• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

nicky205

Vào Music bình thường, bạn để bao nhiêu bài, vài ngày trước mình để gần 300 bài đấy
Quét ảnh thấy cũng ok, thử vào 1 lần xong ra vào lại xem
mtd : không dùng
giật ???
Music thì vào thôi đã treo rồi, chứ chưa quét nữa, restart lại 4 5 lần rồi vẫn thế :(
dựt tức là bạn kéo lên xuống danh bạ nó cứ dựt dựt đó :|

mrminh2911

Music thì vào thôi đã treo rồi, chứ chưa quét nữa, restart lại 4 5 lần rồi vẫn thế :(
dựt tức là bạn kéo lên xuống danh bạ nó cứ dựt dựt đó :|

bạn thử flash lại, tích thêm vào ô Factory Set nhé. Sau khi flash xong khởi động lại máy rùi dùng xem có bị thế ko

tuan291188

Nokia 5233 - CFW Deviant-03 ... and coming soon: Deviant-04 for 523x/5530/5800... Sắp có bản mới rồi ah, nhanh lên DuyThanh nha =D>. Sắp phải đi công trình rồi.:( Thank nhiều...!\-/\-/\-/

mrminh2911

Nokia 5233 - CFW Deviant-03 ... and coming soon: Deviant-04 for 523x/5530/5800... Sắp có bản mới rồi ah, nhanh lên DuyThanh nha =D>. Sắp phải đi công trình rồi.:( Thank nhiều...!\-/\-/\-/

mong Duy Thanh ra 1 bản hoàn hảo để mình cố định FW, ko flash nữa, vì mình rất ưng ý với CFW của Duy Thanh. Thân!

ghostonline

Tình hình là flash fw của DuyThanh xong thì lỗi bluetooth, không xài được tai nghe bluetooth, cứ connect tai nghe vào để khoảng 1' là máy bị restart ngay lập tức, tai nghe thì chả nghe được gì. Giờ muốn flash lại fw original thì jaf cứ chạy đến stage 2 là báo "phone reboot but not in flash mode", không thể nào chạy được :(

Cái log như thế này
Checking path: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-625\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-625\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.1.001_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.1.001_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.1.001_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_50.1.001_000_000_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting............PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Mà thực ra là giờ thử flash fw nào cũng bị báo thế này bó tay restart các kiểu liên tục mà không được

Trunghuy90

Mình có cái theme mà muốn nó cài mặc định sau flash. Bác nào có máy tính bỏ túi cá nhân chuyển giúp huy mã A00000EB này sang dạng DEC với. Mình xin thank.

hung160990

Mình có cái theme mà muốn nó cài mặc định sau flash. Bác nào có máy tính bỏ túi cá nhân chuyển giúp huy mã A00000EB này sang dạng DEC với. Mình xin thank.

trình độ toán học dốt nát
chắc là -1610612501
mà cần gì chuyển cái đấy
chỉ cần chuyển dòng x14 là được thì phải mà

NguyenDuyThanh

Tình hình là flash fw của DuyThanh xong thì lỗi bluetooth, không xài được tai nghe bluetooth, cứ connect tai nghe vào để khoảng 1' là máy bị restart ngay lập tức, tai nghe thì chả nghe được gì. Giờ muốn flash lại fw original thì jaf cứ chạy đến stage 2 là báo "phone reboot but not in flash mode", không thể nào chạy được :(

Đúng là kết nối bluetooth với tai nghe ko dây sẽ bị lỗi (cái này do rofs2 của binh24 port và tất cả các bản đều bị) nhưng binh24 đã share mod fix lỗi này và mình sẽ cập nhật ở Deviant-04 tới đây.

@ALL: Ai 5530 pm Y!M mình nhờ test fw mới chút: thanh.babdoy

ghostonline

mình đã thử bàn fix trên blog của bĩnh và vẫn lỗi. Hơn nữa vấn đề là bây giờ mình còn không thể flash lại được vì cái lỗi củ chuối kia của jaf mà chưa biết fix thế nào

mrminh2911

Duy Thanh cho mình hỏi 1 chút được ko. Lần trước mình đã hỏi bạn về game Raging Thunder. Lỗi ko phải do bản của mình. Bản 03 của bạn mình để nguyên mà flash thì chơi bình thường. Nhưng khi mình sửa 1 chút (thêm mod java permission, sửa tên cấu hình "Bình thường" thành tên mình, và chỉnh sửa mấy file txt trong thư mục versions) thì lại ko chơi được, cài game chỉ hiện icon. Bạn có thể giúp mình cách nào khắc phục được ko. Tuy lỗi này ko quan trọng lắm nhưng mong Duy Thanh và mọi người giúp đỡ. Cám ơn nhiều!

iph0ne

mình muốn bõ cái hình khỡi động nokia thay bằng hình khác vô chỗ nào trong r0ftt2 vậy nguyenduythanh:-?

mrminh2911

mình muốn bõ cái hình khỡi động nokia thay bằng hình khác vô chỗ nào trong r0ftt2 vậy nguyenduythanh:-?

bạn làm file mif cho hình cần thay rồi đổi tên thành SplashScreen.mif rồi chép đè vào rofs2\resource\apps

Status
Không mở trả lời sau này.