• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW hoàn chỉnh C6 + N97 mini For 5530 XM Pro By daugiang1987 (26/09/11)

longforum

Các bạn ơi giúp mình với. Máy mình 5530 pin mới cứng chính hãng, mình flash bản này xong thì thấy ping dùng cực yếu, sạc thì từ trưa đến tối mới xong thế mà dùng đc đúng 1 ngày là hết sạch, nhiều khi đêm để máy không cũng mất pin. các bản FW trước mình flash pin vẫn bình thường nhưng flash bản này sao pin yếu quá, mặc dù mình chả làm gì cả máy cũng hết pin "CỰC" nhanh ai giúp mình với (đã thay 4 cục pin mới cứng chính hãng vẫn không được) :((

SunshineVietNam

Các bác mod belle cho 5530 đi

Mới làm xong cái này cho ngôn ngữ English của máy, nhưng bên ngoài Homescreen vẫn chưa nghiên cứu được cái Options và contact, mọi ng xem có giúp gì dc ko ? ( đi hỏi thì có ông tây rep chỉ có 1 ông làm dc nhưng chưa chịu share ++) Mà cái t làm tuyệt nhiên ko có lỗi gì cả ^^, ko out trình duyệt :)

Chỉnh sửa cuối:

SunshineVietNam

Tức là cái Option và Contacts chưa thay được = icon đúng k bác

Uh chưa thay dc, hiện h chưa hết lỗi.
Tớ đang làm thêm cái cho ngôn ngữ tiếng Việt nữa, lúc nào xong sẽ up lên thôi, sợ t.việt làm dễ die, khó mò hơn eng :D

JohnyNguyen

Mới làm xong cái này cho ngôn ngữ English của máy, nhưng bên ngoài Homescreen vẫn chưa nghiên cứu được cái Options và contact, mọi ng xem có giúp gì dc ko ? ( đi hỏi thì có ông tây rep chỉ có 1 ông làm dc nhưng chưa chịu share ++) Mà cái t làm tuyệt nhiên ko có lỗi gì cả ^^, ko out trình duyệt :)

Bạn ui ,bạn đã thử viết chữ à với chữ è xem nó có bị biến thành 2 cái kí tự kia chưa thế :"> Share cho tớ dùng với đc ko nà =))=))=))

SunshineVietNam

Bạn ui ,bạn đã thử viết chữ à với chữ è xem nó có bị biến thành 2 cái kí tự kia chưa thế :"> Share cho tớ dùng với đc ko nà =))=))=))

Tớ hiểu ý bạn nhưng tớ đã fix được rồi >:), lúc tối mò mẫm thì đã tìm ra >:), cái ấy chỉ do mình quy định ký tự nào trong font sẽ thay thế thôi ;)
@ escaper: Mod của a NTV chỉ cho OFW N97 thôi bạn ạ.

boy_online01

Mấy ông Tây thích chèn symbol lên các kí tự có sẵn mã Hex nên nó mới thế :))

JohnyNguyen

Tớ hiểu ý bạn nhưng tớ đã fix được rồi >:), lúc tối mò mẫm thì đã tìm ra >:), cái ấy chỉ do mình quy định ký tự nào trong font sẽ thay thế thôi ;)
Dễ thương quá ta :">:">:"> Khi nào phích phích hoàn chỉnh thì donne_moi dùng với nhá ;;)
Hỏi cái lão làm ra mà ko cho thì .... >:) Cho quả grenade đi >:) Kẹt xỉn :p

SunshineVietNam

Vì mấy ký tự ấy với các ông thì ko hay dùng, chứ đem sag mình thì lại khá phổ biến nên ko thể lấy nguyên cái mod của mấy ông ấy dc.
Mà chữ Show thì tiếng Việt trong máy hiển thị là Xem phải ko nhỉ :((, chả bao h dùng t việt, chả bao h gặp trog máy :((

JohnyNguyen

Vì mấy ký tự ấy với các ông thì ko hay dùng, chứ đem sag mình thì lại khá phổ biến nên ko thể lấy nguyên cái mod của mấy ông ấy dc.
Mà chữ Show thì tiếng Việt trong máy hiển thị là Xem phải ko nhỉ :((, chả bao h dùng t việt, chả bao h gặp trog máy :((
Thì Tây ba lô đâu có dùng chữ à và chữ è nên mới sửa hex 2 chữ đó rồi sửa luôn hiển thị 2 chữ đó trong font đó mà :D
....
thế thì add tiếng pháp vào máy mà dùng đi nè ;;)

boy_online01

Show Content/ Hide Content trong tiếng Việt là Hiển thị nội dung/ Ẩn nội dung :D

SunshineVietNam

Tình hình là mới chỉ làm dc cho Ngôn ngữ English của máy chứ tiếng Việt đang còn mấy thứ chưa biết xử thế nào cả :(, có ai muốn test ko ?

ace_hp7

Active Member
nội thất phụ tùng vẫn giống bản 26/9 hả bác ,khác cái mặt tiền thôi à ,bác cho e hỏi quả pin dùng đc bn ngày nếu chỉ nghe gọi bt