• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] Happy New Year by vunguyenmt 5800 XpressMusic V52

thanhhaifire

Cái fix music của bác gala có dùng được trên bản này không bác thanhhai

đc bạn ! mà hầu như những bản sau này fix hết rùi mà ta, tạo cái hiệu ứng âm thanh khác xem

vunguyenmt bác bức xúc quá hehe :p

damhiep

Phần số liên lạc ưa thích hình như bị lỗi thì phải. Em thêm vào nhưng nó ko hiện ra ở màn hình chủ. Còn số liên lạc dc thêm thì bị ẩn đi trong danh bạ. Có ai bị như em ko?

Chỉnh sửa cuối:

vunguyenmt

Phần số liên lạc ưa thích hình như bị lỗi thì phải. Em thêm vào nhưng nó ko hiện ra ở màn hình chủ. Còn số liên lạc dc thêm thì bị ẩn đi trong danh bạ. Có ai bị như em ko?

Uh, phần đó bị lỗi đó bạn. Đang tim cách khắc phục nè. Mĩnh cũng bị lỗi giống như bạn đó.

damhiep

Ah`, thêm một thiếu xót nữa là không có trình đọc tin nhắn ở dạng hội thoại. Đáng lẽ khi cook thì cái này luôn luôn có mà nhỉ?

vunguyenmt

Bác thanhhaifire có thể share cho mình cái mod fix âm thanh của bản này được không ?

Mình sẽ xem lại nghe nhạc thế nào. Mà mình thấy nghe cũng rất hay mà. Thôi để kiểm tra lại trả lời bạn sau

Ah`, thêm một thiếu xót nữa là không có trình đọc tin nhắn ở dạng hội thoại. Đáng lẽ khi cook thì cái này luôn luôn có mà nhỉ?

Uh, mình đã làm lại bản mới bổ sung thêm trình đọc tn rùi. Đang test, có j trưa post cho mấy bạn bản hoàn chỉnh nhé. Cảm ơn bạn đã góp ý để hoàn thiện hơn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

Bác vutai có thể chỉ mình cách disable rotate screen swipe to unlock được hem
Mình đang xài bản của bác nhưng có một số lỗi phát sinh là lâu cái màn hình swipe to unlock nó còn một nữa ah
Với thêm cái nữa là nhạc nghe bằng head phone âm thanh nghe tệ quá

file đó đây bạn, cho vào rofs2 nhé. sẽ ko xoay màn hình unlock nữa.

Chỉnh sửa cuối:

damhiep

Hy vọng ở phần hiệu ứng có thể bỏ đi mấy ngôi sao ở màn hình chủ :)

batanguyen

Bác vunguyemt cho mình hởi cái vụ âm lịch tý
Mình thì dùng ngôn ngữ tiếng Anh mà vẫn muốn sử dụng âm lịch tiếng việt thì có thể mod được không bác
Ví dụ file *.r96 đổi thành *.r01 thì có được không bác

0908727527

Mình thì dùng ngôn ngữ tiếng Anh mà vẫn muốn sử dụng âm lịch tiếng việt thì có thể mod được không bác
Cái đó mình nghĩ fảj chỉnh lạj ecom :-?

batanguyen

Mình sẽ xem lại nghe nhạc thế nào. Mà mình thấy nghe cũng rất hay mà. Thôi để kiểm tra lại trả lời bạn sau

Uh, mình đã làm lại bản mới bổ sung thêm trình đọc tn rùi. Đang test, có j trưa post cho mấy bạn bản hoàn chỉnh nhé. Cảm ơn bạn đã góp ý để hoàn thiện hơn.

Bác vutai có thể chỉ mình cách disable rotate screen swipe to unlock được hem
Mình đang xài bản của bác nhưng có một số lỗi phát sinh là lâu cái màn hình swipe to unlock nó còn một nữa ah
Với thêm cái nữa là nhạc nghe bằng head phone âm thanh nghe tệ quá

file đó đây bạn, cho vào rofs2 nhé. sẽ ko xoay màn hình unlock nữa.

Vẫn không được bác ơi :((

vunguyenmt

Sao ko được bạn. Bạn đã bỏ vào đúng đường dẫn chưa. Bỏ vào private -> 10202be9
Đã làm bản hoàn chỉnh rồi, nghe nhạc tuyệt vời lun. Trưa nay post cho mấy bạn sài

vunguyenmt

Ý bạn là bạn tải về ko được chứ j? Mình tải ngon mà. Kiểm tra lại đi

quockhanh21

Hiện tại mình thấy các cfw mình màn hình khóa phím hay còn bị lỗi khi xoay( chỉ còn 1 nữa màn hình unlock khi nằm ngang như bạn nói).
Đi dạo một lúc bên http://www.symbianlatino.com/2011/01/cfw-symbian3-v6-para-nokia-5800-5230.html.
Mình test thử cfw này có điểm đặc biệt mà tất cả cfw VIỆT NAM chưa thể làm được là màn hình có chữ "Swipe to unlock " có thể xoay : kinh\-/
Mod nào tìm hiểu add công cụ mới này vào để khắc phục lỗi. Mình chưa đủ pro để mod..và nhạc có thể nhận trong toàn thẻ nhớ không giớ hạn trong e:\music.. Kinh2\-/.
Mong 1 cfw Việt Nam có thể phát triển = quốc tế.. Hiện tại dùng cfw này 1 tuần test chưa lỗi..

batanguyen

Bác vunguen ơi
Bác có thể cho em xin cái UID code Photo Browser để em cho nó hiện lên lại được không bác.

Hiện tại mình thấy các cfw mình màn hình khóa phím hay còn bị lỗi khi xoay( chỉ còn 1 nữa màn hình unlock khi nằm ngang như bạn nói).
Đi dạo một lúc bên http://www.symbianlatino.com/2011/01/cfw-symbian3-v6-para-nokia-5800-5230.html.
Mình test thử cfw này có điểm đặc biệt mà tất cả cfw VIỆT NAM chưa thể làm được là màn hình có chữ "Swipe to unlock " có thể xoay : kinh\-/
Mod nào tìm hiểu add công cụ mới này vào để khắc phục lỗi. Mình chưa đủ pro để mod..và nhạc có thể nhận trong toàn thẻ nhớ không giớ hạn trong e:\music.. Kinh2\-/.
Mong 1 cfw Việt Nam có thể phát triển = quốc tế.. Hiện tại dùng cfw này 1 tuần test chưa lỗi..

Phần music thì bác chỉnh sửa trong file này 101FFCD2.txt thày vì E:\\Music\\ thì sửa thành E:\\

0908727527

Cái này thì có hết mà :-?

vunguyenmt

Cái kinh2 của bác nó có sẵn trong FW gốc rồi có j đâu ma kinh nữa.
Còn cái màn hình unlock do bạn chưa để máy hoàn toàn đứng hoặc hoàn toàn nằm ngang rồi lock máy nên nó mới bị như vậy thôi chứ có j đâu mà kinh với hãi

Bác vunguen ơi
Bác có thể cho em xin cái UID code Photo Browser để em cho nó hiện lên lại được không bác.

Bản này mình ko cook photobrowser vào đâu nên có UID thì nó cùng ko hiện lên đâu. Bạn cook thêm vào nhé. Mình chúa ghét cái photobrowser đó

Cái nì mình cũng đang tìm nè. Mình thích sai TA hơn nhưng vì cái vụ âm lịch mà đành phải chuyển sang TV sài đó. Hình như là ko được đâu bạn, trên forum chẳng thấy ai nới đến cái vụ này hết đâu.

batanguyen

Cái kinh2 của bác nó có sẵn trong FW gốc rồi có j đâu ma kinh nữa.
Còn cái màn hình unlock do bạn chưa để máy hoàn toàn đứng hoặc hoàn toàn nằm ngang rồi lock máy nên nó mới bị như vậy thôi chứ có j đâu mà kinh với hãi

Bác vunguen ơi

Bản này mình ko cook photobrowser vào đâu nên có UID thì nó cùng ko hiện lên đâu. Bạn cook thêm vào nhé. Mình chúa ghét cái photobrowser đó

Cái nì mình cũng đang tìm nè. Mình thích sai TA hơn nhưng vì cái vụ âm lịch mà đành phải chuyển sang TV sài đó. Hình như là ko được đâu bạn, trên forum chẳng thấy ai nới đến cái vụ này hết đâu.

Hix căng một cái là mình cài vào nhưng không hiện cái icon của nó lên :( buồn thế đó
Mình thì cũng thik xài TA hơn tiếng việt
Tiếng việt thì hay thiệt nhưng mà thấy nhiều cái nó dịch thấy ngộ ngộ sao đó.
Thêm một cái nữa là bác Vunguyen có thấy cái GPS của 5800 nó yếu không bác
Mua máy tới giờ mình vẫn chưa dùng được cái GPS đúng nghĩa toàn định vị qua cột thu phát sóng của mobifone or bluetooth thôi. Chứ mở cái GPS reciever ra kiểm tra sóng thì chẳng thấy cái vạch nào cả.