• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

✯ CFW N97 FM TRANSMISSTOR FINAL FULL FIX [25.3.2012] ✯ Thêm Link Apps cần thiết

shyboys

@Ntv_79: Sao bản này mình ko dùng dc TTpod nhỉ? Cài Ok! Nhưng lúc vào toàn bị đẩy ra, nhìn dc mỗi cái logo of nó >"<

Ntv_79

@Ntv_79: Sao bản này mình ko dùng dc TTpod nhỉ? Cài Ok! Nhưng lúc vào toàn bị đẩy ra, nhìn dc mỗi cái logo of nó >"<
Cài patch for run chưa? Hoặc cài bản ttpod khác coi sao. Mình dùng OK đó

shyboys

Cái ROMPatcher Plus đấy ak? mình có 2 cái: Isntall Server RP+ và open4All RP+ đều Apply rồi.
Cài các bản khác cũng vậy.

shyboys

Cái ROMPatcher Plus đấy ak? mình có 2 cái: Isntall Server RP+ và open4All RP+ đều Apply rồi.
Nhân tiện cho mình xin cái Themes N8 white vs nhé! :)
Tks!

Chỉnh sửa cuối:

kinkina2009

có bạn nào xài ola không nhỉ :D , xài đc 1 lần , lần sau nhấn vào icon không cử động :D .

Ntv_79

hình như mọi ngờui chán dùng S60v5 nữa rùi, các bản CFW trước thì comment kinh, bản này vậy mà chỉ có 8 trang, bùn cho số phận 1 chiếc N97.
Bạn này phát biểu cảm tính quá nhỉ, chắc là do bạn không dùng N97 rồi. Comment ít cũng có thể là do bản này là quá tuyệt rồi, không phải nói nhiều thêm nữa.:))

có mod full thay vào bạn ới
p/s: tưởng mỗi mình có em dế nát vậy mà n97 bác NTV_79 nát hơn của mình ;))
Ấy chết, sao nói là nát, mất giá thì sao. Vẫn full box, hộp trùng emei, đầy đủ phụ kiên mà. Chỉ hơi chầy xước tí thôi =))

Nhân tiện cho mình xin cái Themes N8 white vs nhé! :)
Tks!

Theme thì bên theme đã post, bạn qua đó tìm lại. Cái patch for run ttpod chứ không phải mấy cái patch của rp. Bạn nên cài bản ttpod khác, vì một số bản sau này đã tích hợp cả cái đó rồi. Mình đang dùng bản 4.40 Việt hóa bởi kienvp > OK

Đã làm xong bản mới tích hợp miniCMD dùng cả Tab và Swipe to Unlock, không biết anh em có cảm hứng flash tiếp không để up nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

Ấy chết, sao nói là nát, mất giá thì sao. Vẫn full box, hộp trùng emei, đầy đủ phụ kiên mà. Chỉ hơi chầy xước tí thôi =))
[/B]
Ful box hộp trùng emei lại còn đầy đủ phụ kiện mà chỉ hơi xước một tý. Thế thì không lo mất giá đâu anh chỉ hơi xuống giá thôi :))
có bạn nào xài ola không nhỉ :D , xài đc 1 lần , lần sau nhấn vào icon không cử động :D .
tắt đi bật lại máy xem sao

thangkho0909

Xin pro cứu dùm !
Mình chạy JAF rồi, tới bước chọn RM thích hợp -->chọn RM-505 (máy của mình N-97) thì không tìm thấy file flash MCU.

Mình đã down core and other và file rofs2.V21 và chép vào thư mục C:\Program Files (x86)\Nokia\Phonenix\Products\RM-505 như hướng dẫn.

Last edited by a moderator:

kinkina2009

Bạn này phát biểu cảm tính quá nhỉ, chắc là do bạn không dùng N97 rồi. Comment ít cũng có thể là do bản này là quá tuyệt rồi, không phải nói nhiều thêm nữa.:))

Theme thì bên theme đã post, bạn qua đó tìm lại. Cái patch for run ttpod chứ không phải mấy cái patch của rp. Bạn nên cài bản ttpod khác, vì một số bản sau này đã tích hợp cả cái đó rồi. Mình đang dùng bản 4.40 Việt hóa bởi kienvp > OK

Đã làm xong bản mới tích hợp miniCMD dùng cả Tab và Swipe to Unlock, không biết anh em có cảm hứng flash tiếp không để up nhỉ?
có gì mới với cái miniCMD không anh ??

Ful box hộp trùng emei lại còn đầy đủ phụ kiện mà chỉ hơi xước một tý. Thế thì không lo mất giá đâu anh chỉ hơi xuống giá thôi :))

tắt đi bật lại máy xem sao
không được bạn à, gỡ ra cài lại thì đc . ^^ , sau lại bị

yoongy

Cái n97 tưởng yên phận trong bộ sưu tập S60 của mình thì h bị lôi ra nghịch nữa ! há há, thích ghê. thanks pac ntv_79 nhìu nhá. bản này sài hay lắm, cảm nhận lúc đầu là vậy. mong nó sẻ ổn định lâu dài !!!

Tuyent

Trước tiên xin cảm ơn bác NTV_79 đã nhiệt tình với anh em dùng N97.
E đã làm theo hướng dẫn Flash xong máy chay ngon nhưng không bật được bộ phát FM có phải máy e bị sao không bác.....

Ntv_79

Trước tiên xin cảm ơn bác NTV_79 đã nhiệt tình với anh em dùng N97.
E đã làm theo hướng dẫn Flash xong máy chay ngon nhưng không bật được bộ phát FM có phải máy e bị sao không bác.....
Kiểm tra xem đúng file chưa, có nhầm lẫn gì không? Format với *#7370# xem sao. Nếu vẫn không được thì chắc chắn bạn nhầm file. Flash lại, và xóa các folder hệ thống trên E và thẻ trước khi flash. Chắc chắn OK. Goodluck!

Tuyent

Kiểm tra xem đúng file chưa, có nhầm lẫn gì không? Format với *#7370# xem sao. Nếu vẫn không được thì chắc chắn bạn nhầm file. Flash lại, và xóa các folder hệ thống trên E và thẻ trước khi flash. Chắc chắn OK. Goodluck!

Vâng. Em đã làm theo hướng dẫn : Dow down Core and Others về giải nén được folder RM-505, down file RM-505_22.0.110_prd.rofs2 FM transmisstor OK - Fix nghe nhac - Fix patches in E.rar về giải nén copy vào folder RM-505 kia, ->>> Flash.
Trước khi Flash e đã 4mat thẻ, bộ nhớ máy. Flash xong e lại 4mat bằng lệnh *#7073# Vẫn không được. nhờ bác nhìn kĩ xem em có sai sót gì không hay tại máy e ạ.
Cảm ơn bác nhiều!

yoongy

Bác ntv_79 ui à !!!

Ntv cho minh hỏi 2 vấn đề nhá:
*1: mình hay bị 1 lổi quang trong đó là khi có cuộc gọi đến mình không thể Swipe to Anwser cũng khong Swipe to Unlock được. Dùng nút gạt or trưột bàn phiếm lên thì cũng ko tap để trả lời được. Khj cuộc gọi kết thúc thì mình lại use bình thường. mình nghĩ đây không phải là lổi của màng hình camứng.... vậy lổi là do đâu vậy Ntv_79, và bác có cách khắc phục không bác ? mà bác có bị vậy bao h chưa bác ?
*2: Mình dùng Tiếng Anh nhưng Khi dùng phần mềm đổi font như FontRouterMan hay FlipFont thì cái biểu tượng Option ngoài homescreen nó chuyển thành $ nhìn khó chịu quá mà use font góc thì nó ko thẩm mĩ :D ! Bác Ntv_79 có cái font nào mà nó tiện cho việc đổi font mà không bị lổi biểu tượng hông bac ? Tiếng việt càng tốt vì mình hay use để đọc file word. Mình thích font BlackChancery của FontRoutern nhưng khi setup cho CFW này thì ôi thôi rồi Option và Back nó biến thành.........
Mong bác giúp đở "vì n97 forever"

kinkina2009

Ntv cho minh hỏi 2 vấn đề nhá:
*1: mình hay bị 1 lổi quang trong đó là khi có cuộc gọi đến mình không thể Swipe to Anwser cũng khong Swipe to Unlock được. Dùng nút gạt or trưột bàn phiếm lên thì cũng ko tap để trả lời được. Khj cuộc gọi kết thúc thì mình lại use bình thường. mình nghĩ đây không phải là lổi của màng hình camứng.... vậy lổi là do đâu vậy Ntv_79, và bác có cách khắc phục không bác ? mà bác có bị vậy bao h chưa bác ?
*2: Mình dùng Tiếng Anh nhưng Khi dùng phần mềm đổi font như FontRouterMan hay FlipFont thì cái biểu tượng Option ngoài homescreen nó chuyển thành $ nhìn khó chịu quá mà use font góc thì nó ko thẩm mĩ :D ! Bác Ntv_79 có cái font nào mà nó tiện cho việc đổi font mà không bị lổi biểu tượng hông bac ? Tiếng việt càng tốt vì mình hay use để đọc file word. Mình thích font BlackChancery của FontRoutern nhưng khi setup cho CFW này thì ôi thôi rồi Option và Back nó biến thành.........
Mong bác giúp đở "vì n97 forever"

vì bản này dùng font chữ đã edit lại cho giống belle đó bạn . Mún thì phải đợi người edit font của bác dùng mới không bị lỗi hiển thị ^^

Last edited by a moderator:

Ntv_79

@: yoongy

Swipe to answer, unlock... OK. Kiểm tra lại máy bạn nhé! Muốn không lỗi thì bạn mod lại font đó với phần mềm FontCreater nhé!
Bài viết chỉ cần bình thường thôi không cần phải màu mè thế đâu.