• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

Cleonardo

Tắt hiệu ứng đi máy chạy nhanh hơn , mà tắt đi thì hết đẹp , mình thích để hiệu ứng vậy cho pro ^^

phlongmc

em thấy cái hiệu ứng mới lóa mắt lắm,
Bản ưng ý nhất của bác mathanh thì em thấy ngốn pin kinh

TungBach

em thấy cái hiệu ứng mới lóa mắt lắm,
Bản ưng ý nhất của bác mathanh thì em thấy ngốn pin kinh

do đây là FW gốc của C6 chuyển sang cho 5800 sài nên cũng kô hẳn 100% là tương thích với phần cứng nên kô tránh khỏi việc tốn pin bạn ah. bản này có nhiều thay đổi rỏ rệt hơn so với FW gốc của 5800 nên quyết định chuyển sang bên này là hợp lý. ăn chơi sợ gì mưa rơi ^^! tốn pin thì 1 ngày sạc 1 lần, 1 vấn để bình thường đối với smartphone mà :p ngại gì. còn kô thích nữa thì quay về V51 nguyên thủy !!!

boy_friend

cũng ở topic đấy bài #2, bạn qua xem nhé !, Mod đấy có thể sử dụng cho cả hình ảnh lẫn video nhé. Thân!
híc e tìm k thấy bác ạ.k bít bản 1.2#2 của bác mathanh có mod ẩn file ở hidden chưa nữa e chưa down đc nên vẫn chưa test đc.bùn wa chắc phải đợi đêm nay down đc thì test.hic

ohannguyent

cleonardo mới đổi avatar heng, nhìn bảnh ghê. Nói chung là đã dùng C6 rùi thì pin với effect ko thành vấn đề. Bên Số hóa nghe nói nokia mới ra mấy cái sym^3 nữa thấy đã wá, mong rằng sym^3 cũng đến với cục cưng 5k8 của mình...

boy_friend

huhu.các bác ơi sao e flash lại máy báo done rồi mà k tự khởi động lên đc nè.ấn thử nút nguồn thì máy cứ rung bật bật suốt phải tháo pin ra.e flash lại 2 lần rồi mà k lên đc nguồn.mà trước đó e flash nhìu rồi mà chưa bị như vậy.ai giúp e với :((

híc e flash lại bản chính chủ của bác mathanh thì đc rồi.thì ra là tại e nge bác tungbach11 down bản mod Hộp hội thoại về chép tất cả vào rof2 rồi flash lại nên mới bị như vậy.bac tungbach11 xem lại mod đo rồi chỉ e đi chứ chỉ e cứ chép tất cả vào rof2 làm máy k lên đc sợ mất hồn lun chứ. :((

Last edited by a moderator:

ohannguyent

híc e flash lại bản chính chủ của bác mathanh thì đc rồi.thì ra là tại e nge bác tungbach11 down bản mod Hộp hội thoại về chép tất cả vào rof2 rồi flash lại nên mới bị như vậy.bac tungbach11 xem lại mod đo rồi chỉ e đi chứ chỉ e cứ chép tất cả vào rof2 làm máy k lên đc sợ mất hồn lun chứ. :((

luôn nhớ câu chân ngôn ''đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng'' nhé! Topic của tungbach viết rất chi tiết, đừng làm gì nếu mình ko chắc an toàn cho phone của minh!

wimax16vnn

NOKIA mới ra C6_01 đó ae!
PNHT lần này ra dc FW C6_01 port on 5800 5530 dc mới là tài .... ^^
;
;
;
;
;
;
;
;
;
C6_01 chạy sym^3 đó :))

changkjn

sao mình vào cái tin nhắn thoại (conversation) lại bị báo ko thể mở các cuộc hội thoại là thế nào nhỉ :(

Cleonardo

luôn nhớ câu chân ngôn ''đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng'' nhé! Topic của tungbach viết rất chi tiết, đừng làm gì nếu mình ko chắc an toàn cho phone của minh!

Lâu lâu đổi avarta cho lạ rùi lại đổi mà.
P/s : mathanh ui , mình fát hiện ra là trình duyệt web mặc định bắt wifi bị lỗi khi dùng vmenu.Nó vẫn bắt wifi dc nhưng ko chạy ,kòn nếu xài mạng sim thì đc.Mợi 4mạt nựa nè. Mất hình của e nọ rùi hixhix.

trankien22

bác mathanh ơi cho e hỏi, em cook bản 1.1, giờ phím Xpress music ko dùng được nữa?và khi khóa phím, ấn 1 trong 3 nút Menu, Gọi,Exit thì không hiện giao diện vuốt để Mở Khóa nữa? màn hình vẫn tối thui, chả thay đổi gì> giờ làm ntn để khắc phục đây

jackpham

NOKIA mới ra C6_01 đó ae!
PNHT lần này ra dc FW C6_01 port on 5800 5530 dc mới là tài .... ^^
;
;
;
;
;
;
;
;
;
C6_01 chạy sym^3 đó :))

Phần cứng 5800 không đáp ứng nổi đâu. C6-00 mà còn ỳ ạch. Xem phần cứng mấy con chạy Sym^3 là thấy nản liền. Anh em nào thích Symbian thì lo kiếm tiền chuyển nhà mới đi. S60v5 tới đó là hết. Qua Sym^3 quậy tiếp.

TungBach

bác mathanh ơi cho e hỏi, em cook bản 1.1, giờ phím Xpress music ko dùng được nữa?và khi khóa phím, ấn 1 trong 3 nút Menu, Gọi,Exit thì không hiện giao diện vuốt để Mở Khóa nữa? màn hình vẫn tối thui, chả thay đổi gì> giờ làm ntn để khắc phục đây

khắc phục bằng cách chạy bản mới nhất của bác ấy xem tn bạn ah.Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.