• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

✯ CFW N97 FM TRANSMISSTOR FINAL FULL FIX [25.3.2012] ✯ Thêm Link Apps cần thiết

kinkina2009

có cách nào backup các phần mềm ứng dụng cài đặt sẵn không nhỉ , chứ mỗi lần cài lại oải quá ==

Ntv_79

có cách nào backup các phần mềm ứng dụng cài đặt sẵn không nhỉ , chứ mỗi lần cài lại oải quá ==
Bạn Sao lưu (backup) lại trong Q.lý file ấy, tích cả mục Sau lưu file. Sau đó Phục hồi lại. Nhưng như vậy có thể sẽ phát sinh lỗi. Tốt nhất là cài lại cho lành. Và trên thực tế, nó đã tự cài lại những phần mềm cài trên thẻ cho bạn khoảng 80% roài.

kinkina2009

Bạn Sao lưu (backup) lại trong Q.lý file ấy, tích cả mục Sau lưu file. Sau đó Phục hồi lại. Nhưng như vậy có thể sẽ phát sinh lỗi. Tốt nhất là cài lại cho lành. Và trên thực tế, nó đã tự cài lại những phần mềm cài trên thẻ cho bạn khoảng 80% roài.

tự cài lại 80% là sao a :D

Ntv_79

tự cài lại 80% là sao a :D
Nếu bạn không xóa các folder hệt thống trên thẻ thì sau khi flash máy nó tự động cài lại các phần mềm đã cài trước đó trên thẻ. Tuy nhiên kể cách này vẫn có thể phát sinh các lỗi không biết trước. Nên khuyến cáo mạnh mẽ các bạn nên xóa các folder hệ thống trên bộ nhớ 32G và thẻ nhớ trước khi flash. Cài lại từ đầu sẽ đảm bảo máy sạch sẽ và hoạt động trơn tru, mượt mà và ổn định nhất!

tientuphudu

Có lỗi này bác coi lại thử nhé. khi dùng công cụ "gỡ phần mềm" cài sẵn trên máy gỡ phần mềm thì mất hết icon và đường dẫn của các chương trình khác mới cài vào máy(ko phải tích hợp sẵn trong máy)
fomat lại rùi làm lại cũng bị tương tự

Last edited by a moderator:

Ntv_79

có lỗi này bác coi lại thử nhé. khi dùng công cụ "gỡ phần mềm" cài sẵn trên máy gỡ phần mềm thì mất hết icon và đường dẫn của các chương trình khác mới cài vào máy(ko phải tích hợp sẵn trong máy)
fomat lại rùi làm lại cũng bị tương tự

Khẳng định là không có lỗi đó, gỡ bình thường. Bạn nên format bộ nhớ 32G và thẻ nhớ trước khi flash. Tuy nhiên khi cài quá nhiều phần mềm thì phần gỡ bỏ mặc định của máy thường khó/không hoạt động được nữa. Cài UninstallKing hoặc appUninstall để gỡ bỏ.

Chỉnh sửa cuối:

tientuphudu

không phải cái đó.em dùng uninstall gỡ bị lỗi í.bác coi thử.
À tiện đây cho em xin cái mod camera ko tiếng vơí mâý cái file patch trong roompatch với.cái pdf plus sao mà mở file vẫn lỗi.hix

hoangnnm

Hic hic, cảm ơn anh NTV_79.
Em đã down về flash thử, nhưng cứ đến đoạn cuối là bị failed, không rõ vì sao, em rút cáp, tháo pin ra flash lại bao nhiêu lần vẫn thế, hic hic

Đoạn này đây ạ :

Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

blackpetal

Hic hic, cảm ơn anh NTV_79.
Em đã down về flash thử, nhưng cứ đến đoạn cuối là bị failed, không rõ vì sao, em rút cáp, tháo pin ra flash lại bao nhiêu lần vẫn thế, hic hic

Đoạn này đây ạ :

Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

Nếu nó chạy hết cái đoạn xanh rồi mà báo như vậy là flash ok rồi đó bạn,rút cáp ra rồi tháo pin/gắn pin vào/khởi động lại là ok,thưởng thức thôi.
Chứ bạn có flash cả chục lần thì nó vẫn báo như vậy thôi àh.

hoangnnm

Nếu nó chạy hết cái đoạn xanh rồi mà báo như vậy là flash ok rồi đó bạn,rút cáp ra rồi tháo pin/gắn pin vào/khởi động lại là ok,thưởng thức thôi.
Chứ bạn có flash cả chục lần thì nó vẫn báo như vậy thôi àh.

cám ơn bạn, mình đã dùng được rồi .
nhưng sao mình không tim thấy cái widget đồng hồ và cái theme giống như trong hình của NTV_79 vậy nhỉ ?

blackpetal

nhưng sao mình không tim thấy cái widget đồng hồ và cái theme giống như trong hình của NTV_79 vậy nhỉ ?

Widget đồng hồ nào bạn,nếu là cái đồng hồ to thì bạn xem a Ntv hướng dẫn nè:Link trên bài số 1. Trong Ứng dụng tham khảo, Belle statusbar, mục 4, sau cùng.
Còn theme thì a Ntv có nói là:2 theme: 1 đen icon belle, 1 trắng icon N8

hoangnnm

Widget đồng hồ nào bạn,nếu là cái đồng hồ to thì bạn xem a Ntv hướng dẫn nè:Link trên bài số 1. Trong Ứng dụng tham khảo, Belle statusbar, mục 4, sau cùng.
Còn theme thì a Ntv có nói là:2 theme: 1 đen icon belle, 1 trắng icon N8
Cám ơn bạn đã hướng dẫn, ý mình là cái theme mà có nền xám trong ảnh giới thiệu í, nhìn đẹp quá

Ntv_79

bạn cho xin cái hình khởi động, kết nhất cái này
Hình khởi động nào nhỉ? resource/apps/splashscreen.mif hoặc resource/apps/starup.gif

Theme đã up rồi mà, xem trong mục Hỏi - Đáp nhé!

Chỉnh sửa cuối:

a2king

hình như mọi ngờui chán dùng S60v5 nữa rùi, các bản CFW trước thì comment kinh, bản này vậy mà chỉ có 8 trang, bùn cho số phận 1 chiếc N97.