• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 mini for X6 Pokemon Fan Beta version By Dale

Status
Không mở trả lời sau này.

minhdale

N8 mediabar by Dale.
Chư thớt up lại mod này cho mình nhé.Hình như bạn có up mod này rồi nhưng link die:(
Cái đó dành cho s^1 tức là mấy FW gốc ấy.còn cái N8 mediabar của N97 riêng bạn à :).
Link down da du file can thiet chua?co phai chep de vao fw goc k ban?
Bạn download thêm core của bình tại link dưới là đủ hết.Bạn nên xóa hết FW gốc đi sau đó mới copy vô.
http://adf.ly/ZGha

mod conversation VH nằm trong topic của ngviethoa đó bạn :)

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Cho C6 thì cả đống :)).Bạn cứ lên google search hoặc lấy cái bộ icon của bình là có mà :))

minhdale

Lạ nhỉ :-?.Mình vẫn dùng bình thường mà.Thỉnh thoảng có 1 số theme có bộ mediabar riêng đó nên nó sẽ thay thế bộ gốc.Bạn thử đổi theme khác xem sao :-?.
Còn ko hoạt động là do FW chứ đâu phải do lỗi của icon :-??.Mới tìm thấy 1 mod mới "đồng hồ của S^3 ở HS".Mong chờ mọi người post bug để sửa chữa cho bản sắp tới ;;)

samiboy007

đồng hồ của S^3 ở HS cái này nó như thế mô. up hình xem xét nào

Bạn biết chỉnh ngôn ngữ VI mặc định khi flash ko vậy. chỉnh cái bootdata ko đc

minhdale

Chỉ là xóa bỏ mấy cái ranh giới giữa đồng hồ với pro5 và ngày tháng thôi :)).Cái chỉnh trong bootdata đã thử nhưng ko ăn thua.Sao cậu ko thử del ngôn ngữ eng đi xem sao :)).Lúc đó còn mỗi việt nó sẽ tự boot :))

Từ tối qua đến giờ mà ko ai có ý kiến về gì bản này sao.Chẳng lẽ đã gần hoàn chỉnh rồi à :)).Cái vụ MP thì chắc phải bỏ mpx 15.02 trong rof2 sau đó tự update MP sau khi Flash thì hơn :-?.Vẫn chưa tìm được lỗi làm sao mà cái Best Screen Snap lại ko cài được cả :(

boy_online01

Dale cho mình xin mod chạm vào màn hình là đèn sáng lại khi ko khóa tự động với. Trong blog binh24 mình ko tìm thấy? Cái mod mà khi màn hình tắt hẳn, chạm vào nó lại sáng lại ý.

drthanh88

bản sau bạn add thêm cái esaykeylock với cái memcheck, kill me vào ko? hoặc bạn có thể gửi link dowload những phần mềm này cho mình xin ko?

minhdale

Được mình sẽ gửi hoặc nếu thêm nhiều người yêu cầu thì mình sẽ cook vô luôn.Nhưng easykeylock thì nó luôn update vì vậy cook vô là rất bất tiện khi muốn cài thêm skin hoặc update :-?.
Thế bạn dùng thấy thế nào.Ổn hơn C6 chứ ;;).

drthanh88

mình dùng thấy cũng ổn, chưa thấy lỗi j cả. ram thì lúc khởi động tầm 58mb nhưng dùng một thời gian thì xuống còn khoảng 39mb, chắc do minh chay ẩn cả ISMS nữa, cái này tốn ram quá. bạn mod cả cái 3dphotoview vào nữa nhé, pin thì minh vẫn đang test tiếp. mà sao các bạn dùng còn nhiều ram trống vậy nhỉ? mình có dùng các phần mềm giải phóng ram mà trung bình cũng chỉ đc khoảng 40mb, chỉ chay ẩn isms.

minhdale

Update 1 số hình ảnh.

Đây là bản Beta 2 với Music icon fix, Clock S^3 (để ý kĩ cái clock sẽ thấy ;)) - nếu ko để ý ra thì mình sẽ nói: đó là cái vạch nối giữa calendar, profile và clock đó :)) )

samiboy007

Có mod ẩn hjện icon + hướg dẫn k send cho mình với.
Ẩn mấy icon,gjốg như radio vậy đó.chỉ có trog menumusic thôi.

mà mấy hình này chụp hồi nào zị?năm ngoái ah.

Dragon459

Manager
bản này sao m flash xong lúc khởi động nguồn chỉ rung lên rồi thôi.chứ k hề chạy là sao nhi????
sang nay chỉ kịp flash 2 lần rồi đi học luôn.nhưng 2 lần đều chỉ báo rung rồi thôi.kết quả tương tự nhau
sau đó phải flash tạm lại bản gốc để còn đi học.có bác nào bị lỗi như thế k??

minhdale

Có mod ẩn hjện icon + hướg dẫn k send cho mình với.
Ẩn mấy icon,gjốg như radio vậy đó.chỉ có trog menumusic thôi.

mà mấy hình này chụp hồi nào zị?năm ngoái ah.
Cái đó thì chỉ cần edit xml là xong mà :)).Cái hình này chụp khi vừa flash xong :)).Bạn để ý xem cái clock đặc biệt đó là biết mà :)).Làm gì có fW nào có cái clock đó :))
bản này sao m flash xong lúc khởi động nguồn chỉ rung lên rồi thôi.chứ k hề chạy là sao nhi????
sang nay chỉ kịp flash 2 lần rồi đi học luôn.nhưng 2 lần đều chỉ báo rung rồi thôi.kết quả tương tự nhau
sau đó phải flash tạm lại bản gốc để còn đi học.có bác nào bị lỗi như thế k??
Thế thì bạn nên xem lại các file flash của bạn.Del tất cả các file trong C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559 sau đó mới copy vô core và rof2 của mình.

Bản beta sau mình sẽ remove hết theme trong core \-/

Dragon459

Manager
m đã cop đè 2file của bạn lên fw gốc dow bằng navifirm rồi mà.flash xong vẫn thế.tối học về thửlại xem sao.các bạn post bài nên post cả folder RM-559 lên để anh em k bị lỗi khi flah

Status
Không mở trả lời sau này.