• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW hoàn chỉnh C6 + N97 mini For 5530 XM Pro By daugiang1987 (26/09/11)

SunshineVietNam

nội thất phụ tùng vẫn giống bản 26/9 hả bác ,khác cái mặt tiền thôi à ,bác cho e hỏi quả pin dùng đc bn ngày nếu chỉ nghe gọi bt

Tớ ko dùng bản này @@, vẫn đang dùng bản tự xào nấu lại của Duythanh thôi :D
P/s: Tình hình là sắp dc share mod chuẩn :D

Chỉnh sửa cuối:

jack_hunter97

hình như cái profile s^3 của bạn bị lỗi phải ko ta và cho mình cái theme đó đi

SunshineVietNam

hình như cái profile s^3 của bạn bị lỗi phải ko ta và cho mình cái theme đó đi

Ko phải lỗi đâu bạn, bạn thử tìm xem topic đồng hồ profile S^3 ẩn của Duythanh đi nà, chỉ khác là mod t thêm đồng hồ ẩn dc thôi :)
Còn theme thì là theme cook sẵn trong fw rồi - Black Aero.

hoanglongbf

Ko phải lỗi đâu bạn, bạn thử tìm xem topic đồng hồ profile S^3 ẩn của Duythanh đi nà, chỉ khác là mod t thêm đồng hồ ẩn dc thôi :)
Còn theme thì là theme cook sẵn trong fw rồi - Black Aero.
bạn gửi bản english đây mình test cho....
bạn gửi luôn bản của bạn đang dùng nữa nhé ..xe bản nào ngon hơn thì tớ dùng :D

SunshineVietNam

bạn gửi bản english đây mình test cho....
bạn gửi luôn bản của bạn đang dùng nữa nhé ..xe bản nào ngon hơn thì tớ dùng :D

Up luôn bản tớ cover lại cho nhé @@, chứ mod kia làm xog lúc nãy ngủ quên, h ko biết có xóa nhầm file nào ko, lười check lại quá :(

--------------
Đag up@@, may mắn thì 20' nữa sẽ xong :)

Chỉnh sửa cuối:

SunshineVietNam

Test xem sao nhé: ( Đây chỉ là bản tớ Cover từ bản TaptoUnlock ngày 8/8 của DuyThanh)
Bản này t thêm vào mod menu 4x4 icon nhỏ để thay theme nhìn cân đối hơn.
Thay icon RealPlayer theo theme ngon lành.
Mod lại bàn phím - khi dùng bàn phím qwerty ngang ấn 1 chữ sẽ thấy khoảng cách chữ hiện lên xa hơn so với bình thường.
Xóa sạch dòng "message:" ở khung soạn thảo văn bản.
Profile S^3 ẩn được.
Tăng cache, tối ưu tốc độ truy cập ứng dụng.
Nhạc đọc ở E/music - Thư mục bí mật là E/secret.
Các apps cook sẵn ở bản Duythanh vẫn ko thay đổi : Kill me, accel switch, memcheck, BT switch, BT receive, EasyKeylock, Autoinstaller.
Final Icon N8 pack by Binh24
Thêm mod loại bỏ lỗi ứng dụng đã có sẵn hay gặp với CFW của vova1609.
Font Android dùng kèm với mod belle Navibar mod by me ( all credits to babu.rajiv2007 - chỉ hỗ trợ khi bạn chọn ngôn ngữ máy là english( Tốt nhất dùng font này luôn nhé, vì tớ đã chỉnh sửa font khi thêm mod Navibar của tớ vào, nếu muốn thay font khác thì pm tớ, t sẽ làm lại font cho bạn)
Ngoài ra t cũng ko nhớ là đã thêm gì nữa :|
Link : http://www.mediafire.com/?e75p6b1g30em4bm

P/s: Ai đang dùng bản nào mà chữ Tùy chọn và trở về không căn giữa như kiểu S^3 thì làm ơn nói cho tớ với nhé. Cái Navibar sẽ hoàn thiện hơn nếu ko dùng mod text căn giữa.

Chỉnh sửa cuối:

hoanglongbf

Ạch thêm nhầm font vào rồi@@, font trong bản t up trên vẫn hiển thị được với Navibar nhưng ko đẹp thôi, ai chưa Jaf thì đợi t up nốt bản Icon N8 và fix lại font cho chuẩn hơn nhé :">
Ko thì tự bung rofs2 ra bỏ lại font này vào resource/fonts và Jaf lại là dc :D
thanks bạn nhiều nha...mình thử jaf xem sao, đang down về :D

SunshineVietNam

có swipe to lock ko bạn ? mình vừa cho font bạn gửi vào rofs2 có giống bản này ko ?hay bản này là bản khác hả bạn

Tớ ko dùng swipe nên ko làm, bản này t chỉ thêm Icon N8 và thêm lại font đã gửi link trên kia thôi, ko có gì khác nữa đâu bạn ạ, nếu bạn thêm font rồi thì cứ dùng bản trước đi, đừng jaf lại mất công nà.

troly

Well-Known Member
Thật sự thất vọng với icon nhỏ thưa nên xấu sợ luôn...........
Ram cao
Còn đang tiếp tục........