• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW HD For X6 - BẢN TÌNH CUỐI - Design by hoangphonghd

Wanted_boy187

vì lúc trc mình dùng ở chế độ ổ đĩa chung cho clip mp4 vao là máy có thể tự play rất rõ...hay trong chế độ pc suite cũng thế :(

Còn tuỳ thuộc vào cái đoạn clip của bạn . Cũng là đuôi MP4 nhưng nó có nhiều Format khác nhau . Điện thoại thì không tich hợp nhiều như Máy tính nên nhiều cái nó không độc được :|

Wanted_boy187

vì lúc trc mình dùng ở chế độ ổ đĩa chung cho clip mp4 vao là máy có thể tự play rất rõ...hay trong chế độ pc suite cũng thế :(

Còn tuỳ thuộc vào cái đoạn clip của bạn . Cũng là đuôi MP4 nhưng nó có nhiều Format khác nhau . Điện thoại thì không tich hợp nhiều như Máy tính nên nhiều cái nó không độc được :|

binh0x

những clip trc kia cũng là mp4 xem dc nhưng khi flash ban nay xong k hieu s k thể xem duoc tất cả cac clip...mọi định dạng.

lastl0ve0510

vẫn xem Bt nhé.vấn đề k phải ở Fw.vì mình đag dùg fw này.xem video ầm ầm.flv có Ucplayer.Avi thì có SmartMovie rồi.Mp4 thì Real

hunter_dimond

ai có file rofs2 CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) by ThanhTungHT của Nokia 5800 ko cho mình xin với ?
ai có thì pm inbox mình nha, thanks nhiều

ducanh0215

cái CFW này chỉ cần copy đè lên cái FW gốc của nokia rồi flash bình thường đúng ko cậu....
cậu có thể hướng dẫn flash CFW khác gì với OFW ko?

ducanh0215

mình muốn hỏi, nếu flash cái này thì các phần mềm cài trên OFW có cài trên đây bình thường được ko vây...

PS: mình cùng quê chủ topic

ducanh0215

X6 của mình đang là v32. vậy nếu flash bản này thì có cần phải update lên v40 trước không? hay là cứ để v32 rồi flash luôn vậy

Radium

Moderator
X6 của mình đang là v32. vậy nếu flash bản này thì có cần phải update lên v40 trước không? hay là cứ để v32 rồi flash luôn vậy

flash vô tư bạn nhé!
Bạn nên gộp 4 bài thành 1 bài để tiết kiệm tài nguyên cho forum và để người khác riện theo dõi. :)

hoangphonghd

cái CFW này chỉ cần copy đè lên cái FW gốc của nokia rồi flash bình thường đúng ko cậu....
cậu có thể hướng dẫn flash CFW khác gì với OFW ko?
Ko chép đè nhé
CFW khác xa với ƠFW
còn khác cái gì thì bạn Gô le hộ mình

mình muốn hỏi, nếu flash cái này thì các phần mềm cài trên OFW có cài trên đây bình thường được ko vây...
PS: mình cùng quê chủ topic
Ko những cài bt mà còn cài full 100% các app
HD đồng hương :D

Flash bản này là lên luôn V40. Ko cần up
bản CFW này khi khởi động hết bao nhiêu %RAM vây ???
Khởi động 67
trung bình 5x

ducanh0215

cám ơn cậu nhắc nhở....do vừa làm vừa nghĩ ra vấn đề cần hỏi mà nên viết luôn....

Lần sau m sẽ sửa ...
pS: cái nút thanks đâu rùi ta

ducanh0215

Ko chép đè nhé
CFW khác xa với ƠFW
còn khác cái gì thì bạn Gô le hộ mình

Ko những cài bt mà còn cài full 100% các app
HD đồng hương :D

Flash bản này là lên luôn V40. Ko cần up

Khởi động 67
trung bình 5x

cậu có thể giúp mình 1 bài hướng dẫn flash bằng CFW ổn đinh và chắc chắn là đúng ko? google thì nhiều kiểu lắm mà mình là newbie nữa nên chưa biết nguồn nào đáng tin...... ko cẩn thận thì sợ dead phone.....:D:D:D

LoiPT

cậu có thể giúp mình 1 bài hướng dẫn flash bằng CFW ổn đinh và chắc chắn là đúng ko? google thì nhiều kiểu lắm mà mình là newbie nữa nên chưa biết nguồn nào đáng tin...... ko cẩn thận thì sợ dead phone.....:D:D:D
bạn ơi ở đây bạn có thể thấy box này ít cũng hơn 2 năm rồi nên bạn cứ yên tâm chọn một bản ưa thích đi, ở đây mọi người sẽ giúp bạn được mà, Flash Dead phone là chuyện Bt flash lại là lại lên được mà :) còn độ ổn định bạn dùng FW gốc :)

ducanh0215

bạn ơi ở đây bạn có thể thấy box này ít cũng hơn 2 năm rồi nên bạn cứ yên tâm chọn một bản ưa thích đi, ở đây mọi người sẽ giúp bạn được mà, Flash Dead phone là chuyện Bt flash lại là lại lên được mà :) còn độ ổn định bạn dùng FW gốc :)

cám ơn bạn nhé...
ý mình là mình cần một cái hướng dẫn cho việc flash firmware CFW. vì mình thấy hoangphong bảo là flash CFW khác với OFW nhiều lắm..... nên mình ko tự tin lắm....

LoiPT

cám ơn bạn nhé...
ý mình là mình cần một cái hướng dẫn cho việc flash firmware CFW. vì mình thấy hoangphong bảo là flash CFW khác với OFW nhiều lắm..... nên mình ko tự tin lắm....
2 cái này chỉ khác là FW bạn chọn để flash chứ không thấy gì khác.
bạn cứ làm theo hướng dẫn OK, Flash ằng capUSB nên không lo hỏng máy đâu
Flash CFW bạn tải đủ file mà tác giả đưa ra đem về đặt đúng Fordel là được. đừng vội Flash 2file làm gì cả.
OFW cũng thế thôi, bạn cũng phải có các file như thế mới Flash được chứ :)

ducanh0215

Ko chép đè nhé
CFW khác xa với ƠFW
vì mình thấy hoangphong nói thế này nên mình không hiểu....

có phải là mình cần dùng navifirm download nguyên bộ FW gốc của nokia về, rồi sau đó đổi tên cái file CFW này rồi chép đè vào folder FW gốc phải không hay là còn gì khác so với OFW nữa vậy....

cậu nói rõ giùm mình được chứ...
cám ơn cậu nhiều

LoiPT

vì mình thấy hoangphong nói thế này nên mình không hiểu....

có phải là mình cần dùng navifirm download nguyên bộ FW gốc của nokia về, rồi sau đó đổi tên cái file CFW này rồi chép đè vào folder FW gốc phải không hay là còn gì khác so với OFW nữa vậy....

cậu nói rõ giùm mình được chứ...
cám ơn cậu nhiều
trước khi Flash cần biết nó là CFW hay OFW thì khác hiểu, hết!