• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] Happy New Year by vunguyenmt 5800 XpressMusic V52

vunguyenmt

[CFW] C6 V 20.0.043 FOR 5800 V 52.0.007 BY VUNGUYENMT

Hôm này là ngày 29/01/2011 (26/12 Al). Chỉ còn 4 ngày nữa là Tết rồi. Mình làm 1 CFW C6 cho 5800 XpressMusic gửi tặng anh em PDA coi như món quà nhân dịp năm mới.

Mình giới thiệu sơ qua CFW này:
Mình download bản C6 này từ 1 bạn người Đức bên PNHT. Bản này chỉ có tiếng Anh-Đức. Mình đã test thử bản gốc này và thấy đã fix hết lỗi (đặc biết là lỗi "camera đang dùng" vấn đề mà các bạn ở diễn đàn hiện đang rất quan tâm).
Sau khi sài ổn định mình quyết định thêm tiếng Việt vào bản này và kết quả rất bất ngờ.
+ Tất cả những mod thông dụng ở diễn đàn mình cho vào hết (tất nhiên là có chọn lọc)
+ Cảm ứng mượt mà nhất.
+ Tăng tốc CPU
+ Tăng tốc mở/tắt ứng dụng
+ Bản này chỉ có tiếng Anh-Việt
+ FIX lỗi camera hiện đang dùng hoàn toàn.
+ Themes mặc định symbian 3
+ Hiệu ứng sao rơi nhe nhàng rất đẹp (by vutaikt)
+ Tắt gửi tin nhắn dịch vụ sau khi JAF
+ 7 trang ký tự
+ Tắt âm camera ở profile im lặng (tắt âm báo), có âm camera ở profile bình thường
+ Full icon N8
+ Âm lịch
+ Memcheck
+ Screensnap
+ Brightlight
+ Accel switch
+ Lockswitch
+ Từ điển tiếng Việt-Anh
+ BT mặc định Nokia 5800 XpressMusic
+ Ovi nhận máy là Nokia 5800 XpressMusic
+ Ghi âm đến 12h
+ Đọc nhạc ở E/sound/digital
+ Quét ảnh ở E/Images
+ Xoay ngang màn hình unlock
+ Bàn phím C6, chức năng tìm kiếm danh bạ
+ Và còn nhiều nữa........................[/SIZE]
CORE DOWNLOAD Ở ĐÂY
ROFS2 DOWNLOAD Ở ĐÂY

BẢN CẬP NHẬT NGÀY 14/02/2011 ĐÂY CÁC BẠN ƠI

Sửa và thêm một số tính năng:
+ Trình đọc tin nhắn với 2 giọng đọc Martin và Ellen
+ Đọc nhạc ở E\sound\digital
+ Tăng tốc xoay màn hình (nhanh hơn bản trước)
+ Nghe nhạc hay hơn (lấy từ galabuon nghe rất hay)
Có 1 vài cái cá nhân hóa nên bạn nào ko thích thì bung rofs2 ra sửa nhé. Khó khăn chỗ nào cử nói nếu mình giải đáp được sẽ giải đáp

ROFS2 CẬP NHẬT NGÀY 14/02 DOWNLOAD TẠI ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

hung160990

thế khi bật hiệu ứng vào phần lịch có hiện dòng thứ ra không,
hay là phải chuyển sang tháng khác rồi mới hiện ra

vunguyenmt

thế khi bật hiệu ứng vào phần lịch có hiện dòng thứ ra không,
hay là phải chuyển sang tháng khác rồi mới hiện ra

Có chứ, nhưng đừng nhấn vào ngày trên homescreen mà bạn nên chọn vào biểu tượng lịch trong menu đó. Đảm bảo hiển thị 100%

Thanks bác jack đã ủng hộ. Bạn nào muốn không khí năm mới thì mượn hình của bác jack cài làm hình nền. hoặc cài vài cái themes vào cho phong phú. Mình lượt bỏ hết cho nhẹ máy đó mà

thanhhaifire

C6 có vẽ hợp với 5800, full tính năng ít lỗi, ngặc cái là pin ngắn, ram ko ổn định (ko trả ram lại tốt như N97) mình thích C6 nhưng phải đành xài N97mini.
@vunguyenmt: nghiên cứu cái C6 v43 chưa? thử xem ram và pin thế nào

vunguyenmt

C6 có vẽ hợp với 5800, full tính năng ít lỗi, ngặc cái là pin ngắn, ram ko ổn định (ko trả ram lại tốt như N97) mình thích C6 nhưng phải đành xài N97mini.
@vunguyenmt: nghiên cứu cái C6 v43 chưa? thử xem ram và pin thế nào

V43 mình chưa thử nữa. Thôi có j phải qua tết chứ mai làm ngày cuối rồi nghỉ ăn tết chứ bạn. Bản này C6 RM-624

Hikira

thích menu 4x4 hơn,bạn làm thêm 1 cái 4x4 cho dễ lựa chọn đi

quockhanh21

Mình đã Flash bản này....Dùng bàn phím chữ viết tay không được...Sau khi chỉnh full effect theme Ram chỉ ở mức 35MB...
Anh em cho thêm ý kiến nhen.

hieuinter

mìnhcài 1 số soft cũng ko dược,hiện thông báo "Chứng chỉ bị lỗi...",như là soft Advanced Device Locks Pro v2.06.102 ,tìm cũng ko thấy file Rompatcher dâu cả???

vunguyenmt

Mình đã Flash bản này....Dùng bàn phím chữ viết tay không được...Sau khi chỉnh full effect theme Ram chỉ ở mức 35MB...
Anh em cho thêm ý kiến nhen.

Sao có 35MB ah bạn. Mình chạy toàn trên 40MB (đã bật hiệu ứng rồi đó)

mìnhcài 1 số soft cũng ko dược,hiện thông báo "Chứng chỉ bị lỗi...",như là soft Advanced Device Locks Pro v2.06.102 ,tìm cũng ko thấy file Rompatcher dâu cả???

Mình đã bỏ rom rùi. hack theo phương pháp của PNHT. Như vậy máy bạn chưa hack vĩnh viễn theo phương pháp của PNHT rồi. Bản tải rofs 2 về, bung nó ra và cook vào file hack của PNHT. Nếu ko có file đó thì sang topic của ngviethoa down về bỏ vào rofs2 nhé.

thonghuynh

bản CFW này bị lổi khi vào cài theme ,máy bị resttart ,vunguyenmt fix lổi này dùm..

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

nên xài trọn bộ mà vungyenmt up nha, xóa cá file trên thẻ, flash ở chế độ factory lun, sau flash chờ 1 tí máy nạp soft và ổn định rùi xài ( tốt nhất rs 1 cái )

vunguyenmt

XIN CHÀO CẢ NHÀ. CHÚC A E TRONG FORUM NĂM MỚI THẮNG LỢI MỚI. MÌNH NGHỈ TẾT ĐÂY. HẸN CÁC BẠN QUA TẾT GẶP LẠI

vunguyenmt

bạn ơi,làm thêm 1 cái menu 4x4 nữa đc k vậy

Chỉ bạn làm nhá. Bạn bung rofs2 ra. theo đường dẫn resource -> grid -> lct -> mở file này ra: akn_logical_template_3.xml
Sửa dòng này như sau:
- <layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="3" variety_zoom="1">
- <textvisual id="mul_title" lct="cell_hc_apps_pane_t1" variety="0" variety_zoom="1">
<attributesetter name="text" targetvalue="mul_title" category="data" />
</textvisual>
sửa số 3 thành số 6 là được menu 4x4. Nhớ là dùng notepad mở file này để sửa nhé. Chúc thành công