• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

✯ CFW N97 FM TRANSMISSTOR FINAL FULL FIX [25.3.2012] ✯ Thêm Link Apps cần thiết

thaiminh40

Ntv_79 ơi bàn phím trong bản này có dùng được cho fw n97 gốc không. nếu có thì cho mình xin với :D

Ntv_79

Bản này dùng được cho x6 không các bạn?
Chỉ dùng cho N97 thôi bạn ah

Ntv_79 ơi bàn phím trong bản này có dùng được cho fw n97 gốc không. nếu có thì cho mình xin với :D
Không có cái đó trích cho bản gốc.

a còn xài n97 ko , làm 1 bản belle mới nhất đi anh ntv
Đã đổi sang N8 dùng Belle mới nhất. :D N97 vẫn giữ sài bản CFW này làm kỷ niệm. (Dùng 2 máy mới thấy N97 không thua N8 là mấy đâu:D)

chjckenboy_18

bản này nhìn rất ngon nhưng rất tiếc là mình dùng mini, cái này liệu có port cho n97 mini đc k hả bác NTV_79? :-?:D

Ntv_79

bản này nhìn rất ngon nhưng rất tiếc là mình dùng mini, cái này liệu có port cho n97 mini đc k hả bác NTV_79? :-?:D
Các mod cho bản này thì đều có sẵn rồi mà. Cook một bản cho mini thôi. Mình ko có máy nên ko làm được.

Chỉnh sửa cuối:

chjckenboy_18

lấy bản này làm giống y đúc cho n97 mini đc k bạn??? tức là bê nguyên khối wa lun ấy!! :)):))

loverkrack

lâu rồi không ra bản nào nữa bạn;;đang chờ bạn..có thể mod thêm 1 ít ví dụ như mấy cái shorcut dưới màn hình hoặc đồng hồ belle vào rom..

ksmanhdung

Bộ này xem ra có vẻ ổn định nhưng mà có bộ ICon trông xấu quá nhỉ? Bác cho bộ Icon Bellle của N8 hay N9 gì vào trong đó đi.

ksmanhdung

Chủ thớt ơi bầy giờ muốn làm menu đứng là 3x4 và menu ngang là 2x6 thì làm thế nảo?Hướng dẫn mình với. Thanks!

ksmanhdung

Vietmap sao lại có thông báo: Không đủ bộ nhớ. Vui lòng đóng các chương trình khác hoặc khởi động lại máy là sao nhỉ? Trong khi đó không dùng chương trình j và cũng đã khởi động lại máy rồi!

loverkrack

à bạn;;mình phát hiện ra 1 lỗi khá ngiêm trọng ở hầu hết các bản mod của bạn..khi dow data viet map về..có những tệp tin âm thanh..phần nghe nhạc mặc định của máy nó cập nhật hết..kể cả mình xóa cũng không mất trong trình nghe nhạc

ngpcuong

bác Ntv oi! bản này sao mod lim dim không sử dụng được vậy bác? jaf hoài vẫn không được chán quá!!!hi

Ntv_79

Chủ thớt ơi bầy giờ muốn làm menu đứng là 3x4 và menu ngang là 2x6 thì làm thế nảo?Hướng dẫn mình với. Thanks!
Cài thêm Grid menu switcher vào thì muốn mấy x mấy cũng được mà bạn!. Hoặc nếu muốn thay đổi để cook thì bạn tìm lại trong diễn đàn Topic hướng dẫn thay đổi mod menu 4x4 và tùy ý và làm theo hướng dẫn.

Vietmap sao lại có thông báo: Không đủ bộ nhớ. Vui lòng đóng các chương trình khác hoặc khởi động lại máy là sao nhỉ? Trong khi đó không dùng chương trình j và cũng đã khởi động lại máy rồi!
Đó là lỗi của phần mềm vietmap, nếu bạn dùng CFW của mình thì lỗi đó đã fix, lần đầu tiên mở hỏi đăng ký bạn chọn bỏ qua và dùng thôi.

à bạn;;mình phát hiện ra 1 lỗi khá ngiêm trọng ở hầu hết các bản mod của bạn..khi dow data viet map về..có những tệp tin âm thanh..phần nghe nhạc mặc định của máy nó cập nhật hết..kể cả mình xóa cũng không mất trong trình nghe nhạc
Gì mà nghiêm trọng, nhạc chỉ quét ở E hoặc F/musics thôi mà. Nhưng nếu máy bạn quét cả thì bạn dụng X-plore để Ẩn folder đó đi.

bác Ntv oi! bản này sao mod lim dim không sử dụng được vậy bác? jaf hoài vẫn không được chán quá!!!hi
Gắn bó với N97 mình cay cú nhất với cái mod lim dim đó đấy và đến bây giờ vẫn bó tay. Một số bản lim dim được thì khi khóa nó lại không tắt màn hình luôn mà lại cũng chờ đúng thời gian lim dim xong rồi tắt. Thua luôn.
cho em hỏi sao nó cứ đòi mã bảo vệ vậy anh? mã bảo vệ là j vậy ạ cho em xin?
Mã bảo vệ gì chứ? không có mã gì cả đâu. Chắc do bạn đặt thôi. Mã mặc định Nokia là 12345 hoặc đôi khi bạn thử nhập cái mật khẩu tài khoản Nokia của bạn xem!

Chỉnh sửa cuối:

Doubleh_v

Trc đây e từng flash con 5230 rồi nhưng chưa flash n97 bao giờ, vậy cho e hỏi:
1. khi flash thì các thao tác vẫn như bình thường: vẫn bấm nút nguồn để jaf nhận máy à? hay là tháo lắp pin? (vì trc có nghe qua cái vụ tháo lắp pin khi jaf @@)
2. trc khi flash: trc kia 5230 của e có thẻ nhớ nên mọi dữ liệu: data, hình ảnh, nhạc nhẽo,film... đều k lo mất, vậy flash n97 mọi dữ liệu trog bộ nhớ máy cần phải backup trc k ạ? hay là nó quản lý phân vùng như trên win?
hỏi tạm thế đã, e xin cám ơn :D

Ntv_79

Trc đây e từng flash con 5230 rồi nhưng chưa flash n97 bao giờ, vậy cho e hỏi:
1. khi flash thì các thao tác vẫn như bình thường: vẫn bấm nút nguồn để jaf nhận máy à? hay là tháo lắp pin? (vì trc có nghe qua cái vụ tháo lắp pin khi jaf @@)
2. trc khi flash: trc kia 5230 của e có thẻ nhớ nên mọi dữ liệu: data, hình ảnh, nhạc nhẽo,film... đều k lo mất, vậy flash n97 mọi dữ liệu trog bộ nhớ máy cần phải backup trc k ạ? hay là nó quản lý phân vùng như trên win?
hỏi tạm thế đã, e xin cám ơn :D
1. N97 khác với các máy v5 khác là cắm cáp là nó sạc nên bạn tháo cáp hoặc tháo pin ra, đến lúc JAF báo thì cắm cáp hoặc lắp pin vào và bấm OK
2. Jaf bình thường thì không mất dữ liệu trên E: (bộ nhớ 32G) > tuy nhiên vẫn khuyến cáo là nên xóa các folder hệ thống (resoures, system, sys, private) trên đó trước khi Flash để tránh lỗi do xung đột phần mềm về sau.

Doubleh_v

1. N97 khác với các máy v5 khác là cắm cáp là nó sạc nên bạn tháo cáp hoặc tháo pin ra, đến lúc JAF báo thì cắm cáp hoặc lắp pin vào và bấm OK
2. Jaf bình thường thì không mất dữ liệu trên E: (bộ nhớ 32G) > tuy nhiên vẫn khuyến cáo là nên xóa các folder hệ thống (resoures, system, sys, private) trên đó trước khi Flash để tránh lỗi do xung đột phần mềm về sau.

ôi chú ơi, cháu tải bộ của chú về rồi cơ mà của cháu là RM 555 (n97 mini) còn của chú là RM-505 vậy có dùng đc bộ rofs2 này + core RM555 nếu đổi tên không ạ?
P.s: ai biết bộ fw rm 555 nào ổn ổn k cho mình link vs.tks!

Chỉnh sửa cuối:

chjckenboy_18

ôi chú ơi, cháu tải bộ của chú về rồi cơ mà của cháu là RM 555 (n97 mini) còn của chú là RM-505 vậy có dùng đc bộ rofs2 này + core RM555 nếu đổi tên không ạ?
P.s: ai biết bộ fw rm 555 nào ổn ổn k cho mình link vs.tks!
bạn dùng bản cfw n97 mini belle hd có trong 4rum nè! :-?