• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

✯ CFW N97 FM TRANSMISSTOR FINAL FULL FIX [25.3.2012] ✯ Thêm Link Apps cần thiết

Ntv_79

Không hiện thông báo cuộc gõi lỡ hoặc tin nhắn khi bấm vào nút menu ở màn hình chờ. Lỗi j không vậy nhỉ?
Bỏ widget Thông báo ngoài màn hình chủ đi xem. Nếu ko được format lại xem sao!

lamgaka

...

Không có máy nên không làm được. Hiệu ứng nếu để vật thể bay ngoài hs thì sẽ lỗi trong lịch. Nếu không lỗi trong lịch thì sẽ không có gì bay ngoài hs nữa! Tùy bạn chọn. Trong hiệu ứng của mình thì đã để sẵn 2 file: manifest.mf (có sao bay hoặc không sao bay). Thich kiểu nào thì dùng kiểu đó.

cái hình nền có hiệu ứng như bác làm thế nào vậy...nhìn phê quá..@@

Ntv_79

cái hình nền có hiệu ứng như bác làm thế nào vậy...nhìn phê quá..@@
Không hiểu ý bạn lắm. Nếu thích hiệu ứng mà có sao bay thì bạn (xóa file trong rofs2/resource/effects/manifist.mf) sau đó đổi tên file manifist.mf sao bay trong rofs2/resource/effects/manifist.mf sao bay thành rofs2/resource/effects/manifist.mf

Bản CFW ncuraHelp!!!!

Không hiểu ý bạn lắm. Nếu thích hiệu ứng mà có sao bay thì bạn (xóa file trong rofs2/resource/effects/manifist.mf) sau đó đổi tên file manifist.mf sao bay trong rofs2/resource/effects/manifist.mf sao bay thành rofs2/resource/effects/manifist.mf

Anh giúp em sửa lỗi khi trượt bàn phím ra thì cái phím ảo định hướng mất đi
để full màn hình chơi game !!! thank nhiều :D:D:D

Ntv_79

Anh giúp em sửa lỗi khi trượt bàn phím ra thì cái phím ảo định hướng mất đi
để full màn hình chơi game !!! thank nhiều :D:D:D
He, lâu rồi không động đến em nó nên không nhớ, nhưng mấy game javar thì bạn vào mục Cài đặt/cài đặt ứng dụng/ tìm đến game đó bấm vào rồi chọn tắt bàn phím ảo đi thôi.

GrayTea

có ai bị lỗi giống mình không nhỉ
sao trượt nắp camera ra mà không tự động mở chụp hình lên nhỉ ? nếu đang đóng camera thì bấm phím cứng chụp hình không lên cái gì lun :|

Với lại lúc trước bản RM-505 gốc của máy, trình duyệt web khi vào facebook thì vào như trên PC, nay bản CFW này thì lại vào facebook mobile, có cách nào chuyển về như trước không ta ?

xanxanh

giống như bạn vậy ai giúp với
sao trượt nắp camera ra mà không tự động mở chụp hình lên nhỉ ? nếu đang đóng camera thì bấm phím cứng chụp hình không lên cái gì lun :|

Với lại lúc trước bản RM-505 gốc của máy, trình duyệt web khi vào facebook thì vào như trên PC, nay bản CFW này thì lại vào facebook mobile, có cách nào chuyển về như trước không ta ?

GrayTea

cái vụ camera thì chịu thua
còn vụ fb thì cài đỡ opera set user agency là desktop là được
phải tội là lag tung chảo =.=''

Ntv_79

Mở nắp ra rồi bấm nút chụp. Hình như là mở nắp camera là nó ra cái thanh mediabar mà. Lâu quá rồi không rờ đến em N97. Fb thì tải cái phần mềm khi truy cập vào trang fb ấy. Cái đó load nhanh. Còn trình duyệt thì bạn có 2 chế độ mobile và mặc định mà. Bấm mấy phát vào màn hình coi sao. Hoặc vào cài đặt để nó về web

GrayTea

hờ, trượt nắp camera ra nó có lên cái gì đâu 8-|
còn khi trượt nắp ra thì vẫn chụp bt`, thắc mà là sao nó không tự mở lên thôi
còn cái trình duyệt thì k hiểu ý bạn lắm, 2 chế độ đó ở đâu ?
ở cài đặt của trình duyệt thì tìm mãi không thấy
ở trang fb thì vào facebook.com nó tự redirect qua m.facebook.com rồi làm gì mà vào cái khác đc nữa :|

cado303e

Xin chào - cảm ơn vì bài viết - m 88 - đăng ký tài khoản cá độ - Chúc đắt khách - em cảm ơn

ptieumiu

Cách dùng:
Anh em down Core and Others về giải nén được folder RM-505, down file ở trên về giải nén copy đè vào. Xóa folder RM-505 cũ
mình chưa hiểu lắm xóa cái nào copy cai nào rùi flash cái nào Ntv_79 ơi~~~~~~~~

Bluenote

Cách dùng:
Anh em down Core and Others về giải nén được folder RM-505, down file ở trên về giải nén copy đè vào. Xóa folder RM-505 cũ
mình chưa hiểu lắm xóa cái nào copy cai nào rùi flash cái nào Ntv_79 ơi~~~~~~~~

Nếu bạn chưa có folder RM-505 thì tạo folder theo đường dẫn C:\Progams File\Nokia\Phoenix\Products\RM-505 rồi down core and orthers về nhét zô. rồi flash thôi.

ptieumiu

Nếu bạn chưa có folder RM-505 thì tạo folder theo đường dẫn C:\Progams File\Nokia\Phoenix\Products\RM-505 rồi down core and orthers về nhét zô. rồi flash thôi.

nói như Ntv_79 rối quá
cảm ơn bạn nha

xanxanh

giúp em!

anh ơi cho em hỏi sau khi cài vào trượt bàn phím ngang đèn bàn phím không sáng.