• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 by Ntv_79 * PHIÊN BẢN ĐẶC BIÊT *

Ntv_79

CFW N97 by Ntv_79 * PHIÊN BẢN ĐẶC BIÊT * 11.11.2010

Để hưởng ứng không khí chào mừng PDAVIET tròn 4 tuổi, tiếc là không vào TP.HCM để off cùng mọi người được nên mình ra sớm phiên bản ĐẶC BIỆT này để chào mừng nè!

Một bản CFW thật ý nghĩa. Tuyệt vời =D>=D>=D>=D>
Chỉ tiếc là không có cho 5233.:(

Phiên bản ĐẶC BIỆT có gì mới:

- Phiên bản tùy chỉnh: ngày 11 tháng 11 năm 2010
- Ngày boot mặc định: ngày 11 tháng 11 năm 2010
- Trang chủ web mặc định: www.pdaviet.net (1 bấm vào thẳng PDAVIET.NET)
- Bookmark mặc định: các Chuyên mục trong diễn đàn PDAVIET.NET

- Theme iWhite mới đẹp trau chuốt đến từng chi tiết với bộ icon IPhone 4 full đẹp tuyệt!
- í tí quên Phiên bản này widget đồng hồ cố định trở lại cho đỡ trống trải màn hình nhé!
- Và nhiều nhiều nữa mà chỉ khi flash xong bạn mới biết
:D

CFWSpecial

Video demo:
[video=youtube;SwKhQ5LGNWs]http://www.youtube.com/watch?v=SwKhQ5LGNWs&feature=player_embedded[/video]

Lưu ý: Đề nghị tất cả anh em N97 đã vào topic này cần đao về và FLASH ngay vì đây là một bản rất tuyệt. Tuyệt nhất từ trước đến nay và đến khi chuyển sang N8!Những a e dòng khác vào đọc cũng sẽ nhớ ngày thành lập PDAVIET là ngày 11 tháng 11 nhỉ!:D

Yêu cầu: Format thẻ nhớ hoặc xóa các folder hệ thống như: system, sys, resource, private, data trên thẻ trước khi JAF và sau đó làm phát *#7370# nếu cần để tránh lỗi vặt nhé

Link trong file đính kèm. Thanks tất cả mọi người đã DOWNLOAD và quan tâm!!!=D>
Không tuyệt vời đảm bảo không lấy THANKS!:D:))

(Xem tiếp bài #2 và #3 nhé)

DOWLOAD HERE
Pass: Ntv_79

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Khuyến cáo: Để phiên bản này hoàn thiện và tuyệt vời hơn, các bạn nên cài thêm phần mềm khóa máy SlideUnlock và/hoặc Mykeylock. Phần mềm giao diện iPhone N-Desk. Và phần mềm danh bạ thông minh Youlu. Và nếu thích là PM tin nhắn và báo tin nhắn iP nữa

1. N-desk
2. SlideUnlock
3. Youlu

4. Free iSMS phiên bản mới

images

Thêm hình nền iPhone OS 4 cho sinh động nhé! Bấm vào hình chọn Save image as

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Dayhand v6.02.17 Apple by Criskelo
Phần mềm bàn phím ảo này chắc cũng không cần giới thiệu nữa.

Mình thấy bản này có thêm các ký tự mờ trên dưới, có thêm nút (.,) ngay trên bàn phím qwery chữ luôn...> tiện hơn. Mấy bản trước thấy nó nằm bên trang số.

Bạn nào mod gõ được tiếng Việt (dùng các phím mờ giống như A, ă, â...) thì tuyệt!

Khi dùng đang ở bàn phím qwerty, kéo dài từ trái sang phải hay từ phải sang trái để chuyển sang bàn phím edit, copy, patse, cut...

;;)DOWNDLOAD

;;)Bạn nào đã cài Dayhand thì có thể đao file này về giải nén copy vào c/data/dayhandinput và chuyển sang tab bên cạnh tab bật/tắt dayhand và chọn skin là IP NEW nhé! > DOWNLOAD
Mượn hình của chidung90 > Ở bước 4 ta chọn 2 dòng đó skin IP NEW và dùng nhé!

Cái mod hiển thị: đao về giải nén, copy đè vào C:\data\dayhandinput\touchskin và touchskin w nhé!

Chỉnh sửa cuối:

naul1497

Gì vậy bạn, có rồi thì up lên cho anh em test đi chứ, sao lại aaaa, bbbb như thế :D. Mong chờ v30 cho N97, 2ZZZZZZZ

binh24

chúc mừng bạn ! Hy vọng sẽ là một bản thành công !

votinhhan

bác có bản đặc biệt hấp dẫn thế này thì.....chắc không chuyển sang 58k rùi.
Mà e nhìn bản này thích quá và e ước gì có e 97 để cook bản của bác nhỉ :D.
Bản đẹp.!

Ntv_79

Có hàng rồi. Link trên bài số 1 nhé! Chúc anh em vui vẻ!!! Bài số 2 và số 3 là xí chỗ để up phụ kiện ý mà!:D Thông cảm nhé!

Ai sẽ phát biểu cảm nhận trước nào!;;)

hot_boy_007

anh ơi em là dân nghiệp dư cook c6 cho c6 v11 thanh dạ bạ ở hs và trình nghe nhạc không vào được. mất mở khoá như ip mặc định nữa ức quá. anh có thể cook 1 bản c6 cho c6 v11 dùm em được không em test từ xa cũng được thanh anh. có gì anh pm ních yahoo em nha. em cần lắm vì cook mãi mà lỗi hoài yh:vipcodon_trondoikoyeu

mrquyen1993

em xin phát biểu cảm nhận là quá tuyệt khi không chạy đc trên 58 đùa thôi , chúc bác thành công trên CFW N97 dù sao cũng thank bác đã chia sẻ cho a e=D>
tiêc thật mình ở miền bắc ko đi offline đc tiếc thùi thụi luôn~X(

Ntv_79

anh ơi em là dân nghiệp dư cook c6 cho c6 v11 thanh dạ bạ ở hs và trình nghe nhạc không vào được. mất mở khoá như ip mặc định nữa ức quá. anh có thể cook 1 bản c6 cho c6 v11 dùm em được không em test từ xa cũng được thanh anh. có gì anh pm ních yahoo em nha. em cần lắm vì cook mãi mà lỗi hoài yh:vipcodon_trondoikoyeu

Thực ra ko có máy thì chịu chết bạn à. Mình còn chưa biết con c6 bên trong đầu đuôi xuôi ngược nó ra làm sao nữa. Nên chắc sẽ có cao thủ giúp bạn thôi!

@all: Quảng cáo ác thế mà chưa ai flash à? Kiểu này giống iPhone OS4 mất rồi!:D

Chỉnh sửa cuối:

naul1497

Cho vài thông số về ram và bộ nhớ C đi bạn N-79, mình thì không thích I-Phone (nên cũng không thích giao diện I-Phone), vẫn thích kiểu theme nokia hoặc Win Vista thôi. Nên chắc không flash bản này, ngoài ra bản này thấy có cook bàn phím Dayhand input nữa (mình thích dùng Swype hơn) nên chắc ổ C còn ít. Thôi đợi bản sau vậy :D. Thân, chúc bản cook đắt hàng.

Không down nhưng cũng thanks Ntv-79, nhờ có bạn mà N97 sôi động hẳn lên. Hy vọng sớm có V30 để Ntv-79 tiếp tục trổ tài. :D

Ntv_79

Cho vài thông số về ram và bộ nhớ C đi bạn N-79, mình thì không thích I-Phone (nên cũng không thích giao diện I-Phone), vẫn thích kiểu theme nokia hoặc Win Vista thôi. Nên chắc không flash bản này, ngoài ra bản này thấy có cook bàn phím Dayhand input nữa (mình thích dùng Swype hơn) nên chắc ổ C còn ít. Thôi đợi bản sau vậy :D. Thân, chúc bản cook đắt hàng.

Không down nhưng cũng thanks Ntv-79, nhờ có bạn mà N97 sôi động hẳn lên. Hy vọng sớm có V30 để Ntv-79 tiếp tục trổ tài. :D

Cái Dayhand đó không cook vào room đâu bạn! Sâu thêm hàng thôi! Sẽ up ở bài số 2, 3 để anh em tự cài mà! Mình không kiểm tra ngay nên không biết chính xác được. Nhưng chắc chắn một điều RAM > 60; C > 65 đó bạn à! Yên tâm flash đi! Theme thì cài thêm mà. bản này mượt hơn bản số 7 đó bạn à!

hunganhlove

Bản này rất tuyệt, nhưng mình ko flash vì mình là người yêu thích cái đẹp và muốn Nokia là 9 mình. thank bạn mình sẽ chờ bản #8 ra, hy vọng sẽ đẹp và thân thiện hơn.

lat123

Em vừa trả máy con e xong giờ bác lại ra bản mới! ~x( Số đen quá thể :| Cái FW này rất hợp với con N97 trắng đó :( hix, tiếc quá!

MinhThang

Manager
Một bản CFW thật ý nghĩa. Tuyệt vời =D>=D>=D>=D>
Chỉ tiếc là không có cho 5233.:(