• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 mini for X6 Pokemon Fan Beta version By Dale

Status
Không mở trả lời sau này.

Dragon459

Manager
fix được cái lỗi lệch cảm ứng là khá ổn đấy.m thấy bản cfw nào cũng bị lỗi lệch ấy.nhắn tin hơi ức chế
mà bạn có thể giúp mình thêm cái hiệu ứng kia vào 1 bản riêng được k??m rất thích hiệu ứng đó.hôm qua thử thêm vào C:\resource\ rồi mà k được
please

Chỉnh sửa cuối:

anhthangtdn

Thanks to :binh24, ngviethoa, Coderus, PNHT, ....

Vài hình ảnh cho bản CFW:

-Mod:
+ N8 icon by Binh24
+ N8 mediabar by Dale
+ Thay màn hình khởi động và tắt máy (mình là 1 fan của Pokemon
+ Vô hiệu hóa Ovi contact
+ Hack vĩnh viễn với installserver
+ Không có chương trình nào khởi động cùng máy
+ Tắt hoàn toàn chương trình chạy ngầm
+ Nhạc chỉ đọc ở E:\Music\, tự động quản lí các thay đổi ở thư mục E:\Sounds\, E:\Download\ (tức là bạn có thể để nhạc chuông ở bất kì đâu trong E:\sounds\ or E:\Download\
+ Vô hiệu màn hình chào mừng tay nắm tay của Nokia cho việc khởi động đạt hiệu suất tối đa.
+ Came trả ram sau khi thoát.
+ Xóa FOTA
+ Bật cache ở tất cả ổ đĩa
+ Tăng chất lượng ghi âm tối đa
+ Khôi phục download sau khi gặp sự cố
+ Tăng âm lượng cuộc gọi lên 9
+ Tăng tốc Music Player
+ Tăng tốc xoay màn hình
+ Tăng Cache ổ đĩa
+ Chuyển cache ram sang c
+ Tối ưu CPU giúp máy chạy bình thường và ko ăn pin
+ Fix lỗi rompatcher ko tự auto
+ Thêm Restart cho menu nút nguồn
+ Thêm conversation VH
+ Swipe to unlock
+ Rompather+ 2.6
+ Notification 1.05 VH
+ Light mod
+ 5800 Music Player + mpx 15.02
+ Tắt rung khóa phím
+ PC suite fix thành Ovi Suite (giống X6)
+ Ovi Suite nhận phone là X6
+ máy tính nhận X6-00 khi kết nối ổ đĩa chung
+ Audio Code 5800
+ Chữ căn giữa giống S^3
+ Global race 5800
+ Thay icon pin
+ giả 4G
+ S^3 Clock Widget
+ icon dialer mới
+ Remove themes trong Core

............
Đây là phiên bản beta nên có 1 vài lỗi xẩy ra.Điển hình là mặc dù đã add mpx 15.02 nhưng vẫn ko thể hiển thị lời bài hát.ko thể cài được best screen snap (nên ko chụp hình được).Mình post tạm nên để mọi người cùng nghiên cứu đưa ra bản final.Có thể mod bàn phím s^3 nhưng sẽ bị xung đột với center text.Nếu bạn nào cần thì tự mod hoặc yêu cầu người khác làm hộ.

Link Download

Core N97 mini for X6 v31
pass: binh24
Rof2 By Dale
pass: dale

Download 2 file về sau đó del hết các file FW gốc trong folder RM-559 (nếu có).Sau đó flash với JAF

pass dow file Rof2 có đúng đâu bạn?

linh2911

Hồi còn dùng 5800 thích cái FW N97 lắm, dùng pin rất trâu, nghe nhạc hay, đẹp.
Mong bạn sẽ có thêm nhiều FW cho ae trên 4rom cook mod ^^.

minhdale

À nhầm phải là Dale :p.

Phải dùng c2z thì mới dùng effect ở c được.

vinhvinh305

ai dung thu ban nay cho hoi co cai duoc phan mem ban phim ao dayhand in put khong.minh k thich ban phim mac dinh cho lam

Dragon459

Manager
bác nào xài bản update lần 2 này rồi thì phát biểu cảm tưởng cái coi
vừa mới flash lại bản khác nên ngại flash bản update này quá.mọi người flasg rồi cho xin cái video đi
cái lỗi lệch cảm ứng ở bàn này còn k vậy???:-?

anhthangtdn

vừa mới flash lại bản khác nên ngại flash bản update này quá.mọi người flasg rồi cho xin cái video đi

mình vừa chạy bản này chiều nay. ram tầm 50M chạy rất nuột, cảm ứng mượt không lệch. Có 1 số ứng dụng java ko hiểu sao ko cài được, khi có cuộc gọi nếu cầm tay trái nghe thì màn hình bị xoay ngang (bỏ được cái này thì tốt:D). Chụp ảnh có vẻ ko nét = bản Photon. logo mở tắt máy trong hơi teen=))
Tóm lại chưa phát hiện lỗi lớn nào=D>

boy_online01

Bác dragon459 hay test cfw xem có bản N97 nào dùng được ứng dụng Screenlock FX ko? em thấy bản nào cũng ko kéo được cái mở khóa, nó cứ đơ đơ ý. Ứng dụng hay thế mà ko dùng được. Buồn 5 phút luôn :((

minhdale

Uhm.Bạn có thể copy mod "Disable dialer auto rotate" sẽ ko xoay màn hình khi gọi đâu :D.Cứ lên google search là có đó :)).
Mình cũng ko bít tại sao có 1 số ứng dụng lại build in :-??.chắc tại do rof2 bản beta của bình từ trước nên vậy.Có lẽ nên đợi bản final từ binh thôi :p.Bạn có thể post bug lên blog bình để fix xem sao :-?

Dragon459

Manager
Bác dragon459 hay test cfw xem có bản N97 nào dùng được ứng dụng Screenlock FX ko? em thấy bản nào cũng ko kéo được cái mở khóa, nó cứ đơ đơ ý. Ứng dụng hay thế mà ko dùng được. Buồn 5 phút luôn :((
cái bản kéo khóa giống htc hả bạn http://www.pdaviet.net/showthread.php?126130-M%C3%A0n-h%C3%ACnh-m%E1%BB%9F-kh%C3%B3a-Mobineon-Screenlock-FX-0.85.368
m cũng test được 3 bản n97 nhưng mới chỉ cài có 1 lần.nhưng slide thì chết đứng k kéo được.may mà k vô hiệu hóa gạt nút k thì chỉ còn cách tháo pin
soft ấy hay nhưng k có bản việt hóa nên mình cũng chả máu xài cho lắm.m là người thích dùng hàng nội hơn sính đồ ngoại:))

boy_online01

Uhm.Bạn có thể copy mod "Disable dialer auto rotate" sẽ ko xoay màn hình khi gọi đâu :D.Cứ lên google search là có đó :)).
Mình cũng ko bít tại sao có 1 số ứng dụng lại build in :-??.chắc tại do rof2 bản beta của bình từ trước nên vậy.Có lẽ nên đợi bản final từ binh thôi :p.Bạn có thể post bug lên blog bình để fix xem sao :-?
Bạn thử liệt kê ra những soft built-in xem nào? Vì cơ bản là mọi bản N97 đều từ binh24 mà ra mà :D, bản mình đang dùng cũng vậy, cái Screennap bị nhúng vào rồi thì bạn vào private\2000A582 xóa camera.wav là xong

cái bản kéo khóa giống htc hả bạn http://www.pdaviet.net/showthread.php?126130-M%C3%A0n-h%C3%ACnh-m%E1%BB%9F-kh%C3%B3a-Mobineon-Screenlock-FX-0.85.368
m cũng test được 3 bản n97 nhưng mới chỉ cài có 1 lần.nhưng slide thì chết đứng k kéo được.may mà k vô hiệu hóa gạt nút k thì chỉ còn cách tháo pin
soft ấy hay nhưng k có bản việt hóa nên mình cũng chả máu xài cho lắm.m là người thích dùng hàng nội hơn sính đồ ngoại:))

Nếu việt hóa được thì còn tiếc nữa bác ạ. Ko xài được luôn, CFW C6 vẫn chơi được cái đó mà CFW N97 bó tay :((. Thôi đành được cái lọ thì mất cái chai vậy :(

ledungctd

Bản này nhìn chung ổn nhưng không hiểu sao mình vào
chủ đề -> bình thường lại bị out ra. Các bạn có biết lỗi gì không
chỉ mình với.

minhdale

Bạn thử liệt kê ra những soft built-in xem nào? Vì cơ bản là mọi bản N97 đều từ binh24 mà ra mà :D, bản mình đang dùng cũng vậy, cái Screennap bị nhúng vào rồi thì bạn vào private\2000A582 xóa camera.wav là xong

Nếu việt hóa được thì còn tiếc nữa bác ạ. Ko xài được luôn, CFW C6 vẫn chơi được cái đó mà CFW N97 bó tay :((. Thôi đành được cái lọ thì mất cái chai vậy :(
Sao tự dưng file đó lại lọt vào vậy ta :p.Lúc đầu cũng tìm theo cách extract file sis ra sau đó rà soát nhưng mà lại ko thấy là sao ta :p.
Bản này nhìn chung ổn nhưng không hiểu sao mình vào
chủ đề -> bình thường lại bị out ra. Các bạn có biết lỗi gì không
chỉ mình với.

Mình dùng bình thường mà.Có sao đâu.Mà trước khi flash bạn có del 4 folder private, Resource, sys, system ở ổ E ko :-?

minhdale

Mà tốt nhất sau khi xóa 4 folder đó thì bạn nên format bằng *#7370# thì tốt nhất :D.
Tạm thời lock bản beta vì đã có 20 người download.

Dragon459

Manager
chán nhở.ai kịp test bản này cho xin cái video chiêm ngưỡng đi =D>chưa kịp test

drthanh88

Mình muốn add menu 4.4 vào bản này thì nó có họat động ko vậy. Với lại muốn xin pạn phần mềm khoá phím 1 chạm. Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.