• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

bom1973

Ở bản sau bạn cố gắng làm 4 bản
1 icon anna + swe to unlock
2 icon anna+ tap to unlock
3 icon n8+ swe to unlock
4 icon n8+ tap to unlock
để cho có nhiều lựa chọn cho mọi người. ổn định với cfw này Hi hi chỉ là vài ý kiến có thể sẽ làm cho toppic của bạn đông vui hơn nữa. Xin mọi người đừng chém nhá.

ThanhTungHT

Active Member
Đúng rồi đấy, thật sự là cũng đam mê cook nhưng cũng nên tạm ổn với fw nào đấy Tùng à. Khi nào có gì đột phá rồi cook tiếp ^^ Mình cũng sẽ ổn định ở bản 02.

Đúng là bê nguyên các file 10202be9 của N97 min thật.Lỗi thanh Media Bar + Icon ko hiện mặt cười là do e sử dụng Light Mod mới + Fix thanh Media Bar của của Binh 24. Cái này mềnh biết cách Fix ;;)

mislay4ever

Lạ thật, mình đâu thấy âm khi chụp hình đâu??? Còn nữa, cái lỗi mediabar ban đầu cũng bị, nhưng format 1 2 lần là dùng lại bt @@

NguyenDuyThanh

Đúng là bê nguyên các file 10202be9 của N97 min thật.Lỗi thanh Media Bar + Icon ko hiện mặt cười là do e sử dụng Light Mod mới + Fix thanh Media Bar của của Binh 24. Cái này mềnh biết cách Fix ;;)

Thanh mediabar chả hiểu sao e flash ko bị lỗi mà. Chắc do mod fix mediabar của binh24 thật. Chỉ cần xóa mod đó đi à hay làm gì nữa, light mod cần chỉnh sửa gì ko???

ThanhTungHT

Active Member
Thanh mediabar chả hiểu sao e flash ko bị lỗi mà. Chắc do mod fix mediabar của binh24 thật. Chỉ cần xóa mod đó đi à hay làm gì nữa, light mod cần chỉnh sửa gì ko???

Fix thanh mediabar thì bỏ các file 10202be9 trong Light Mod đi Tốt nhất là e dùng Light Mod của C6 V20 tốt hơn.Còn Icon ko hiện mặt cười thì e xoá 101f84b9.sel trong Fix Media bar thì sẻ hiện mặt cười.Còn có 1 lỗi xung đột với mặt cười nữa,nhưng do a để Mod lộn xộn nên chưa nhớ là Mod nào.

bente402

Ủa sao ko tắt đèn phím cứng vay DT..cho mình xin m0d đó đi..file đính kèm ấy..hjx

NguyenDuyThanh

Fix thanh mediabar thì bỏ các file 10202be9 trong Light Mod đi Tốt nhất là e dùng Light Mod của C6 V20 tốt hơn.Còn Icon ko hiện mặt cười thì e xoá 101f84b9.sel trong Fix Media bar thì sẻ hiện mặt cười.Còn có 1 lỗi xung đột với mặt cười nữa,nhưng do a để Mod lộn xộn nên chưa nhớ là Mod nào.

Các file trong 10202be9 chỉ quy định thời gian tắt đèn màn hình, thời gian lim dim và thời gian lock thôi. Mà cũng làm gì có lỗi thanh mediabar ở bản này, tất cả các thành viên format hoặc khởi động lại đều ok mà.

File 101f84b9.sel e cũng ko sử dụng mà :-s E sử dụng mod media bả shortcut fixed for C6v40 chỉ có file frMediaToolbar.dll thôi. Chắc xóa file 101f84b9.sel ở fw C6 mặc định à :-? Để e thử xem. Thanks.

Ủa sao ko tắt đèn phím cứng vay DT..cho mình xin m0d đó đi..file đính kèm ấy..hjx
Nếu tắt phím cứng sẽ ko fix đc lỗi DzMusicKey.

ThanhTungHT

Active Member
Các file trong 10202be9 chỉ quy định thời gian tắt đèn màn hình, thời gian lim dim và thời gian lock thôi. Mà cũng làm gì có lỗi thanh mediabar ở bản này thôi, tất cả các thành viên format hoặc khởi động lại đều ok mà.

File 101f84b9.sel e cũng ko sử dụng mà :-s E sử dụng mod media bả shortcut fixed for C6v40 chỉ có file frMediaToolbar.dll thôi.

Nếu tắt phím cứng sẽ ko fix đc lỗi DzMusicKey.

Các File quy định sáng tối chỉ có 3 file.Mà ông bình tách cho hơn 3 file thì phải.Lần trước thử cái Fix của ông thì lần đầu bị mất thanh Mediabar.chỉ cho 10282BC4 thì lại có thanh Media Bar.Còn ko hiên mặt cười thì e thử xoá cái file ấy + Font gốc xem( Còn 1 Mod xung đột với icon nữa.Thử phương pháp loại trừ xem) .Mà cái trang 6 kí tự này ai VH cho đấy?

NguyenDuyThanh

Các File quy định sáng tối chỉ có 3 file.Mà ông bình tách cho hơn 3 file thì phải.Lần trước thử cái Fix của ông thì lần đầu bị mất thanh Mediabar.chỉ cho 10282BC4 thì lại có thanh Media Bar.Còn ko hiên mặt cười thì e thử xoá cái file ấy + Font gốc xem( Còn 1 Mod xung đột với icon nữa.Thử phương pháp loại trừ xem) .Mà cái trang 6 kí tự này ai VH cho đấy?

binh24 cho cũng là 3 file trong mod mediabar đấy. E nghĩ là font thôi, cái kia mặc định fw đã thế rồi, mod binh24 ko có file ý đâu. Để thử font khác xem :)

sao theo mình biết file starter_background_apps nó mới làm cho lỗi phím media chứ
File ý chỉ quy định các ứng dụng chạy nền khi khởi động thôi, mediabar ở bản này hoạt động mà, chẳng qua chỉ cần khởi động lại 1 lần thôi (thực ra mình flash thì dùng đc lun mediabar - chả hiểu sao).

barracuda

bạn nào dùng bản này cài thử Profile widget Symbian^3 chưa :( có bị lỗi k ,hiện tại mình đang dùng bản 10.5 và vị bug :|
bác duythanh xem có xoá thêm đc cái j ko ,file rofs nặng quá ,ko cho thêm vào j đc :|

ThanhTungHT

Active Member
N97mn v30 lỗi camera khó fix lắm, fix hoài rồi mà chưa đc, với cả nó còn xung đột với mod quay ngang màn hình swipe to unlock.

Ừm.Camera a fix ok rùi.Mod quay ngang màn hình swipe to unlock thì a ko để ý lắm.Nhưng Tap to unlock vẫn xoay bình thường .Thế nên chắc là swipe to unlock cũng thế.Fix các lỗi như icon mặt cười,mediabar,java....v..v..v

LoiPT

Duythanh ơi sao phần mặt cười trong tin nhắn ý. khi vào tùy chọn thì hiện nhưng khi ra phần đọc tin nhắn ý. nó chỉ hiện ký hiệu thôi. không giống mấy FW có mặt cười gì cả. làm sao để sửa đây? có phẩi do Font không ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.