• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 Mini for 523x by Nguyễn Duy Thanh (11/06/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

NGỪNG CẬP NHẬT, ĐÃ KO CÒN SỬ DỤNG S60V5.

Mình xin gửi lời chia tay đến các thành viên box s60v5, từ khi sử dụng 5233 đến giờ đã lôi mình đến với PDAViet. Mình vẫn nhớ như in những ngày đầu học flash, cook, rồi thời điểm fw C6 mới ra cho 523x, v..v... Cống hiến của mình chẳng đc bao nhiêu nhưng cũng quen đc thêm những người bạn mới, cũng giúp đỡ đc 1 vài người, cũng giúp box có thêm ít ỏi bài viết.

Mong rằng, những thành viên box, ai ai cũng cố gắng hoạt động tốt, nhường nhịn, bình tĩnh hơn để giúp 1 PDAViet mạnh mẽ hơn. Thân mến! 1 lần nữa tạm biệt các bạn trong box, chúc các bạn may mắn, khỏe mạnh.

THÔNG TIN & TÍNH NĂNG
  • Port N97 mini v12.0.110 trên nền 523x v40.
  • Đầy đủ các mod cơ bản mới, cũ cho hệ thống hoàn hảo (ko cần nhắc lại dài dòng).
  • Mod cải thiện pin, tối ưu ram, tăng tốc cpu.
  • Icon full Anna mix cùng bộ X7 lite icon.
  • Có thể thay đổi bootscreen ở thư mục E:\Boot với tên các file khoidong.gif, tatmay.gif.
  • Camera đc sửa lỗi tối đa, tăng chất lượng ảnh, video.
  • Font full ký tự, hỗ trợ tiếng Trung, Hàn.
  • Effect nhẹ nhàng (các bạn thích thì có thể tự thay effect nào mà bạn muốn).
  • Tích hợp đầy đủ các ứng dụng: Ovi Maps 3.06, Ovi Store phiên bản mới nhất, Accel Switch, MemCheck, BTSwitch, Khóa máy 1 chạm, Rompatcher+, Conversation.
HÌNH ẢNH:
*Hình động đã đc nén cho nhẹ nên hơi nhòe, thông cảm :(

ỨNG DỤNG CẦN THIẾT:

1. Nếu ko thích đèn phím cứng tắt hãy download file "Bật đèn phím cứng" và dùng X-plore copy vào ổ C theo đường dẫn.
  2. Chuyển đổi sang menu 4x4 icon nhỏ download tại đây (sau khi cài, bấm vào icon, màn hình nháy 1 phát => khởi động lại bạn đã có menu như ý). Nếu thích chuyển đổi về 3x4 thì chỉ việc xóa ứng dụng.
  3. Ứng dụng chuyển đổi menu sang 4x4 icon lớn download tại đây (làm tương tự phần 2).
  4. Ứng dụng chuyển đổi menu sang 5x4 download tại đây (làm tương tự phần 2).

CHÚ Ý:
  1. Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.
  2. Flash tích theo hình dưới:

Chỉnh sửa cuối:

M4_Vu0ng_001

bản này theme không đẹp bằng bản C6 lai kia,bản kia theme anna đen xám nhìn chất hơn nhiều,DT cho mình hỏi muốn thay theme ở bản trước mà muốn full icon như bản này thì làm thế nào???

darkangel762

bản này theme không đẹp bằng bản C6 lai kia,bản kia theme anna đen xám nhìn chất hơn nhiều,DT cho mình hỏi muốn thay theme ở bản trước mà muốn full icon như bản này thì làm thế nào???

bạn bung file rofs của bản cũ ra. vào Resource\skins và private\10207114\import cóp 2 folder theme bạn muốn ra. ném vào rofs của bản này

M4_Vu0ng_001

bạn bung file rofs của bản cũ ra. vào Resource\skins và private\10207114\import cóp 2 folder theme bạn muốn ra. ném vào rofs của bản này

quên mất,bản mới cập nhật của DT full icon rồi,tại mình đang dùng bản chưa cập nhật nên hỏi thế ,hehe

M4_Vu0ng_001

bạn đừng có chuyện bé mà làm to nha :-?? mọi người xem mình có ns gì đâu :-??
hai bạn bỏ qua cho nhau đi,có gì đâu mà,
mình thấy tên Tung kia cũng pro,cơ bản là ăn nói nghe tục quá nên ae mình mới ko thích thôi,,thực ra ai cũng giỏi cả.
stop mấy cái vụ cãi nhau ko cần thiết này nhớ mấy bạn

thangku1989

bạn đừng có chuyện bé mà làm to nha :-?? mọi người xem mình có ns gì đâu :-??
đc tôi với bạn không nói gì với nhau nữa để tránh làm to chuyện. tôi cũng không muốn có cãi nhau lần nữa ở tops này

Status
Không mở trả lời sau này.