• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 Mini for 523x by Nguyễn Duy Thanh (11/06/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

hongminh004

thanks DT nhiều nhé. Đợi mãi.. Để test xem tn.
Ps:ai mún cãi nhau thì dùng chức năng nt riêng nhé. Hãy tôn trọng mọo ng và chủ tp. Thanks!

NguyenDuyThanh

Các bạn cứ dùng và đề xuất, nhận xét nhá.

Mình thời gian này lại bận rồi nên ko cập nhật đc nhiều, hiện tại bản C6 của mình đã hoàn toàn hoàn thiện. Bản N97mn cũng tương đương như vậy (ai cần 1, 2 thứ thì tự cook thêm). Khi rảnh mình sẽ cập nhật phiên bản tiếp theo cho fw N97mn.

Hiện tại mình cũng đang cần ổn định fw chứ cook nhiều quá flash hoài cũng mệt lắm, mình thì vẫn trung thành C6 ^_^

Luu_Tan_Vu

c6 thì có cách nào tăng thời gian pin lên k duy thanh mình thử côk c6 rồi nhưng mau hết pin nên xài n97 mini.

topzjn

Writing cmt...
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_40.1.003_prd.core.C00...
Sending CMT HASH for ADA
Sending CMT HASH for KEYS
Sending CMT HASH for PRIMAPP
Sending CMT HASH for RAP3NAND
Sending CMT HASH for PASUBTOC
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected, sending...
Sending CMT HASH for SOS*UPDAPP
Sending CMT HASH for SOS*ENO
Sending CMT HASH for SOS*DSP0
Sending CMT HASH for SOS*ISASW
Sending CMT HASH for SOS+CORE
Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V22...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_40.1.003_001_001_U001.uda.fpsx...
No write data, skiping write...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: V ICPR72_10w42.2
26-11-10
RM-625
(c) Nokia
APESW: V 40.1.003
VariantSW: V 40.1.003.BINH24
Prodcode: 0597962
Done!

Đã test xong, Dùng rùi từ 2 nhận xét sau nhé :D
nói chung là ok thôi... thank DUYTHANH nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

longbs

DT cho xin cái theme màu xám óng ảnh vủa bản anymous v10 đi. :D cái theme đó pro lắm. thêm full icon ana thì càng tốt :D

anhphu18

đang sài, nói chung là mọi thứ ok hết, chỉ trừ một số thứ:
ovistore không khởi động được
phải down từ điển về
không có auto install
còn lại ok hết, ram cao, pin đnag test. mà sao ko tích hợp bàn phím toàn màn hình nhìn cho sướng, bàn phím này nhìn chán mốn chết
một số ngu kiến của em

longbs

phải down từ điển về
không có auto install
còn lại ok hết, ram cao, pin đnag test. mà sao ko tích hợp bàn phím toàn màn hình nhìn cho sướng, bàn phím này nhìn chán mốn chết
một số ngu kiến của em
mình cùng ý kiến với bạn, dùng bàn phím sym 3. toàn màn hình nhìn cho thích. chứ màn bé tí thế nhắn tin dài nhìn lại khó lắm à :(

boy_online01

Topic quá H.O.T luôn! Mình chưa từng thấy topic nào có đông người xem như thế, nhất là vào giờ này :O. Chúc DuyThanh thành công (cùng họ với mình :p) =D>=D>=D>=D>=D>=D>

Hiện tại có 24 người xem chủ đề này (17 thành viên và 7 khách)

boy_online01
anhphu18
b4db0y_5292
barracuda
drthanh88
gaumeoo
gietaibaygio27
longbs
nhoxjnhzai
nick8
only_you_bn2000
sieutocdo1994
toi_tay
topzjn
TY_muonnam
vurain84
winsky

topzjn

Màn hình ngang S60^5 nhắn tin tuy không đẹp nhưng lại thuận tiện cho việc nhắn tin,nhiều ngườì thích mà :D. thích thì quay lại bản 04/06 :))

mjnha9

thanks ban
minh flash 3 lan sao ram cung chi co 55 la cao nhat vay minh mac loi j cac ban giai dap giup minh duoc khong
bac Duy thanh bao co hieu ung theme sao minh k thay j nhi ^^
sỏyy viet khong dau

levanson_86

xin các pro chỉ giúp làm thế nào để thay bàn phím của bản NDT 04/06 cho bản này nhỉ?

socloc20

bản này tốt đó chứ, ram cao, pin chưa thử nhưng chắc cũng ok, sửa được cái bàn phím tự động quay ngang là hoàn thiện rùi, thank miệng nha Duy Thanh :D

socloc20

phải down từ điển về
không có auto install
một số ngu kiến của em
Cái autoinstaller xài có đúng 1 lần khi vừa flash xong, cook vào chi hả bạn, ngốn ram nữa, bạn down file sis về rùi cài vào cũng được mà :D
Bàn phím sym^3 mình chỉ thấy đẹp và tiện khi để màn hình dọc chứ nhắn tin thấy không quen như bàn phím cũ, lâu lâu nhầm nút nữa, bạn thích thi qua topic của overyou down về rồi nhét vào rofs2 là xong :D, cá nhân mình toàn xài bàn phím swype vừa nhanh vừa tiện :D

huyhieu901

bạn nao cho mình hỏi bản này ram có ổn định kô chạy có mượt kô?????????

tc89

Hiện tại m đã thấy lỗi. K chỉnh đc thời gian khóa phím. Ai fix đc k?

darkangel762

Hiện tại m đã thấy lỗi. K chỉnh đc thời gian khóa phím. Ai fix đc k?

bạn thử bung rofs ra. chỉnh trực tiếp trong file private\10202be9\101F877A.txt xem đc hok. Mặc định DT chỉnh 45s. Bạn chỉnh lại theo ý bạn ở dòng
0x5 int 45 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

Status
Không mở trả lời sau này.