• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 by Ntv_79 * PHIÊN BẢN ĐẶC BIÊT *

mattomo

Ntv_79 ơi : còn 1 cái mod rất là hay nếu bạn tích hợp vào PHIÊN BẢN ĐẶC BIÊT này thì trên cả tuyệt vời ,đó là mod :tắt các ứng dụng : tin nhắn, danh bạ, đồng hồ, nhật ký, lich. cũng khá là quan trọng về tốc độ
Nó nằm ở file private\10202be9\102858F2.txt
cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 268458181 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 270486741 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 int 268458241 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 int 268458243 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x5 int 270486734 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

bình thường khi vào các ứng dụng trên và thoát ra thì nó vẫn chạy ẩn, khi các bạn sửa ở các mục đỏ thành "0" thì nó sẽ thoát hẳn khi thoát các ứng dụng, kô chạy ẩn nữa -> giải phóng đc ram.
file đính kèm đã sửa Đây :http://www.mediafire.com/?urtm421riyhzlz0
Mình đã tích hợp mod này vào tất cả mọi bản đều ok hết .vào Jbak Taskman không thấy còn ẩn nữa .Vài hàng góp ý xây dựng............

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Ntv_79 ơi : còn 1 cái mod rất là hay nếu bạn tích hợp vào PHIÊN BẢN ĐẶC BIÊT này thì trên cả tuyệt vời ,đó là mod :tắt các ứng dụng : tin nhắn, danh bạ, đồng hồ, nhật ký, lich. cũng khá là quan trọng về tốc độ
Nó nằm ở file private\10202be9\102858F2.txt
cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 268458181 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 270486741 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 int 268458241 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 int 268458243 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x5 int 270486734 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

bình thường khi vào các ứng dụng trên và thoát ra thì nó vẫn chạy ẩn, khi các bạn sửa ở các mục đỏ thành "0" thì nó sẽ thoát hẳn khi thoát các ứng dụng, kô chạy ẩn nữa -> giải phóng đc ram.
file đính kèm đã sửa Đây
Mình đã tích hợp mod này vào tất cả mọi bản đều ok hết .vào Jbak Taskman không thấy còn ẩn nữa .Hàng hàng góp ý ............

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, góp ý..... nhưng mấy ai mod mà ko biết đến cái đó đâu. Bạn nào thích có thể làm theo nhé! Có điều mình cũng suy đi tính lại rồi. Chức năng chính của điện thoại dù gì thì gì nghe gọi, nhắn tin vẫn là những cái được dùng nhiều nhất. Nếu tắt nó đi thì giải phóng được chút xíu ram nhưng khi bạn dùng thì mở nó lại lâu nhất là danh bạ và tin nhắn của bạn lên đến hàng nghìn. Bạn thử bật effects nên thì sẽ thấy rõ là chạy ngầm có lợi hay tắt đi có lợi. Còn bản của mình cũng đã có một số mod tối ưu hệ thống để tăng tốc độ cho máy rồi! Thân

mattomo

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, góp ý..... nhưng mấy ai mod mà ko biết đến cái đó đâu. Có điều cũng suy đi tính lại rồi. Chức năng chính của điện thoại dù gì thì gì nghe gọi, nhắn tin vẫn là những cái được dùng nhiều nhất. Nếu tắt nó đi thì giải phóng được chút xíu ram nhưng khi bạn dùng thì nó lại mở lại nên sẽ lâu. Bạn thử bật effects nên thì sẽ thấy rõ là chạy ngầm có lợi hay tắt đi có lợi. Còn bản của mình cũng đã có một số mod tối ưu hệ thống để tăng tốc độ cho máy rồi! Thân

Bạn 0 thấy mỗi lần vào Jbak Taskman phải xóa mấy phần lặt vặt để giải phóng thêm ít ram à ,có mod đó khỏi bận tâm về điều ấy có hay hơn chứ .........mình cảm thấy máy nhanh hơn còn tùy ở bạn .....

Ntv_79

Bạn 0 thấy mỗi lần vào Jbak Taskman phải xóa mấy phần lặt vặt để giải phóng thêm ít ram à ,có mod đó khỏi bận tâm về điều ấy có hay hơn chứ .........

Mình biết mà nên mới nói tùy sở thích và cách sử dụng của mỗi người thôi! Đã thanks bài viết của bạn đó. Bạn có thể cài thêm phần mềm Ramblow đặt chế độ cứ một khoảng thời gian nhất định nó sẽ dọn dẹp tắt hết ựng dụng chạy nền > giải phóng ram và như vậy Ram sẽ luôn đạt chỉ số cao! Nhưng mở Danh bạ, tin nhắn lại chậm!

cái này có 8 trang kí tự như bản của bác mathanh ko bác chủ thớ

Có 6 trang thôi bạn à! N97 quăng mod 8 trang hay 7 trang vào vẫn chỉ hiển thị 6 trang. Và thấy thế cũng đủ rồi nên chẳng nghiên cứu thêm nữa!

TuanSymbian

Bạn cắt tóc kiểu tây, mặc comple, thắt cà vạt, đi giày kiểu tây... Không lẽ cứ phải áo the khăn xếp hay áo nâu mới là người VN à??>:) Vấn đề cốt lõi vẫn là Symbian, còn cái gì đẹp, tiến bộ và tiện dụng thì phải học tập. Không nên bảo thủ trì trệ thế!!!

Không phải, so sánh thế không đúng. Cái kiểu này bản chất vẫn là symbian nhưng khoác thêm cái giao diện iphone, tức là bên trong là áo tứ thân khoác thêm cái comple ra ngoài :))

Đùa bác tí thôi chứ bác nên integrate thêm vài cái themes của symbian.

duong8488

E trung thành với bản #7, nhưng e thích cái phím bóng của phím DayHand, đề nghị bác share cho e cái đó đi, cái đó bác mới MOD đúng ko? Bình thường nó là cái cục hình vuông xấu điên mà@@.

hunganhlove

Nói chung chủ vẫn thank chủ thớt vì tinh thần chia sẽ cao, nhưng mình vẫn ý kiến cũ, Nokia hãy để nó là Nokia, nếu thích cái khác thì mua về sài, và mình thì yêu thích cái đẹp, nên hy vọng bản #8 ra sẽ perfect hơn về cái đẹp và tốc độ nhanh hơn, bản #7 và bản này ecffect nhàm chán quá. mình tập cook nhưng bận quá ko có time, mới nhận 2 show code phần mềm quản lý cho sở, chủ thớt cho xin yahoo mình trao đổi học hỏi nhé. thank. yahoo của mình: johny_hung2000

Ntv_79

Đùa bác tí thôi chứ bác nên integrate thêm vài cái themes của symbian.

Theme N8, Sym^3 mình đã post cả một topic bên THEME rồi mà. Bạn qua đó đao về cài và dùng thôi!

Nói chung chủ vẫn thank chủ thớt vì tinh thần chia sẽ cao, nhưng mình vẫn ý kiến cũ, Nokia hãy để nó là Nokia, nếu thích cái khác thì mua về sài, và mình thì yêu thích cái đẹp, nên hy vọng bản #8 ra sẽ perfect hơn về cái đẹp và tốc độ nhanh hơn, bản #7 và bản này ecffect nhàm chán quá. mình tập cook nhưng bận quá ko có time, mới nhận 2 show code phần mềm quản lý cho sở, chủ thớt cho xin yahoo mình trao đổi học hỏi nhé. thank. yahoo của mình: johny_hung2000

Tính ra cũng phải đến hơn 10 bản rồi. Các bạn có thể chắt lọc những cái gì mình thích để dùng mà. Yahoo là nick trên diễn đàn đó bạn.

E trung thành với bản #7, nhưng e thích cái phím bóng của phím DayHand, đề nghị bác share cho e cái đó đi, cái đó bác mới MOD đúng ko? Bình thường nó là cái cục hình vuông xấu điên mà@@.

Đã update ở bài số 3 nhé! Flash xong chưa? Cho một vài cảm nhận xem nào!

Chỉnh sửa cuối:

duong8488

Ối, e flash rùi, Chưa thể nói gì được, chắc chắn là ngon thôi, để cho e test 1 hôm nhé, mà e thích cái ghi chú hiện tại và cái Máy tính của bác đấy, tiện dụng và chuyên nghiệp, Ram khởi động cũng như bản #7, ko cao như những bản khác, bù lại có sự ổn định tuyệt vời, sử dụng vài ngày, Ram luôn ổn định ở trên mức 44MB, ổn định là quan trọng nhất phải ko ạ ?
Theme đẹp, được nhiều icon hơn, đẹp hơn. Nhưng cái Youlu danh bạ quan trọng nhất thì bác lại... quên icon, có thể đó là âm mưu để bác tung ra 1 bản Youlu VH Iphone icon chăng ???
Mà muốn xóa cái đồng hồ đi, cài cái file 5 thanh shortcut.sis là được bác nhỉ? E ko yêu cái đồng hồ lắm ạ?
Bookmark rất chuẩn, ngày khởi động chuẩn, máy em như thường lệ, Flash xong ra TV luôn, khỏi phải chuyển.
Kết luận chung, bản này gọn gàng, ít rườm rà nên chạy rất thoáng, kế thừa tính ổn định hoàn hảo của bản 7, Theme mặc định icon đẹp, font số và chữ đậm, đẹp, thêm đồng hồ cho nhu cầu chung của mọi người, em sẽ test thêm và cho ý kiến khách quan nhất ^^.
Có gì không phải mọi người bỏ quá cho ạ!

Last edited by a moderator:

Ntv_79

Font màu trắng nền trắng ko nhìn thấy gì.

Đó là cái font ở phần chỉnh sửa khi bấm giữ vào widget có 3 hoặc 2 dòng: Cài đặt, xóa, thay hình nền đó. > Nhưng cái đó ko quan trọng vì ít dùng và chỉ có 3 lựa chọn. Nhưng theme thì đây là cái mình ưng ý nhất từ khi edit theme đến giờ. Vẫn muốn để ở bản cook chưa release file sis bên topic theme đâu!:D.

@duong: cái youlu mình đã phải cân nhắc và tìm mãi mới được cái icon tạm ưng ý để thay. Có lẽ tại thay cho bản 1.01 và nó khác UID với 1.02 vì mình đã việt hóa mấy chữ và mod lại smartdialer. Dùng tạm 1.01 đi mình thấy cũng ko khác biệt gì lắm mà! Sẽ thay trong theme file sis nhé! Để tối xem tối rảnh làm lại cái video cho mọi người tiện theo dõi!

duong8488

có video pm e lên xem nhé. Có lẽ trưa mai trà đá thui, hêh

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

Á, e cài đi cài lại cái bản 1.01 mà nó vẫn tên là addr.Book nên nó ko phọt cái icon của bác ra, dùng hẳn phần mềm RemoveKing xóa bản 1.02 đi rùi, cài lại 1.01, thay theme khác, rùi vào lại theme này ko đc, reset máy ko được, hjc, bó tay lun

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

có video pm e lên xem nhé. Có lẽ trưa mai trà đá thui, hêh

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

Á, e cài đi cài lại cái bản 1.01 mà nó vẫn tên là addr.Book nên nó ko phọt cái icon của bác ra, dùng hẳn phần mềm RemoveKing xóa bản 1.02 đi rùi, cài lại 1.01, thay theme khác, rùi vào lại theme này ko đc, reset máy ko được, hjc, bó tay lun

Khó hỉu quá. Bản 1.01 trong link ở bài số 2. Đã việt hóa đó. Cài đè bản 1.02 cũng được mà!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Bổ sung thêm ít screenshot để a e tham khảo vậy! Mỗi lần flash xong cài softs mệt quá. Từ hôm xong bản mới đến nay mới cài được 147 apps thui!

Ngoài một số ứng dụng, game java còn mình thấy gần như đã full icon iPhone 4 đó.

duong8488

Nhìn cái icon iDanhbạ thích quá, mà của e ko hiện ra, e dùng bản của anh rùi mà nó vẫn ra icon cũ