• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW HD For X6 - BẢN TÌNH CUỐI - Design by hoangphonghd

hocdzungkts

minh mới jaf tối qua chẳng hiểu sao may cứ bỏ túi quần khoang 20-30p cầm ra thì tat nguồn ,mấy bạn có bị vậy không hay do mình dụng code cua binh24 ,chủ thớt đang dùng code nào ổn định up lên gùm mình với thich bản này quá

hoangphonghd

minh mới jaf tối qua chẳng hiểu sao may cứ bỏ túi quần khoang 20-30p cầm ra thì tat nguồn ,mấy bạn có bị vậy không hay do mình dụng code cua binh24 ,chủ thớt đang dùng code nào ổn định up lên gùm mình với thich bản này quá

Core mình đã up trong link down rùi nhé.

lastl0ve0510

mình thấy Hp vẫn còn quan tâm đến x6 và ae lắm.ngoài một số vấn đề nhỏ.mìh vẫn tin tưởg và dùg Cfw của bạn.mọi người dùg x6 nhấn thank nhiệt tình để Hoangphong up bản mini version nào

pchoan

chủ thớt ơi bạn có mod mở khoá chỉ đứng không xoay ngang không?cfw của mình thỉnh thoảng lại bị xoay ngang bất tiện quá

khangvn

chủ thớt ơi bạn có mod mở khoá chỉ đứng không xoay ngang không?cfw của mình thỉnh thoảng lại bị xoay ngang bất tiện quá

mở file 200159ED.txt trong private/10202be9 sửa lại ở dòng cuối 0x2000FDC3 int 327680 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
thay giá trị 327680 thành 65536.chép vào ổ C không cần flash cũng được

Wanted_boy187

Trước tiên cảm ơn bạn vì bản CFW này . Vì mình đang xài X6 :D . Mình mới JAF bản " Belle Update " của bạn , bản Cook cũng khá ổn , tuy nhiên mình bị 1 số lỗi như sau :
- Vào Rom patcher chạy C2z là máy bị đơ và khởi động lại ngay .
- Khi cài và chạy ứng dụng Belle Shell thì khi vào các ứng dụng khác máy sẽ báo bộ nhớ đầy và Belle Shell sẽ tự thoảt .
Ai đã sử dụng bản Cook này có bị như mình không xin chỉ giúp với :( .

P/S : Một điều nữa là không quét phim và hình ảnh ở E:/Secret chứ không phải E:/Hidder như giới thiệu :p .

lastl0ve0510

Thanks bạn,đang tìm nút thanks nhưng không thấy đâu.vì mấy cái hình ảnh thoáng thoáng của mình đang không ẩn đc.Mấy lỗi như bạn nói thì k có gì đáng kể cả.Không có gì là hoàn hảo mà.Up load by Opera 4 PC

pchoan

Trước tiên cảm ơn bạn vì bản CFW này . Vì mình đang xài X6 :D . Mình mới JAF bản " Belle Update " của bạn , bản Cook cũng khá ổn , tuy nhiên mình bị 1 số lỗi như sau :
- Vào Rom patcher chạy C2z là máy bị đơ và khởi động lại ngay .
- Khi cài và chạy ứng dụng Belle Shell thì khi vào các ứng dụng khác máy sẽ báo bộ nhớ đầy và Belle Shell sẽ tự thoảt .
Ai đã sử dụng bản Cook này có bị như mình không xin chỉ giúp với :( .

P/S : Một điều nữa là không quét phim và hình ảnh ở E:/Secret chứ không phải E:/Hidder như giới thiệu :p .
mỗi máy cần có c2z khác nhau.bạn nên cài lại c2z là ok sẽ không có hiện tượng khởi động lại máy nữa.còn bạn vào belle shell mafbij thoát ra có lẽ là do mod thoát ứng dụng khi ram <5mb

zinzinzu

ai giúp mình với

Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
Searching for JAF saved location of ini...
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

làm hoài ko đc

có ai ko???????

Last edited by a moderator:

lastl0ve0510

mình lâu lâu thì lại Flash lại,nhưng mà mỗi lần làm đều thành công 100%.Chỉ cần làm đúng các bước là đc....

rua1004

mở file 200159ED.txt trong private/10202be9 sửa lại ở dòng cuối 0x2000FDC3 int 327680 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
thay giá trị 327680 thành 65536.chép vào ổ C không cần flash cũng được
Chép vào chỗ nào ổ C vậy bạn???

LoiPT

ai giúp mình với

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
Searching for JAF saved location of ini...
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:

làm hoài ko đc
là không tìm thấy file

binh0x

mình đổi bản này sang Icon N8 nhưng bị xung đột với trình duyệt web(những biểu tượng option...bookmart... bị mất ) còn lổi gì k thì mình chưa thấy.mong các bạn giúp dùm. và gỡ các ứng dụng Icon belle ra accel đèn pin qli tep tin hack qli năng lượng,khoá 1 chạm,memcheck,killme,....làm sao để xoá các mod đó v cac bạn.yahoo:nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x
bạn nào biết giúp mình với nhả :(

Chỉnh sửa cuối:

khangvn

mình đổi bản này sang Icon N8 nhưng bị xung đột với trình duyệt web(những biểu tượng option...bookmart... bị mất ) còn lổi gì k thì mình chưa thấy.mong các bạn giúp dùm. và gỡ các ứng dụng Icon belle ra accel đèn pin qli tep tin hack qli năng lượng,khoá 1 chạm,memcheck,killme,....làm sao để xoá các mod đó v cac bạn.yahoo:nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x
bạn nào biết giúp mình với nhả :(

tìm trình duyệt web 7.3.1.33 lấy icon của nó bỏ vào.mấy app kia vào topic tổng hợp các app cho cfw down về quăng vô.lấy các file .mif thôi

quangdat1111

sau khi flash bản Belle em không thể kết nối được với máy tính qua pc suite
các anh giúp em fix với :|

binh0x

tìm trình duyệt web 7.3.1.33 lấy icon của nó bỏ vào.mấy app kia vào topic tổng hợp các app cho cfw down về quăng vô.lấy các file .mif thôi

bạn có thể giúp mình qua yahoo dc k ạ.mình mới nên còn tệ lắm
nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x