• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v41.0.10 RM-612 Refresh cook by 7534286

7534286

bộ phần mềm chuẩn a dùng thì lúc nào cũng có file setup trong thẻ rồi, nhưng mà lần này thấy sao còn nhiều soft không dùng thế nhỉ, như là bloomberg đó

ủa kì zậy. Em flash đâu bị dính mấy cái đó đâu @@... Anh thử *#7370# xem sao

phucdt3

Phần chào ? thật đẹp. Kết hợp các hình ảnh độc đáo. Trước mình dùng bản V40 của bác cận thần bên tinhte cũng ntn nhưng mà hình ảnh nokia và nhạc khác. Hay và đỉnh hơn. hj, đang test nhưng không vào đc Hack đe apply

rainbow_21391

sao kì vậy nhỉ hay chỉ có mình bị ta để down lại core xem nào chứ reset rồi vẫn bình thường, còn bị treo máy màn hình trắng xoá nữa chứ.hix.chắc phải chạy lại bản cũ quá.

flash đi flash lại vẫn bị lỗi này
Setting test mode...
Failed! Aborting!
ai xem giúp với nào

Chỉnh sửa cuối:

7534286

sao kì vậy nhỉ hay chỉ có mình bị ta để down lại core xem nào chứ reset rồi vẫn bình thường, còn bị treo máy màn hình trắng xoá nữa chứ.hix.chắc phải chạy lại bản cũ quá.

flash đi flash lại vẫn bị lỗi này
Setting test mode...
Failed! Aborting!
ai xem giúp với nào

Ghost lại máy tính cài lại j.a.f với driver xem sao. Sao mình khôg bị mà bạn lại bị. Đã down core mới up ở trên chưa? Phải xài core mới nhaa

7534286

Phần chào ? thật đẹp. Kết hợp các hình ảnh độc đáo. Trước mình dùng bản V40 của bác cận thần bên tinhte cũng ntn nhưng mà hình ảnh nokia và nhạc khác. Hay và đỉnh hơn. hj, đang test nhưng không vào đc Hack đe apply

qua topic cũ của mình down patcher về copy vào ổ e thì mới chạy được rom patcher nhé :)

rainbow_21391

sau khi vật vã một đêm thì đã tìm ra nguyên nhân là do lúc phục hồi từ ovi suit bị lỗi nên trong thẻ nhớ còn chứa file lỗi nên flash sẽ liên tục bị lỗi, chấp nhận format thẻ thì oke.up cho ai bị lỗi giống mình nhé

cuongdien

Bạn gỡ chưa hết quickoffice nên không cài được bản quickoffice nào. Khi cài đặt được 1 nửa thì báo không thể cài đặt

blue_hope_92

sau khi vật vã một đêm thì đã tìm ra nguyên nhân là do lúc phục hồi từ ovi suit bị lỗi nên trong thẻ nhớ còn chứa file lỗi nên flash sẽ liên tục bị lỗi, chấp nhận format thẻ thì oke.up cho ai bị lỗi giống mình nhé

luc flash minh khong lap the nho thj co bi loi k?

7534286

luc flash minh khong lap the nho thj co bi loi k?

không bạn à :)

Bạn gỡ chưa hết quickoffice nên không cài được bản quickoffice nào. Khi cài đặt được 1 nửa thì báo không thể cài đặt

Fix lỗi không cài được QuickOffice

Mình đã tích hợp bản QuickOffice full vào Rofs3 rồi. Các bạn down rofs3 về copy vào thư mục vào flash nhé. Bản này là bản full rồi nên xài rất tốt
Lưu ý: Ai không thích ứng dụng văn phòng thì bỏ qua cái này nha. Cái này là Rofs3 nên không quan trọng đâu, Cái này chỉ là file ứng dụng thôi không liên quan đến hệ thống Rofs2 đâu nhé.

Linkdown: Bài #1

Last edited by a moderator:
Fix lỗi không cài được QuickOffice

Mình đã tích hợp bản QuickOffice full vào Rofs3 rồi. Các bạn down rofs3 về copy vào thư mục vào flash nhé. Bản này là bản full rồi nên xài rất tốt
Lưu ý: Ai không thích ứng dụng văn phòng thì bỏ qua cái này nha. Cái này là Rofs3 nên không quan trọng đâu, Cái này chỉ là file ứng dụng thôi không liên quan đến hệ thống Rofs2 đâu nhé.

Linkdown: Bài #1

Bạn nên bảo người ta dùng Office Suite thay cho quickoffice. Vì Office Suite tính năng tượng tự và có khi còn hơn cả quickoffice. :D

congio

Vừa flash xong cảm giác ngon......... Cám ơn bác nhé!! test thử đã............

Sao flash lại thêm cái office biểu tượng lại loạn lên thế? belle đâu hết rồi?

congio

Bản office này cũng không full. không tạo và chỉnh sửa văn bản mới đc. Mình mới chỉ dùng của E71 office full tạo văn bản mới tuyệt vời luôn,

Bác thấy bản này thế nào: CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)
Tuy không có C6-00 nhưng mình đã fix cho nó chạy trên C6-00 của mình đc :-". Nhưng tôn trọng tác giả, mình chưa post khi chưa có sự đồng ý của bạn ý
Bạn hỏi bác ấy 1 câu rồi post lên mọi người cùng test/ Diễn đàn mở mà bác ấy sẽ đồng ý ngay thôi. Cũng là đóng góp tất cả cho cộng đồng

7534286

Sao flash lại thêm cái office biểu tượng lại loạn lên thế? belle đâu hết rồi?

Bản office này cũng không full. không tạo và chỉnh sửa văn bản mới đc. Mình mới chỉ dùng của E71 office full tạo văn bản mới tuyệt vời luôn,

Sr chưa tét kĩ nha. Mới làm lại rồi. Đảm bảo lần này up full 100% ngon lành cành đào :D

Chỉnh sửa cuối:

7534286

New Quickoffice 100% đảm bảo không đòi đăng kí​

QuickOffice mới đảm bảo full không đòi đăng kí không cần đăng kí gì hết. Flash xong là xài luôn. Do lần trước buồn ngủ nên test ẩu @@! Mọi người thông cảm nha

Link down: Bài #1 [trùng với bài cũ ở #1 nha nhưng mà link mới :) ]

dieoflove

để mình xem bản này có tốn pin ko nào chứ bản trước tốn quá bác ạ :).thanks bác nhé.down về test luôn

alo bạn ơi.có thể hướng dẫn cho mình mod 4x4 lúc màn hình dọc được ko? ngang 2x6 thế là oki rồi.mà cho mình cái mod 2x6 vs 4x4 đi bạn ^^

rainbow_21391

sau khi test thử một ngày thì bản này của chủ thớt pin không tốn là bao nhiêu, đơn gian là đã sống sót được hơn một ngày, có thể nói là tốt hơn bản cũ rồi. ai test mấy cái phần mềm chưa vậy, rồi thì báo kết quả thử xem nào

blue_hope_92

New Quickoffice 100% đảm bảo không đòi đăng kí​

QuickOffice mới đảm bảo full không đòi đăng kí không cần đăng kí gì hết. Flash xong là xài luôn. Do lần trước buồn ngủ nên test ẩu @@! Mọi người thông cảm nha

Link down: Bài #1 [trùng với bài cũ ở #1 nha nhưng mà link mới :) ]

ban nay co Mod Navigation bar Belle chua ban?minh thay mod nay rat huu ich day.
Chú ý tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhé !