• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

Tính năng mới so với bản 02:
  • Xóa tùy chọn Trợ giúp trong Menu.
  • Font mới do mình edit: hỗ trợ full 6 trang ký tự + tiếng Trung + Hàn + 2 trang mặt cười hiển thị to (fix hiển thị nhỏ ở bản trc) - font giống bản Anonymous.
  • Âm lịch tích hợp sẵn theo yêu cầu của các bạn.
  • Fix lỗi bàn phím qwerty hiển thị thiếu 1 nút.
  • Fix lỗi theme 5230.

CFW này vẫn mang đặc tính đẹp của firmware mình từ trước đến nay, kết hợp với mod camera sắc nét hoàn hảo, hệ thống ram, pin tối ưu hơn (trích xuất các file baterry từ bản N97v12 zin). Khi cầm trên tay chiếc điện thoại bạn sẽ có cảm giác đang tận hưởng Symbian^3. Mọi lời nói của mình ko đủ diễn tả được nên các bạn hãy thử và cảm nhận là tốt nhất.

Ko biết bạn sẽ cảm nhận ra sao nhưng có 1 điều chắc chắn là mình đã test và có thể nói rằng ko có lỗi ở phiên bản này (hoặc mình chưa tìm ra T_T). Các bạn có thể bình chọn để mình hoàn thiện firmware hơn. Nếu bạn bình chọn "Không tốt", hãy nêu điều mà bạn cảm thấy ko ưng ý để mình cố gắng hoàn thiện :)

THÔNG TIN & TÍNH NĂNG
ĐẶC TRƯNG:
  • Port firmware C6 v40.0.021 cho 5233 v50.1.001 và 5230 v50.6.002.
  • Ngôn ngữ: Việt Nam & Tiếng Anh.
  • Cám ơn doctorly, binh24, dan-av, v..v.. cũng như các modder đã làm ra new core, new rofs2, mod để firmware mình đc như thế này. Kèm theo lời cám ơn gửi tới các thành viên đã, đang và sẽ ủng hộ mình.

GIAO DIỆN:
  • Có thể tự đổi hình/âm khởi động và tắt máy tại E:\Boot (mặc định ko có hình khởi động giúp tốc độ boot nhanh hơn). Các bạn có thể đổi hình/âm bằng cách cho các file tên như sau vào E:\NDT: startup.gif, startup.mp3, shutdown.gif, shutdown.mp3.
  • Menu landscape Symbian^3, thu hẹp thanh tùy chọn/thoát trong cách ứng dụng (xem screenshot).
  • Font mới do mình edit: hỗ trợ full 6 trang ký tự + tiếng Trung + Hàn + 2 trang mặt cười hiển thị to
  • Mở rộng menu, thu hẹp vùng cột sóng.
  • Tùy chọn/thoát căn giữa ở cả màn hình nằm ngang/dọc.
  • Bộ icon Anna mix cùng X7 Lite icon tuyệt đẹp.
  • Backgroud widget, long tap (nhấp giữ ở homescreen)Sym^3.
  • Swipe to unlock mod giao diện HD đẹp.
  • Effect do mình mix cực kì tuyệt vời (thử mới biết đc ^_^)
  • Icon mạng 3,5G cho 5233.
  • 1 theme duy nhất được trích xuất từ E7.
  • Xóa tùy chọn Trợ giúp trong Menu.

HỆ THỐNG:
  • Tắt đèn phím cứng, lim dim trc khi khóa máy.
  • Smart dialer của Symbian^3.
  • Trình duyệt web 7.3.1.25 của Symbian^3.
  • Nhật ký cuộc gọi mặc định lưu tới 365 ngày.
  • Tăng tốc xoay màn hình.
  • iPhone kinetic scroll.
  • Cpu được mod tối ưu pin nhưng vẫn hỗ trợ tốc độ truy cập nhanh.
  • Tăng FPS giúp khả năng đồ hộ, game tuyệt vời.
  • Có thể tùy chỉnh thời gian khóa phím (chú ý: ko chỉnh thời gian là 1 phút, còn lại đều đc).
  • Tự động chuyển đổi giữa bàn phím qwerty và bàn phím chữ & số khi xoay màn hình.
  • Đã hack sẵn với installserver.
  • Tối ưu hóa cache cho các ổ, tăng dung lượng ổ C nhờ file uda trống và xóa FOTA.
  • 6 trang ký tự cùng với 2 trang smile.

MEDIA:

• Thay đổi ShareOnline trong phần hình ảnh thành nút Delete.
  • Music chỉ đọc E:\Music, chất lượng âm thanh tốt.
  • Ko quét ảnh, video ở E:\Secret
  • Fix lỗi khi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu -> khi thoát ra sẽ trở ra homescreen nhé ;)
  • Thay đổi nút "Flash" (523x ko có flash nên nút đó ko có tác dụng) trong camera thành nút "chuyển sang chế độ quay Video" ở mọi ngôn ngữ. Fix 100% lỗi "Camera hiện đang dùng".
  • Tăng chất lượng ảnh, clip của camera.
  • Musicsuite đc thêm shorcut MusicStopper và Shazam.
  • Mediabar tích hợp Accel Switch.

ỨNG DỤNG TÍCH HỢP:
  • Web browser 7.3.1.25 của Symbian^3.
  • KillMe 1.36
  • Notification - widget thông báo cuộc gọi nhỡ, tin nhắn.
  • MusicStopper - hẹn giờ tắt nhạc.
  • Accel Switch - tắt/bật xoay màn hình nhanh chóng.
  • Easy keylock - khóa máy 1 chạm.
  • AutoInstaller - tự động cài đặt hàng loạt ứng dụng.
  • BTSwitch - bật/tắt nhanh bluetooth.
  • Conversation - nhắn tin dạng chat như iPhone, Vivaz, v..v..
  • Rompatcher ko popup cùng các patch cần thiết.
  • Music player v1.52 mới nhất hỗ trợ hiển thị lời bài hát.
  • Ovi Store mới nhất.
  • Ovi Maps mặc định 3.04 (ổn định và nhanh hơn 3.06)
  • Tích hợp sẵn các bookmark PDAViet, Tinh Tế, VNExpress, Dân trí, Google, Zing News, Yahoo!, ... ở trình web mặc định.
  • Âm lịch.
  • Từ điển Anh - Việt (hỗ trợ phát âm).
  • Email & widget email đầy đủ.
  • Đã xóa các ứng dụng ko cần dùng như Ovi Music, Voice command, wifi, internet phone, about, my nokia, adobe reader, quick office.

HÌNH ẢNH:
*Xem kỹ vì đây là ảnh động.
*Ảnh đã đc nén cho nhẹ nên xem thỉnh thoảng có vệt màu lỗi, xem ảnh full-screen tại đây.

PLUS APP: <nên xem>
CHÚ Ý:
  1. Format máy (bấm *#7370#) sau khi flash firmware giúp tăng tính ổn định.
  2. Backup danh bạ, tin nhắn nếu lưu trong bộ nhớ máy (bằng Nokia PC Suite là tốt nhất) trc khi flash.
  3. Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.
  4. Dữ liệu bản đồ Việt Nam cho Ovi Maps 3.04 download tại đây.
  5. Ko tháo thẻ nhớ khi flash vì firmware sẽ tự tạo thư mục E:\patches và cho patch vào đó (nếu rút thẻ nhớ ra sẽ ko tự tạo đc => sau khi flash xong bạn phải tự mình tạo và cho patch vào đó).
  6. Nên để mức độ sáng màn hình thấp, tắt rung nếu có thể bạn sẽ còn thấy pin tốt hơn nữa.

FINAL VERSION

5233 RM-625 V50.1.001 CORE FILE: LINK 1 | LINK 2

5230 RM-588 V50.6.002 CORE FILE: LINK 1 | LINK 2

5233 RM-625 "CFW Deviant-03 FINAL" ROFS2 FILE: DOWNLOAD

5230 RM-588 "CFW Deviant-03 FINAL" ROFS2 FILE: DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

sangitpro

lúc em chưa biết cook CFW em toàn xài bản của anh Nguyenduythanh hết.
Em ủng hộ anh Thanh hết mình.
Mà anh ơi, ram bản này thế nào, đèn phím tắt hay mở. ^^

bom1973

1. bản này có mini qwerty ko? Nếu ko có thì duy thanh up cho minh mod đó dc ko? Vì ko thích bàn phím symbian^3 lắm. Thank pan nhiều.
2. fw n97v30 là c6v40 vậy nghe nhạc có hay như fw n97 ko? Ram và pin như thế nào?

taothephong

wow!có cho 5530 nữa hả a?nếu có e đồng ý cả 2 tay:))rồi ngồi chờ cfw.mong a cho ra nhanh để mọi ng cùng test.5530 trong diễn đàn này ít quá:T

NguyenDuyThanh

1. bản này có mini qwerty ko? Nếu ko có thì duy thanh up cho minh mod đó dc ko? Vì ko thích bàn phím symbian^3 lắm. Thank pan nhiều.
2. fw n97v30 là c6v40 vậy nghe nhạc có hay như fw n97 ko? Ram và pin như thế nào?

1. Xem hình trc khi hỏi.
2. Tùy bạn cảm nhận, bạn có thể flash dùng thử.

wow!có cho 5530 nữa hả a?nếu có e đồng ý cả 2 tay:))rồi ngồi chờ cfw.mong a cho ra nhanh để mọi ng cùng test.5530 trong diễn đàn này ít quá:T
Mình làm cho 523x trc vì có máy test, 1 thời gian sau nếu hoàn thiện thì làm tiếp 5530/5800/x6.

Luu_Tan_Vu

pin thì c6v40 thua n97v30 nhiều. ram thì ngang nhau

buihoa88

bạn làm thêm bản menu 4x4 ,5x3(nằm ngang) được không :D

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

ai test rồi cho xem kái ram nào ^^

ram thì thua n97 v30 của mình tí 50-55. pin chưa biết, mượt(hình như trong đây có cái kinetic của mình nè), hiệu ứng đẹp, nhưn mình vẩn thích n97 hơn, nhạc ổn,

buihoa88

mình rất thích cái theme blank mấy phiên bản trước duythanh làm , bản này bạn bỏ vô luôn đi ^^

Status
Không mở trả lời sau này.