• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

trog 1 ngày lên 26pages, quá đỉnh kakaka

Mới có nửa ngày thôi ^^ 10:40am post đến bài viết của bạn là 11:16pm.

dù mới chỉ là bản beta nhưg dùng rất mượt mà, tốt, em chưa phát hiện lỗi ngoài lỗi chung của C60V40 là:

ko cài Qt đc, cài tới PIP Installer thì báo lỗi, khi cài một ứng dụng mà bị lỗi thì máy sẽ bị đứng rất lâu, và ngay sau đó các phần mềm cài trên thẻ tự động mất sạch, buộc phải restart thì máy mới hoạt động lại bình thường. Hy vọng các pro fix lỗi này.

Thực ra QT cũng có thể fix đc, chỉ tội hơi tốn cực nhiều dung lượng ổ C :|

lastl0ve0510

làm cho c6 thì ok nhưng 5233 khó bật nguồn ở giây thứ3 quá.hjx bạn post cho mình link bài hướng dẫn flash đc ko

Bạn làm theo hướng dẫn của mình nè,Vào Google Search Từ khoá là "Hack 5233=JAF" sẽ tìm đc kết quả<Đầu tiên nhe> mình luôn làm như vậy,từ khi biết làm chưa bao giờ xịt,hihi

anhhiepdhktcn

Mới phát hiện 1 lỗi nhỏ nè bác duythanh: kích vào icon ở cái wiget màn hình chủ nó ko chạy ( đây là cái shortcut 2 khi thêm vào còn cái shortcut mặc dịnh lúc JAF xong vẫn hoạt độn bình thường.bác duythanh thử add thêm cái shortcut 2 ra màn hỉnh chủ rồi kích vào icon xem,chắc chắn ko hoạt động.bác kiểm tra giúp với nhé.em dùng nikia 5230v50.6.002.
mặc dù không dùng đến shotcut2 nhưg e muốn góp ý cho bản 02 ngày càng hoàn thiên !;;)

nnt210583

Mình dùng 5230, flash từ tối qua dùng chưa thấy lỗi gì nghiêm trọng, chỉ thắc mắc sao khi dùng máy lúc nào cũng kết nối 3G mặc dù mình tắt tất cả các ứng dụng liên quan đến 3G. Khởi động lại máy thì máy cũng tự kết nối 3G luôn khi chưa mở ứng dụng nào. Đây là 1 vấn đề liên quan dến Pin, mong bạn duythanh sớm fix. Ah cả phần nhạc chuông có rất nhiều nhạc trùng bạn nhé. Thanks bạn nhiều.

thanhhaifire

Mình dùng 5230, flash từ tối qua dùng chưa thấy lỗi gì nghiêm trọng, chỉ thắc mắc sao khi dùng máy lúc nào cũng kết nối 3G mặc dù mình tắt tất cả các ứng dụng liên quan đến 3G. Khởi động lại máy thì máy cũng tự kết nối 3G luôn khi chưa mở ứng dụng nào. Đây là 1 vấn đề liên quan dến Pin, mong bạn duythanh sớm fix. Ah cả phần nhạc chuông có rất nhiều nhạc trùng bạn nhé. Thanks bạn nhiều.

chỉ là trạng thái ảo thôi bạn ah ! mình thì vẫn thích mặc định hơn

hadung88

nói như bác này nghe ghê răng quá. Chưa bao giờ xịt. Xịt phát chắc ku tèo cái cục gạch mất :D:D

LoiPT

Hiển thị mặt cười thì dễ nhưng mình đang muốn mod thêm 6 trang kí tự vào nữa.

@ALL: Mọi vấn đề đc lưu vào notepad (mình hay quên) và trong những ngày tới sẽ làm bản hoàn thiện.

6 trang ký tự ở máy khác có hiện được không bác DT? nếu không thì bỏ đi vì như em chẳng dùng bao giờ cả. hy`.

Ủng hộ DT làm bảo mới nhanh nhanh ạ.

NguyenDuyThanh

6 trang ký tự ở máy khác có hiện được không bác DT? nếu không thì bỏ đi vì như em chẳng dùng bao giờ cả. hy`.

Ủng hộ DT làm bảo mới nhanh nhanh ạ.

Cũng đang phân vân định bỏ cái 6 tramh đo này, chả bik ý kiến mọi ng thế nào?

Cái 3G mình cũng ko hiểu vì mình đâu làm gì liên quan đến 3G. Mình dùng 5233 nên cũng ko có 3G lun.

VuaThuocLak

Híc. Đừng bỏ bác. Mỗi lần đặt tên profile, hay muốn làm 1 cái gì đó liên quan tới kí tự đặc biệt lại mất công copy từ fonts ra tin nhắn, rồi 1 lần nữa copy từ tn ra nơi cần. Mất công lắm bạc ạ.

LoiPT

Ý kiến của em là bỏ nó đi ạ.... hỳ. tại em không dùng đến nó.
em nghĩ bác nên bỏ, rồi ai cần thì bác đính kèm mod đó vào

vspvietnam

Bản này Ram hơi thấp bạn ơi mình jaf trên con 5230 của mình Ram chỉ từ 38 -40 MB thôi à

quyrombinhduong

Cứ để 6 trang ký tự để dùng trong trường hợp đặt tên trong danh bạ, profile và nhắn tin cho những người cùng có CFW giống nhau.

banhmj

ừ xoá làm gì, nó có chiếm bao nhiêu trong rofs2 đâu mà xoá ,ai không thích thì ko xài, lỡ xoá rồi ai cần thì sao mà xài dc, biết cook thì ko nói, bạn nào ko biết cook thì ngắm à

ajinomoto1410

em nghĩ 6 trang kí tự đặc biệt ấy nên để lại ( thêm nhiều hơn có khi lị hay :D ) vừa lạ vừa đẹp đứa khác nhìn vào mê li :))

hankezong

em nghĩ 6 trang kí tự đặc biệt ấy nên để lại ( thêm nhiều hơn có khi lị hay :D ) vừa lạ vừa đẹp đứa khác nhìn vào mê li :))

hình như 6 trang này thiếu mất mấy cái ký hiệu, vd như trái tim, tin nhắn có hình trái tim trên góc ý ^^!
Thân,

NguyenDuyThanh

Đã tìm ra cách fix QT cho mọi ng rùi, giờ mọi ngoài thoải mái cài ứng dụng QT nhá ;))

Status
Không mở trả lời sau này.