• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

love4

Duy Thanh có thể hướng dẫn mình sửa chữ Modder ở phần thông tin khi ấn *#0000# ko. Mình chỉ sửa đc chữ Modder hay sửa đc cả những dòng khác vậy?

bạn bung ros2 rồi vào theo đường dẫn này nha
ros2/resource/version
sau đó chỉnh sửa các file txt là đc

mrminh2911

bạn bung ros2 rồi vào theo đường dẫn này nha
ros2/resource/version
sau đó chỉnh sửa các file txt là đc

Hì, bạn ko hiểu ý mình rùi. Mình muốn sửa chữ Modder, chứ ko phải chữ Nguyễn Duy Thanh. Dù sao cũng thank bạn vì có ý giúp đỡ!

haheho

Mới cài cho con 5233 và test xong thấy mọi thứ đều ổn trừ:
-ko thấy âm lịch
-Còn tiếng trung + hàn là gì, nếu là hiển thị thì tiếng trung có hiện, tiếng hàn thì ko
-Bị lỗi trả về homesreen khi bấm back trong trang phát nhạc ở Ngôn ngữ tiếng anh

NguyenDuyThanh

Mới cài cho con 5233 và test xong thấy mọi thứ đều ổn trừ:
-ko thấy âm lịch
-Còn tiếng trung + hàn là gì, nếu là hiển thị thì tiếng trung có hiện, tiếng hàn thì ko
-Bị lỗi trả về homesreen khi bấm back trong trang phát nhạc ở Ngôn ngữ tiếng anh
-Âm lịch chỉ có ở ngôn ngữ tiếng Việt bạn nhé vì đơn giản các ngày tháng âm lịch khó dịch sang tiếng Anh, chẳng hạn Tuất dịch sang là Dog chắc ^^.
-Còn trả về homescreen là do bạn vào nhạc từ homescreen, nên kho trở lại sẽ về HS. Muốn ko trở về thì đơn giản: đang ở HS, bấm vào nhạc, bấm tùy chọn -> thư viện -> play bài nào tùy thích -> lúc đó back thì về list nhạc thôi.

NguyenDuyThanh

Tính năng mới so với bản 02:
  • Xóa tùy chọn Trợ giúp trong Menu.
  • Font mới do mình edit: hỗ trợ full 6 trang ký tự + tiếng Trung + Hàn + 2 trang mặt cười hiển thị to (fix hiển thị nhỏ ở bản trc) - font giống bản Anonymous.
  • Âm lịch tích hợp sẵn theo yêu cầu của các bạn.
  • Fix lỗi bàn phím qwerty hiển thị thiếu 1 nút.
  • Fix lỗi theme 5230.

Đây ko phải là update mới mà là do topic cũ đã quá dài (155 trang) gây load chậm (nhất là khi sử dụng mobile), mọi người khó thảo luận hỏi đáp nên mình lập topic mới này để tiện hơn.

CFW này vẫn mang đặc tính đẹp của firmware mình từ trước đến nay, kết hợp với mod camera sắc nét hoàn hảo, hệ thống ram, pin tối ưu hơn (trích xuất các file baterry từ bản N97v12 zin). Khi cầm trên tay chiếc điện thoại bạn sẽ có cảm giác đang tận hưởng Symbian^3. Mọi lời nói của mình ko đủ diễn tả được nên các bạn hãy thử và cảm nhận là tốt nhất.

Ko biết bạn sẽ cảm nhận ra sao nhưng có 1 điều chắc chắn là mình đã test và có thể nói rằng ko có lỗi ở phiên bản này (hoặc mình chưa tìm ra T_T). Các bạn hãy đóng góp ý kiến cho CFW hoàn thiện hơn nữa trong thời gian tới.

THÔNG TIN & TÍNH NĂNG
ĐẶC TRƯNG:
  • Port firmware C6 v40.0.021 cho 5233 v50.1.001 và 5230 v50.6.002 kết hợp N97v12.
  • Ngôn ngữ: Việt Nam & Tiếng Anh.
  • Cám ơn doctorly, binh24, dan-av, v..v.. cũng như các modder đã làm ra new core, new rofs2, mod để firmware mình đc như thế này. Kèm theo lời cám ơn gửi tới các thành viên đã, đang và sẽ ủng hộ mình.

GIAO DIỆN:
  • Có thể tự đổi hình/âm khởi động và tắt máy tại E:\Boot (mặc định ko có hình khởi động giúp tốc độ boot nhanh hơn). Các bạn có thể đổi hình/âm bằng cách cho các file tên như sau vào E:\NDT: startup.gif, startup.mp3, shutdown.gif, shutdown.mp3.
  • Menu landscape Symbian^3, thu hẹp thanh tùy chọn/thoát trong cách ứng dụng (xem screenshot).
  • Font mới do mình edit: hỗ trợ full 6 trang ký tự + tiếng Trung + Hàn + 2 trang mặt cười hiển thị to
  • Mở rộng menu, thu hẹp vùng cột sóng.
  • Tùy chọn/thoát căn giữa ở cả màn hình nằm ngang/dọc.
  • Bộ icon Anna mix cùng X7 Lite icon tuyệt đẹp.
  • Backgroud widget, long tap (nhấp giữ ở homescreen)Sym^3.
  • Swipe to unlock mod giao diện HD đẹp.
  • Effect do mình mix cực kì tuyệt vời (thử mới biết đc ^_^)
  • Icon mạng 3,5G cho 5233.
  • 1 theme duy nhất được trích xuất từ E7.
  • Xóa tùy chọn Trợ giúp trong Menu.

HỆ THỐNG:
  • Tắt đèn phím cứng, lim dim trc khi khóa máy.
  • Smart dialer của Symbian^3.
  • Trình duyệt web 7.3.1.25 của Symbian^3.
  • Nhật ký cuộc gọi mặc định lưu tới 365 ngày.
  • Tăng tốc xoay màn hình.
  • iPhone kinetic scroll.
  • Cpu được mod tối ưu pin nhưng vẫn hỗ trợ tốc độ truy cập nhanh.
  • Tăng FPS giúp khả năng đồ hộ, game tuyệt vời.
  • Có thể tùy chỉnh thời gian khóa phím (chú ý: ko chỉnh thời gian là 1 phút, còn lại đều đc).
  • Tự động chuyển đổi giữa bàn phím qwerty và bàn phím chữ & số khi xoay màn hình.
  • Đã hack sẵn với installserver.
  • Tối ưu hóa cache cho các ổ, tăng dung lượng ổ C nhờ file uda trống và xóa FOTA.
  • 6 trang ký tự cùng với 2 trang smile.

MEDIA:

• Thay đổi ShareOnline trong phần hình ảnh thành nút Delete.
  • Music chỉ đọc E:\Music, chất lượng âm thanh tốt.
  • Ko quét ảnh, video ở E:\Secret
  • Fix lỗi khi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu -> khi thoát ra sẽ trở ra homescreen nhé ;)
  • Thay đổi nút "Flash" (523x ko có flash nên nút đó ko có tác dụng) trong camera thành nút "chuyển sang chế độ quay Video" ở mọi ngôn ngữ. Fix 100% lỗi "Camera hiện đang dùng".
  • Tăng chất lượng ảnh, clip của camera.
  • Musicsuite đc thêm shorcut MusicStopper và Shazam.
  • Mediabar tích hợp Accel Switch.

ỨNG DỤNG TÍCH HỢP:
  • Web browser 7.3.1.25 của Symbian^3.
  • KillMe 1.36
  • Notification - widget thông báo cuộc gọi nhỡ, tin nhắn.
  • MusicStopper - hẹn giờ tắt nhạc.
  • Accel Switch - tắt/bật xoay màn hình nhanh chóng.
  • Easy keylock - khóa máy 1 chạm.
  • AutoInstaller - tự động cài đặt hàng loạt ứng dụng.
  • BTSwitch - bật/tắt nhanh bluetooth.
  • Conversation - nhắn tin dạng chat như iPhone, Vivaz, v..v..
  • Rompatcher ko popup cùng các patch cần thiết.
  • Music player v1.52 mới nhất hỗ trợ hiển thị lời bài hát.
  • Ovi Store mới nhất.
  • Ovi Maps mặc định 3.04 (ổn định và nhanh hơn 3.06)
  • Tích hợp sẵn các bookmark PDAViet, Tinh Tế, VNExpress, Dân trí, Google, Zing News, Yahoo!, ... ở trình web mặc định.
  • Âm lịch.
  • Từ điển Anh - Việt (hỗ trợ phát âm).
  • Email & widget email đầy đủ.
  • Đã xóa các ứng dụng ko cần dùng như Ovi Music, Voice command, wifi, internet phone, about, my nokia, adobe reader, quick office.

HÌNH ẢNH:
*Xem kỹ vì đây là ảnh động.
*Ảnh đã đc nén cho nhẹ nên xem thỉnh thoảng có vệt màu lỗi, xem ảnh full-screen tại đây.

PLUS APP: <nên xem>
CHÚ Ý:
  1. Khởi động lại (hoặc format) sau khi flash firmware giúp tăng tính ổn định.
  2. Backup danh bạ, tin nhắn nếu lưu trong bộ nhớ máy (bằng Nokia PC Suite là tốt nhất) trc khi flash.
  3. Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.
  4. Dữ liệu bản đồ Việt Nam cho Ovi Maps 3.04 download tại đây.
  5. Ko tháo thẻ nhớ khi flash vì firmware sẽ tự tạo thư mục E:\patches và cho patch vào đó (nếu rút thẻ nhớ ra sẽ ko tự tạo đc => sau khi flash xong bạn phải tự mình tạo và cho patch vào đó).
  6. Nên để mức độ sáng màn hình thấp, tắt rung nếu có thể bạn sẽ còn thấy pin tốt hơn nữa.

FINAL VERSION

5233 RM-625 V50.1.001 CORE FILE: LINK 1 | LINK 2

5230 RM-588 V50.6.002 CORE FILE: LINK 1 | LINK 2

5233 RM-625 "CFW Deviant-03 FINAL" ROFS2 FILE: DOWNLOAD

5230 RM-588 "CFW Deviant-03 FINAL" ROFS2 FILE: DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Topic dài quá sẽ gây khó khăn cho các bạn load = mobile nên mình Close lại.DuyThanh sẽ lập topic mới cho các bạn thảo luận tiếp.Thân

NguyenDuyThanh

Thích cái font của bản 2 hơn , font bản 3 nét mảnh quá

Mình thấy font bản 03 này cũng đc đó chứ, lại hỗ trợ nhiều ngôn ngữ nữa.
Bạn có thể tìm N8 font ở bên topic tổng hợp font rồi thay vào là đc.

socloc20

Mình thấy font bản 03 này cũng đc đó chứ, lại hỗ trợ nhiều ngôn ngữ nữa.
Bạn có thể tìm N8 font ở bên topic tổng hợp font rồi thay vào là đc.
Thay font xong cái dấu nháy nó to ra khi nhắn tin, bấm vào mặt cười thì ra kí tự chứ ko ra mặt cười :), xài font này cho khoẻ, cho font pure của NhanHao84 cũng vậy

shido_katori

Active Member
tớ thấy thích font pure nhất nhưng nó hay bị lỗi dấu lung tung nên ko xài, font này của Thanh khá tốt rồi mà

nhoem_nhoem219

Topic kia khủng quá rồi, may mà nó lên vài trang mình đọc luôn, giờ ai mà đọc từ đầu thì ôi thôi....:)

anhtrung1991

font này đúng là ko đẹp bằng font kia...DT cho hỏi nếu cho font bản 2 vào có ảnh hưởng đến mặt cười ko..mặt cười ở bản 2 hơi nhỏ..có phải là do font ko?

socloc20

font này đúng là ko đẹp bằng font kia...DT cho hỏi nếu cho font bản 2 vào có ảnh hưởng đến mặt cười ko..mặt cười ở bản 2 hơi nhỏ..có phải là do font ko?
Do font đó bạn

tớ thấy thích font pure nhất nhưng nó hay bị lỗi dấu lung tung nên ko xài, font này của Thanh khá tốt rồi mà

Yên tâm đi, font của atrau fix lỗi đấu rồi, chờ add kí tự + tiếng trung cho vào thôi :D
Chia buồn vs bạn bị hư dt, phải quay về S60v2 :|

LeKhangAn

Điện thoại mình đang V50.0.01 . nếu mình lấy Rofs2 cua bạn bung ra thay tên v50.6.002 thành v50.0.01 để fsalh
Cho mình hỏi vậy khi fsalh xong cfw của mình còn o fw v50.0.01 hay v50.6.002 vậy DT
Vì mình muốn xài file chuần của nokia , để sau này có thể fsalh lại file gốc của nokia
Bạn Dt chỉ dẫn dủm mình với
thask bạn

Status
Không mở trả lời sau này.