÊN DÙNG LUÔN MÀ HÃY *#7370# PHÁT ĐÃ
ENJOY
CẢM NHẬN VÀ CHO BIẾT CẢM GIÁC NHÉ
- Có 1 ít widget có sẵn trong E/widget, bạn nào thích thì cài.
- Flash xong chạy autoinstart để cài những pm cần thiết.
- Mình up luôn những file patch ở bên dưới, các bạn down về cho vào thư mục patches trong thẻ nhớ nhé
GOODLUCK

Chỉnh sửa cuối:

tngoc1

làm thế nào để thay icon của mặc định của nokia vậy, mình không thích cái icon iphone này lắm. Ah mà bạn có thể chỉ mình rõ cách fix lỗi camera được không, các lỗi kia mình cũng tự fix dc hết rồi, chỉ cần fix nốt camera nữa là ok. Đỡ mất công download về.

dkhoan_0211

làm thế nào để thay icon của mặc định của nokia vậy, mình không thích cái icon iphone này lắm. Ah mà bạn có thể chỉ mình rõ cách fix lỗi camera được không, các lỗi kia mình cũng tự fix dc hết rồi, chỉ cần fix nốt camera nữa là ok. Đỡ mất công download về.
icon iphone là do mình cài theme nhé,theme mặc định là của nokia,
lỗi camera đã fix

babyfrog123

tình hình là vừa biết fix cái lỗi camera, chưa xài nữa chủ topic ra bản final rồi, cho hỏi bản này có lỗi phim xm không, có 7 trang ký tự không nhỉ...............................

dovanhungbn

tình hình là vừa biết fix cái lỗi camera, chưa xài nữa chủ topic ra bản final rồi, cho hỏi bản này có lỗi phim xm không, có 7 trang ký tự không nhỉ...............................

vẫn đang theo dõi í kiến :))
thank trước đã

tngoc1

mình biết cách sửa cái phần ovi sync rồi, để test cái đã, backup contact qua wifi hay gprs vẫn tiện hơn.

dovanhungbn

thanh media đã được fix, k chịu nhìn hình đã hỏi rồi >:), 7 trang ký tự làm gì? mình k cook cái đó

bác chửi nhầm người rồi,em không có thắc mắc mà.em chỉ thank thôi và lấy trích dẫn của bác trên.hik
AMEN,lạy chúa tôi :))

belop4000

dkhoan iêu dấu :p:p nhanh thế, đã có bản fix hoàn thiện rồi, đang ở cơ quan, lát về test ngay mới dc, thank nhé :X:X

boy_online01

bác chửi nhầm người rồi,em không có thắc mắc mà.em chỉ thank thôi và lấy trích dẫn của bác trên.hik
AMEN,lạy chúa tôi :))

Ặc, bác ý mới nói có thế thôi mà bác đã giãy nảy lên rồi =))=))=))
Cho em xin cái theme đi.

drthanh88

thanks luôn nha.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

icon iphone là do mình cài theme nhé,theme mặc định là của nokia,
lỗi camera đã fix

bạn ơi sau khi cài theme một số icon vẫn ko thay theo đúng ko? nhìn hình trên thì tools và extras vấn là icon mặc định kìa. có cách nào khắc phục ko nhj?

Chỉnh sửa cuối:

dkhoan_0211

thanks luôn nha.
bạn ơi sau khi cài theme một số icon vẫn ko thay theo đúng ko? nhìn hình trên thì tools và extras vấn là icon mặc định kìa. có cách nào khắc phục ko nhj?
cái này mình cũng k để ý, cá nhân mình thấy nó k quan trọng lắm

Ặc, bác ý mới nói có thế thôi mà bác đã giãy nảy lên rồi =))=))=))
Cho em xin cái theme đi.
theme kiểu này các bác qua topic này

http://www.pdaviet.net/showthread.php?112049-Theme-iPhone-%C4%91%E1%BA%B9p-nh%E1%BA%A5t-t%E1%BB%AB-tr%C6%B0%E1%BB%9Bc-t%E1%BB%9Bi-nay-%C4%91%C3%A2y!!!/page8
lưu ý mấy theme của bác ntv ở topic trên toàn trên 12mb, rất nặng, nên ai dùng theme trên mà máy hơi chậm đi tí thì đừng kêu vội nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

manhtinaelf

uhm cho em xin cai' theme bác khoan ơi :x ko biết bản này thế nào , à mà hình như theme mặc định là v5 ạ ? ai có cái themes full icon S^3 thì share vs
À tiện có ai có cái theme aeon full icon ko share luôn, tks u :-x

kaikool

kia có phải swype tiêég việt k hả zời :))))
Bác ơi cho e link down vs ạk ? hay lên ovi vậy ạ ?

dovanhungbn

em vừa flash xong ạ.sao em không vào được Rompatcher nhỉ.mở lên nó cứ đơ ra,hiện lên thông báo rompatcher +info rồi lại thoát ra,bất lực quá.help me!!!
các lỗi cam và mediabar đã fix hoàn chỉnh ạ!!!

Chỉnh sửa cuối:

dkhoan_0211

em vừa flash xong ạ.sao em không vào được Rompatcher nhỉ.mở lên nó cứ đơ ra,hiện lên thông báo rompatcher +info rồi lại thoát ra,bất lực quá.help me!!!

đơn giản là trong rp chưa có patch nào cả, bạn tìm patch trên diễn đàn, k để tí mình up lên cho

anh xem lại sau cái chup hình vẫn không thay đổi vậy,
k có chuyện cái chụp hình vẫn k thay đổi nhé, đã được fix hoàn toàn rồi, bạn chưa flash đúng k:-/

dovanhungbn

đơn giản là trong rp chưa có patch nào cả, bạn tìm patch trên diễn đàn, k để tí mình up lên cho

k có chuyện cái chụp hình vẫn k thay đổi nhé, đã được fix hoàn toàn rồi, bạn chưa flash đúng k:-/

thank bác trước.bác nói chuẩn đấy.cam và mediabar không còn gì phải lăn tăn nhé các bác,flash đê rồi cảm nhận :))

dkhoan_0211

kia có phải swype tiêég việt k hả zời :))))
Bác ơi cho e link down vs ạk ? hay lên ovi vậy ạ ?
chính là swype tiếng việt của nokia, mình đã ghi bên trên mà, bạn có thể vào trang
http://betalabs.nokia.com/apps
để down

bạn down các patche trên , xóa 7z, giải nén và cho vào thư mục patches trong thẻ nhớ