• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

lbxminh

Bạn xóa fonder effects trong resource đó là xong

Mình nhớ mấy cái hiệu ứng này lúc trước có thể thay đổi mà không cần JAF (chép folder effect trong resource vào C: rồi dùng patch C2Z, hình như là vậy). Như vậy nếu mình muốn tắt cái vụ bay qua bay lại này mà vẫn bật hiếu ứng của máy là có thể được (vd: hiệu ứng là không có gì chẳng hạn), nhưng mình không biết làm. Có bạn nào biết chỉ giúp, thanks. Khỏi phải JAF đỡ mệt.

Chỉnh sửa cuối:

lebonghoatan

Bản CFW này lúc ko để hiệu ứng thì vào menu-cài đặt nhanh nhưng khi bật hiệu ứng lên thì fai cỡ 4s mới vào dc cài đặt, có ai bj giống mình k? với lại trong Lịch làm sao cho nó hiện thứ( T2, T3...) lên vậy?
Ah, lúc khóa phím rồi mà ấn nút giữa nó hiện lên cái đồng hồ với cái trượt để mở khóa, làm sao để tăng hay giảm thời gian nó hiện cái đó vậy?
Cái trình phát nhạc khi thoát nó cứ ra menu.
Với cái khóa phím nữa, cái này hình như có bạn nói rồi, khóa màn hình thường hay chớp tắt 1 cái rồi lại sáng nhưng vẫn có hình cái khóa phía trên

Chỉnh sửa cuối:

trankien22

để hiệu ứng thì máy chậm hơn là đúng rồi bạn.mà sao a mathanh ko cook cái chế độ bàn phím tự quay như v51 nhỉ?khi đặt máy đứng thì bàn phím chữ và số, khi quay ngang thi tự động chuyển sang bàn phím qwerty toàn màn hình.mình thấy cài này tiện hơn đó.a mathanh co thể cook thêm cho mih như thế dc ko?thank

ngyntom

để hiệu ứng thì máy chậm hơn là đúng rồi bạn.mà sao a mathanh ko cook cái chế độ bàn phím tự quay như v51 nhỉ?khi đặt máy đứng thì bàn phím chữ và số, khi quay ngang thi tự động chuyển sang bàn phím qwerty toàn màn hình.mình thấy cài này tiện hơn đó.a mathanh co thể cook thêm cho mih như thế dc ko?thank

cái này đâu phải dễ bạn vì c6 gốc có bàn fim cung mà.

concuarangme

Cho mình hỏi có sử dụng được lịch âm khi sử dụng ngôn ngữ English không, if được thì làm như thế nào nhé. Tks all.

mathanh

Cho mình hỏi có sử dụng được lịch âm khi sử dụng ngôn ngữ English không, if được thì làm như thế nào nhé. Tks all.

nếu muốn dùng được thì bạn nhờ lagabuon chỉnh lại cái ecom 2.0 là sẻ dùng được

viet19137

Mình muốn tắt xoay ngang màn hình chính ấy ><
nếu có cách thì tốt còn ko có thì thích nghi dần thôi :D

viet19137

thx bạn
cứ tưởng cái này chỉ dùng đc trên CFW v51
Hình như bản 1.2#6 này mathanh có tích hợp 1 phần mềm mở khoá sẵn , ko biết có cách nào gỡ nó ko nhỉ :H

ngyntom

thx bạn
cứ tưởng cái này chỉ dùng đc trên CFW v51
Hình như bản 1.2#6 này mathanh có tích hợp 1 phần mềm mở khoá sẵn , ko biết có cách nào gỡ nó ko nhỉ :H

phần mềm mở khóa khi bấm nút giữa ha?nếu phải thì đó do bản c6-5800 tích hợp sẵng muốn bỏ cũng dễ chỉ chỉnh sưa file non_... mình k nhớ rõ

viet19137

Mấy cái ứng dụng widget kiếm ở đâu nhỉ
search nó ra toàn cái linh tinh :H
mới tìm hiểu cái này nên cái gì cũng mới lạ mong các pác thông cảm ~~

Status
Không mở trả lời sau này.