• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

ngyntom

đêm hôm wa ko biết máy làm sao mà mau hết pin kinh. Mình để chế độ offline, cho energy pro chạy ẩn để test dunlượng pin, cài đặt backup sao lưu lúc 01:00 ,6h sáng dậy kiểm tra thì hỡi ôi... Mở nguồn hết lên luôn. Cắm sạc 1 lúc mở lên kiểm tra trong energy pro thì hết pin lúc 01:00 mặc dù sạc đầy lúc 7h tối...??? Ko lẽ backup ăn pin dữ dzậy sao???!
@ Energy pro hiển thị dung lượng tiêu thụ rất nhỏ, chỉ 0,08w/1h để ẩn từ 23:30 -> 01:00 thì hết...

có lẽ do Energy pro ăn pin,vì nó vẫn đang chạy suốt đêm dúng k?

ohannguyent

có lẽ do Energy pro ăn pin,vì nó vẫn đang chạy suốt đêm dúng k?

ko thể đâu, vì theo thời gian hiển thị trên Energy pro bị ngắt khoảng lúc 01:00, trùng thời điểm máy sao lưu. Kì cục nhất là mới sạc đầy lúc 7h tối... Mới kiểm tra lại thì lỗi ở sao lưu, nếu ko tác động vào thì sao lưu bị đơ khi chạy đc 1/2 thang hiển thị. Có lẽ sao lưu bị đơ wá lâu khiến pin bị tuột...

mathanh

bạn nên chọn sao lưu từng cái 1 nó sẻ lưu nhanh và không bị đơ, cái sao lưu cài đặt nên lưu cuối cùng và chỉ chọn sao lưu 1 mình nó sẻ ổn không sao lưu nó cùng lúc với mấy cái khác

boy_friend

bác mathanh ơi bản phượng hoàng bác gửi có menu 4x4 như #6 k vậy?nếu cook effects phượng hoàng vào bản #6 menu 4x4 thì có khác j bản phượng hoàng gốc k?

hoangvukkk

Bạn mathanh ơi cho mình cho mình hỏi chút, làm thế nào để xóa hoàn toàn được quick office và adobe reader như của bạn vây? Mình làm đủ kiểu, từ việc sử dụng file .app, hay giải nén file sis trên trang chủ (http://www.quickoffice.com/adobe_reader/) rồi xóa trong rof, hoặc kết hợp cả 2 cách đều không thể cài lại bản cr*** được, bạn có bí quyết nào không thì giúp mình vụ này với.
Xin cảm ơn!

kitafung

0,08w/1h là khá cao rồi đó bạn, mình dùng v51 nếu tắt màn hình và không chạy ứng dụng nào cả chỉ 0,01w/s thui. Còn cfw C6-5800 bản ưng ý nhất của mathanh là 0,03w/s.

natan

Bạn mathanh ơi cho mình cho mình hỏi chút, làm thế nào để xóa hoàn toàn được quick office và adobe reader như của bạn vây? Mình làm đủ kiểu, từ việc sử dụng file .app, hay giải nén file sis trên trang chủ (http://www.quickoffice.com/adobe_reader/) rồi xóa trong rof, hoặc kết hợp cả 2 cách đều không thể cài lại bản cr*** được, bạn có bí quyết nào không thì giúp mình vụ này với.
Xin cảm ơn!

Đầu tiên bạn xóa bằng file .app sau đó dùng sisconten giải nén file sis adobe ra so sánh file nào còn giống trong rof2 thì xóa lun,theo mình nghỉ bạn còn dư 1 file AR_LServer trong thư mục sys chưa xóa nên kô cài đc bạn xem lại thử nhé

mathanh

0,08w/1h là khá cao rồi đó bạn, mình dùng v51 nếu tắt màn hình và không chạy ứng dụng nào cả chỉ 0,01w/s thui. Còn cfw C6-5800 bản ưng ý nhất của mathanh là 0,03w/s.

bản c6 n97 mini là 0,01.5

binh24

Cho mình hỏi sao vô phần nghe nhạc thoát ra là nó nhảy tới Menu luôn vậy ! - Mình đang chọn bài nghe trong file manager khi back lại thì nó thoát ra menu
Có cách nào khắc phục ko các bạn?

ohannguyent

bản c6 n97 mini là 0,01.5

hic.. Vậy là hỏng rùi, mình dùng bản 1.2#6 của bồ...dĩ nhiên có thêm một chút riêng theo phong cách ''Avanđê con dê''. Chắc phải có lỗi gì với mấy phần mềm mình cook vào... Để xem lại nào. Thanks với những thông tin trên!

viet19137

Mình dùng bản này thấy ổn mỗi tội tin nhắn đến đèn màn hình ko sáng ~~
ai biết cách xử lý ko :H

còn vấn đề nữa là mình ko cài đc ứng dụng TTPod

Chỉnh sửa cuối:

natan

còn vấn đề nữa là mình ko cài đc ứng dụng TTPod

Khi cài TTPod bạn đừng đánh dấu vào apply 4run hay cái gì đó mình quên rùi kô nhớ rõ tên vì bản fw này có tích hợp sẳn rùi là ok thui hà

TungBach

Còn khoản tin nhắn đến thì sao bro
mình thử jaf lại mấy lần mà vẫn vậy :H
bạn thử xem bài #132 topic này xem vụ tin nhắn thế nào nhé
mình nghĩ bạn chỉ cần sửa file đó về mặc định là ok ;;);;);;)

cattien1423

Ban #6 nay ok.mathanh mod cai vmenu de co menu 4*4 thay 3*5 cua no thi tuyet lam

Ban #6 nay ok.mathanh mod cai vmenu de co menu 4*4 thay 3*5 cua no thi tuyet lam.vi icon cua vmenu to qua trong xau

anhvanlaanh1987

e mới up vào thấy fw chay rất ok!nhưng phần nghe nhac ko load dc? mặc dù e đã bỏ file như hướng dẫn của a trên topic rồi...hic...e thử chép qua thư mục " Music" luôn cũng ko dc nốt.....có ai bị như em ko?

ngyntom

e mới up vào thấy fw chay rất ok!nhưng phần nghe nhac ko load dc? mặc dù e đã bỏ file như hướng dẫn của a trên topic rồi...hic...e thử chép qua thư mục " Music" luôn cũng ko dc nốt.....có ai bị như em ko?

bác format lại xem sao nhé,tại tôi k bị như bác

Status
Không mở trả lời sau này.