• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

DT cho hỏi về việc đồng bộ email với outlook trên PC qua cabdk với.
Trước mình thấy có mục đồng bộ email . nhưng bản này của bạn không có mục đó.
5233 ko có wifi nên đồng bộ qua gprs thì "lục tốn" lắm
giúp mình với nhé

Cái email mình ko hay dùng lắm nên ko biết. Nhưng mình ko thay đổi gì liên quan tới email đâu, bạn thử kiểm tra lại đi.

lastl0ve0510

bên topic kia dài wa nên mình qua đây hỏi,bản cook Deviant 2 of mình sau khi Flash đèn bàn phím bật sáng,mình copy file tắt đèn bàn phím thì tắt đc,nhưng lại mất lim dim,có phải chép đè mất file mod of DT hay ko?

NguyenDuyThanh

bên topic kia dài wa nên mình qua đây hỏi,bản cook Deviant 2 of mình sau khi Flash đèn bàn phím bật sáng,mình copy file tắt đèn bàn phím thì tắt đc,nhưng lại mất lim dim,có phải chép đè mất file mod of DT hay ko?

Cái này cần cả bộ rule chứ ko phải 1 file nhá: private\10282BC4, tắt đèn phím bạn sử dụng bản 3 là đc mà.

nghitran

Cho mình hỏi chút là làm sao để hiện lời bài hát trong trình nghe nhạc mặc định vậy bạn

mrminh2911

Cái ý do game Racing Thunder của bạn bị lỗi thôi, Shazam thì mình chưa tích hợp vào fw nên bạn cần tải. Bạn chưa đọc trên #1 à?

game đấy mình vẫn chơi ở bản 01 và 02 của bạn bình thường, sau khi flash bản 3 mới ko chơi đc, mình kô dùng shazam nên ko cài, chỉ muốn ví dụ cho mọi ng hiểu là khi ấn vào icon game giống như ấn vào icon shazam (nghĩa là ko có hiện tượng gì xảy ra) thôi mà

Sanvu88

Member
Bản 3 này dùng god mà.m đang xài chưa thấy lỗi.hi.5230
P/s: email thì dùng shangmail hay hơn mail mặc định của máy lại đỡ tốn pin.

mrminh2911

Cho mình hỏi chút là làm sao để hiện lời bài hát trong trình nghe nhạc mặc định vậy bạn

Mình thường làm theo cách này, bạn thử xem sao nhé! Bạn dùng trên PC, chọn file nhạc mà bạn muốn add lời, và làm theo các bước nha
Bước 1: Ấn chuột phải vào file chọn Properties sẽ hiện ra 1 bảng.
Bước 2: Chọn thẻ Summary, nhìn xuống dưới khung Comment ấn vào "Advanced >>".
Bước 3: Tìm chữ Lyrics rùi copy lời vào. Lời bạn search trên mạng nhé :D
Bước 4: Nhắm mắt lại và ấn OK nhé ;))
Chúc bạn thành công! :D

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

game đấy mình vẫn chơi ở bản 01 và 02 của bạn bình thường, sau khi flash bản 3 mới ko chơi đc, mình kô dùng shazam nên ko cài, chỉ muốn ví dụ cho mọi ng hiểu là khi ấn vào icon game giống như ấn vào icon shazam (nghĩa là ko có hiện tượng gì xảy ra) thôi mà

Mình vừa test thử Racing Thunder vẫn ok mà, bạn xem lại xem.

Bạn dùng TTPod tìm lời bài hát rồi copy lời bài hát vào cùng thư mục E:\Music với nhạc

Sanvu88

Member
Bạn dùng TTPod tìm lời bài hát rồi copy lời bài hát vào cùng thư mục E:\Music với nhạc

người ta hỏi cách hiện lyric ở trình nghe nhạc mặc định mà DT chứ cái ttpod có bao giờ tìm thấy lời đâu.hix.

cuti2105

tìh hìh con 5230 của e hìh như bị díh nc' bh sử dụg phím cứg menu để unlock p? ấn mạnh n` lần mới nhận, máy hết bh rồi nên k mag lên care đc.ai biết sửa đâu tốt tốt ở HN k chỉ e với T__T

M4_Vu0ng_001

người ta hỏi cách hiện lyric ở trình nghe nhạc mặc định mà DT chứ cái ttpod có bao giờ tìm thấy lời đâu.hix.

hơi nhầm đấy,:))có khi nó còn tìm thấy trước cả trên máy tính kìa...bọn tàu cập nhật nhiều bài cũng nhanh đáo để..

Status
Không mở trả lời sau này.