• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

✯ CFW N97 FM TRANSMISSTOR FINAL FULL FIX [25.3.2012] ✯ Thêm Link Apps cần thiết

Ntv_79

Cho em hỏi tí. down cái này về rồi add cái theme belle kia vônhư thế nào ạ?http://www.pdaviet.net/showthread.p...-bộ-icon-Dark-Illusion-voa-Fix-Full-by-Ntv_79
Không hiểu bạn hỏi add cái này vào cái kia là cái gì? Nếu add theme vào FW thì tốt nhất để cài ngoài đi bạn à. Còn nếu thích thì cứ dùng siscontents bung ra rồi copy vào rof2/ thôi. Thay làm theme mặc định thì hơi lằng nhằng chút bạn cần tìm hiểu thêm.

ducanhmh

bac Ntv_79 cho em hỏi, e muốn thay tên CFW khi nhân *#0000# thì làm thế nào ạ?vi dụ bản này bác để tí dụ bản này bác để tên là N97 CFW C6v41 FINAL by Ntv_79, e muốn đổi thành tên e thì mod như thế nào? thanks bác.

Ntv_79

bac Ntv_79 cho em hỏi, e muốn thay tên CFW khi nhân *#0000# thì làm thế nào ạ?vi dụ bản này bác để tí dụ bản này bác để tên là N97 CFW C6v41 FINAL by Ntv_79, e muốn đổi thành tên e thì mod như thế nào? thanks bác.
Hehe, bản này để thế là đúng rồi mà:p Nói vậy chứ nó ở trong resource/versions/ bạn sửa ở 2 file: customersw.txt và fwid3.txt.

ngokhong09

lỗi bạn ơi !!! tự động ngừng sac khi chưa đầy pin hoặc thông báo không sạc và đèn sạc không sáng khi sạc còn lại thì nhanh mượt nhưng không biết nó ổn định được bao lâu !!! rất cảm ơn bạn đã giúp đỡ và chia sẻ để mọi người thích vọc có được một cfw phong cách mới và nếu nó ổn định đừng lỗi lặt vặt thì ăn đứt nhiều lần fw xịn của nokia đó rất cảm ơn bạn!!!

ngokhong09

bạn cho mình hỏi thêm , sao mình theo hướng dẫn của bạn vào ổ z nhưng không rename được tên file Z:/private/200113dd/content/matrixmenudata.xml0. fw này đã hack mà sao kỳ vậy bạn

Ntv_79

lỗi bạn ơi !!! tự động ngừng sac khi chưa đầy pin hoặc thông báo không sạc và đèn sạc không sáng khi sạc còn lại thì nhanh mượt nhưng không biết nó ổn định được bao lâu !!! rất cảm ơn bạn đã giúp đỡ và chia sẻ để mọi người thích vọc có được một cfw phong cách mới và nếu nó ổn định đừng lỗi lặt vặt thì ăn đứt nhiều lần fw xịn của nokia đó rất cảm ơn bạn!!!
Lâu lắm rồi mình không có sạc được nên cũng không biết đèn đóm nó thế nào nữa bạn à!

bạn cho mình hỏi thêm , sao mình theo hướng dẫn của bạn vào ổ z nhưng không rename được tên file Z:/private/200113dd/content/matrixmenudata.xml0. fw này đã hack mà sao kỳ vậy bạn
Copy sang C thì bạn mới đổi tên được!

Bản này không đọc được file flash bác Ntv_79

Kỳ vậy ta. Mình vẫn cù cái em ở bài số 1 cười khành khạch và nghe hòn đá cô đơn.flv ngon lành mà!

chithang

Kỳ vậy ta. Mình vẫn cù cái em ở bài số 1 cười khành khạch và nghe hòn đá cô đơn.flv ngon lành mà!

còn em thì mở lên báo là không mở được tập tin :((

Last edited by a moderator:

vuchicuong123

Đã trả lời chithang và kèm link trên bài số 1. Bạn qua đó nhé.

Thực ra lần này là xử lý được cái statistic.dll để không lỗi search danh bạ thông minh và nhận bàn phím qwerty như đã nói ở đây thôi!
mình ko thấy line fix danh bạ thông minh và ban phím ảo cho mình xin đi.

tientuphudu

sao trong bản BẢN TÌNH CUỐI đo bằng xplore mình thấy tốc độ cpu là hơn 600MHz,bản này thì lại xuống còn 438MHz sao bạn. và cái effect hơi bị chậm cộng nặng :))

Ntv_79

còn em thì mở lên báo là không mở được tập tin :((
:-? Hay là cài cái flashlite vào xem. Flash xong mình đã test luôn OK mà.

Thực ra lần này là xử lý được cái statistic.dll để không lỗi search danh bạ thông minh và nhận bàn phím qwerty như đã nói ở đây thôi!
mình ko thấy line fix danh bạ thông minh và ban phím ảo cho mình xin đi.
Đó cài bài mình quote nguyên bên Tây ở topic kia đó. Bạn làm theo đó để tạo cái file .txt copy vào và lấy cái statistic.dll của bản C6, hoặc lấy luôn folder đó trong bản của mình (vì theo cái Fix FM là phải lấy cái statistic.dll của gốc N97 -> không search danh bạ và ko có qwerty)

sao trong bản BẢN TÌNH CUỐI đo bằng xplore mình thấy tốc độ cpu là hơn 600MHz,bản này thì lại xuống còn 438MHz sao bạn. và cái effect hơi bị chậm cộng nặng :))
Hiệu ứng bản này là nhẹ nhàng nhất rồi đó. Còn cái cpu là fake chỉ số thôi!

Chỉnh sửa cuối:

chithang

E cài vào báo phần cài đặt có sẵn rồi bác,vậy phải làm cách nào cài được bác

Ntv_79

E cài vào báo phần cài đặt có sẵn rồi bác,vậy phải làm cách nào cài được bác
Mình đoán là bạn đã cook lại gì đó chứ bản mình dùng flash ngon lành luôn mà. Bạn xóa các folder hệ thống trên thẻ và bộ nhớ 32G trước khi flash. Hoặc bạn bung cái flashlite đó ra ném vào rofs2/

Bằng chứng đây. Mình cù em nó cười khanh khách nè

Chỉnh sửa cuối: