• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v41.0.10 RM-612 Refresh cook by 7534286

congio

Mình vừa test hiệu ứng c7 xong nếu mình ko nhầm thì chính là hiệu ứng ở bản mod khi lần đầu tiên làm bạn Hoàng có dùng nó. Chậm lắm mở cái danh bạ mà xoay xoay mãi ko thôi. Đến bây giờ theo quan điểm chủ quan của mình hiệu ứng tốt nhất vẫn là hiệu ứng bong bóng. hichic! Đúng là cóc chết 3 năm quay đầu về núi! hichic! Có hiệu ứng nào nhẹ hơn nữa ko ta? chang lẽ lại dùng luôn hiệu ứng gốc cho mượt hay sao?

7534286

Mình vừa test hiệu ứng c7 xong nếu mình ko nhầm thì chính là hiệu ứng ở bản mod khi lần đầu tiên làm bạn Hoàng có dùng nó. Chậm lắm mở cái danh bạ mà xoay xoay mãi ko thôi. Đến bây giờ theo quan điểm chủ quan của mình hiệu ứng tốt nhất vẫn là hiệu ứng bong bóng. hichic! Đúng là cóc chết 3 năm quay đầu về núi! hichic! Có hiệu ứng nào nhẹ hơn nữa ko ta? chang lẽ lại dùng luôn hiệu ứng gốc cho mượt hay sao?

hì tại mình ít thời gian nên khôg test hiệu ứng đc @@!
Để sáng mai mình học xong rồi mình ngồi test. Lấy mấy hiệu ứng của mấy bản cfw trong dđ test xem sao. Cook hiệu ứng cho vui chứ chả bao giờ mình bật hiệu ứng cả :d

congio

hì tại mình ít thời gian nên khôg test hiệu ứng đc @@!
Để sáng mai mình học xong rồi mình ngồi test. Lấy mấy hiệu ứng của mấy bản cfw trong dđ test xem sao. Cook hiệu ứng cho vui chứ chả bao giờ mình bật hiệu ứng cả :d

hihi! không bật đúng là nhanh nhất thật mà mình vẫn thích bật cảm giác nó vui mắt! hihi! mình flash lại bản hiệu ứng bong bóng rồi! Đến giờ mình khẳng định bản đó ngon nhất! hihi! sau 1 quá trình test khá dài và tất cả các bản! hihi! cám ơn ban!

Hoàng nên cho mọi người cái ram khởi động và ram thường dùng là bao nhiêu luôn.
Mình có một số nhận xét:
Có vài mod xung đột nhau(mod cpu) tức là chỉ có cái nào ném vào rosf2 sau cùng thì mod đó có tác dụng còn các mod kia k có tác dụng
Time Zone Update sẽ không hoạt động nên hơi thừa, nó k tự update đâu
Biểu tượng mặt cười mới hơi xấu, thích mặc định hơn, cái mới nhìn nó vui vui thôi
Hộp hội thoại việt hóa k nên mod vào làm gì, vì C6-00 dùng I-SMS hay hơn cái đó và sẽ lỗi khi ấn phím *
Zip manager không cần thiết vì dùng X-Plore là nó giải nén đa định dạng
Facebook k dùng đc nên add vào thừa
Nên ẩn và xóa một số ứng dụng đi sẽ đẹp hơn

nobita2k

bạn ơi mình vào rompatcher+ k được. lúc đầu nghĩ do patch cũ nên down copy lại vẫn k được, click vào icon nó nháy 1 cái r chả thấy gì :|

phucdt3

Ồ được rồi ! Tại lần này mình flash khác so với mấy lần trước nên nghĩ là nó lỗi ^^ , tháo pin khởi động lại thì như bình thường rồi , cảm ơn bạn nhé !
Máy mình flash tháo pin ầm ầm. Thoải mái mà test đi bạn ak? Ko hạ cfw là đc. Yên tâm máy không chết được đâu. Mình flash die máy ầm ầm h vẫn hoạt động ngon lành ma con zin lắm.

phucdt3

bạn ơi mình vào rompatcher+ k được. lúc đầu nghĩ do patch cũ nên down copy lại vẫn k được, click vào icon nó nháy 1 cái r chả thấy gì :|
bạn down patcher ở trên giải nén vào thẻ nhớ là ok.

nobita2k

^ down rồi copy lại rồi vẫn k đc thì mình mới hỏi đấy chứ

thôi kệ vậy, chắc đụng chạm j trong máy, dù sao cũng add installserver.exe rồi, cũng k hay vọc c2z nên cũng k quan trọng lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

7534286

Hoàng nên cho mọi người cái ram khởi động và ram thường dùng là bao nhiêu luôn.
Mình có một số nhận xét:
Có vài mod xung đột nhau(mod cpu) tức là chỉ có cái nào ném vào rosf2 sau cùng thì mod đó có tác dụng còn các mod kia k có tác dụng
Time Zone Update sẽ không hoạt động nên hơi thừa, nó k tự update đâu
Biểu tượng mặt cười mới hơi xấu, thích mặc định hơn, cái mới nhìn nó vui vui thôi
Hộp hội thoại việt hóa k nên mod vào làm gì, vì C6-00 dùng I-SMS hay hơn cái đó và sẽ lỗi khi ấn phím *
Zip manager không cần thiết vì dùng X-Plore là nó giải nén đa định dạng
Facebook k dùng đc nên add vào thừa
Nên ẩn và xóa một số ứng dụng đi sẽ đẹp hơn

Cám ơn bạn đã ghóp ý :)
Ran khởi động 62mb
Ram bình thường 52mb
Ổn định ở mức 48mb
Mà mình đâu có add facebook vào đâu @@

À ý là cái Bookmark FB ý
Mà sao Hoàng k thay luôn cái phím gọi là biểu tượng đi nhìn cho đẹp

phucdt3

À ý là cái Bookmark FB ý

Cái đồng hồ belle của bác đẹp quá. Share mình với. Ak, mà cho mình ? thêm: cái đồng hồ đó nếu mình dùng tiếng việt sẽ bị lỗi ngày tháng đúng không?

phucdt3

Chủ thớt oy! Mình muốn biểu tg mặt cười cũ thì chỉ cần cho mod: Fonts Symbian3 hỗ trợ 6 trang ký tự đặc biệt & Biểu tượng mặt cười N8 (Trong tập mod lần trước bạn gửi cho mình)
Chép đè lên ros2 là được đúng k?

7534286

Chủ thớt oy! Mình muốn biểu tg mặt cười cũ thì chỉ cần cho mod: Fonts Symbian3 hỗ trợ 6 trang ký tự đặc biệt & Biểu tượng mặt cười N8 (Trong tập mod lần trước bạn gửi cho mình)
Chép đè lên ros2 là được đúng k?

vào đó chỉ chép file simile.mif thôi nha bạn. Nếu chép cả font thì sẽ bị lỗi belle :)

7534286

À ý là cái Bookmark FB ý

Mình vẫn chưa tìm được cái phím thay thế đó. Bạn share cho mình đi.
Tiện thể cho hỏi file mif của tin nhắn tên gì zậy?

phucdt3

vào đó chỉ chép file simile.mif thôi nha bạn. Nếu chép cả font thì sẽ bị lỗi belle :)
Hj. Thank nha. Mình chỉ ? thế để bít thêm thôi. Dùng bản của chủ thớt. mấy khi đã dùng mặt cười. Mặt mới nhìn hayhay thì thỉnh thoảng mới đem ra khoe được chứ. :)

7534286

Hj. Thank nha. Mình chỉ ? thế để bít thêm thôi. Dùng bản của chủ thớt. mấy khi đã dùng mặt cười. Mặt mới nhìn hayhay thì thỉnh thoảng mới đem ra khoe được chứ. :)

mình có bộ mặt cười mới nhìn kute lắm. Tí học xong mình up hình cho xem :d

congio

Cám ơn bạn đã ghóp ý :)
Ran khởi động 62mb
Ram bình thường 52mb
Ổn định ở mức 48mb
Mà mình đâu có add facebook vào đâu @@

bản này chạy mượt mà, ngon lành lắm nhung ram ko dc nhu bạn nói dau.
Khởi động tầm 60mb ôn định ở mức 37mb thôi nhung chay khoẻ re. Cứ tầm chạy 3ứng dụng 1luc opera, map, nhac thoải mái luôn. chắc cungx ko anh em nào chay nhiêu ưngs dung quá đúng ko? Thâm chí minh chaỵ cả nokia maps lânx google maps + opera + nhac + trinh duyêtj mặc định vẫn chạy phà phà. Thanks ban Hoang! Hihi!