• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 mini for X6 Pokemon Fan Beta version By Dale

Status
Không mở trả lời sau này.

minhdale

Download ở navi làm cái gì hả bạn :-??.Cái này ko được sử dụng bất kì file nào khác chỉ cần download 2 file mình post ở post 1 là đủ các file để flash rồi :acac:.
Up load cả cái folder đó thì lâu lắm :(.

samiboy007

Cái đó thì chỉ cần edit xml là xong mà :)).Cái hình này chụp khi vừa flash xong :)).Bạn để ý xem cái clock đặc biệt đó là biết mà :)).Làm gì có fW nào có cái clock đó :))

Thế thì bạn nên xem lại các file flash của bạn.Del tất cả các file trong C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559 sau đó mới copy vô core và rof2 của mình.

Bản beta sau mình sẽ remove hết theme trong core \-/
hướg dẫn chj tjết nào.mod ẩn hjện icon là 1file .txt

minhdale

Trời ạ.Cái đó thì hỏi giáo sư google cho nhanh chứ hỏi tui làm gì.Mấy file đó nằm trong private\101F4CD2\import\suites đó.Chỉ edit thôi mà :(

boy_online01

Hỏi là cách ẩn icon,chứ k phải cách add app vào suite.hjchjc

101F8847.txt thêm UID icon cần ẩn vào dòng 0x8 string thì phải. Cái này trong topic của ngviethoa nhưng ko ghi rõ cách sử dụng, nhưng mình nhớ có một lần dùng mod này rồi, hình như thêm vào 0x8 string :p. Hoặc cách đơn giản hơn là lấy file matrixmenu.xml của bản fw ẩn sẵn mấy cái icon đó mà dùng. Mình toàn làm theo cách thứ 2.

Dragon459

Manager
thế pass ở trang dow X6(RM-559_31.0.004) Core là gì vậy ????
lúc sáng dow thiếu file này cứ ngỡ là chỉ có thế nên mới chép đè lên fw gốc

samiboy007

101F8847.txt thêm UID icon cần ẩn vào dòng 0x8 string thì phải. Cái này trong topic của ngviethoa nhưng ko ghi rõ cách sử dụng, nhưng mình nhớ có một lần dùng mod này rồi, hình như thêm vào 0x8 string :p. Hoặc cách đơn giản hơn là lấy file matrixmenu.xml của bản fw ẩn sẵn mấy cái icon đó mà dùng. Mình toàn làm theo cách thứ 2.

Cuối cùng là có ng hjểu ý của mình. Thank nhé bro.chút test thử xem sao.Theo bước đầu mình thấy là dòng Oxa string chứ k phải 0x8 string

minhdale

Chuẩn bị update bản beta 2 \-/.

minhdale

Mạng lỗi ròi :(.Chắc chưa biết khi nào up được.Mình up mấy lần toàn fail.
fix lỗi icon Music, Hướng dẫn cài đặt.Thêm mod mới, remove theme ở core....Bạn sẽ là người đầu tiên mình gửi link đến mà.Vì bạn luôn quan tâm đến FW của mình.Nó sẽ là lời cám ơn lại từ mình :)

Dragon459

Manager
cái quickoffice vẫn có và là bản full chứ dale???

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 41 minutes:

minhdale có thể thay cái hiệu ứng bằng cái hiệu ứng lúc xoay màn hình chủ HS giống như trên bản [CFW Nokia X6] - Photon C6-03 Final
lúc nãy m có flash và ghi lại video đây.
mình nghĩ chuyển như thế sẽ linh hoạt hơn là hiệu ứng đang dùng bây giờ. bây giờ nó tắt phụt rồi ms chuyển sang HS ngang.còn bản kia thì nó thu nhỏ rồi xoay.
còn cái chuyển giữa 2 trang HS 1 và HS 2 thì mình thích bản của bạn.kéo trượt.

video của bản [CFW Nokia X6] - Photon C6-03 Final
[video=youtube;RaMQtsfA84Q]http://www.youtube.com/watch?v=RaMQtsfA84Q&feature=player_embedded[/video]

còn đây là bản của minhdale.(bạn có thể dẫn linh lên đầu topic cho mọi người cùng xem.sorry vì quay bằng dt cùi n81.máy ảnh đưa cho ghẹ mang đi chơi mất rùi

[video=youtube;mE4ajj3XetA]http://www.youtube.com/watch?v=mE4ajj3XetA[/video]

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Mình ko hay dùng effect lắm nên toàn disable nó thôi.Vì vậy cũng chẳng để ý nhiều.Nếu bạn muốn có effects của bản đó thì chỉ việc dùng NFE extract ra rồi copy effects folder ở resource là rồi vứt vô bản của mình là xong mà.Chỉ có 1 người yêu cầu nên mình ko làm :).Vì mỗi người có sở thích khác nhau nên làm theo ý kiến của 1 người thôi thì ko được..hay cho lắm.Với lại đó là bản Beta 1 còn bản Beta 2 của mình thì dùng S^3 clock widget nên ko thể đưa lên xuống như video của bạn đâu :)).Dù sao cũng thanks

Còn điều nữa là quickoffice và Adobe PDF bị gỡ bỏ từ đầu ở FW này.Vì vậy nên mình ko làm.Bạn chịu khó tự mày mò hoặc nhờ người khác nhé :)

Dragon459

Manager
hì hì.vậy bao nhiêu người có ý kiến thì bạn sẽ sửa vây???:-?
mà sao khởi đông chả thấy hình pokemon đâu vậy.mở máy là 2 nhân vật hoạt hình nữ.tắt máy là 1 nhân vật hoạt hình nữ.m muốn thay đi thì làm thế nào hả bạn???
PS:anh em nào có ý kiến thích hiệu ứng như bản [CFW Nokia X6] - Photon C6-03 Final thì vào ủng hộ mình nha.để chủ thớt có tinh thần mà giúp chứ.

minhdale

Thì đó là Elesa, Skyla và White nhân vật chính của Pokemon Black/White mà :p.Chứ thực ra mỗi người nếu yêu thích Pokemon thì đều thích 1 hoặc nhiều trong 649 con Pokemon :p.Mình để Pokemon mình thích nhưng có người ghét thì sao :)).Để nhân vật trong đó thì hay hơn :p.

Dragon459

Manager
Thì đó là Elesa, Skyla và White nhân vật chính của Pokemon Black/White mà :p.Chứ thực ra mỗi người nếu yêu thích Pokemon thì đều thích 1 hoặc nhiều trong 649 con Pokemon :p.Mình để Pokemon mình thích nhưng có người ghét thì sao :)).Để nhân vật trong đó thì hay hơn :p.
hix.nếu vậy sao không để mặc định có phải tốt hơn k?vì mặc định thì rất ít người có ý kiến.dù sao m vẫn thích hiển thị logo nokia khi khởi động.logo nắm tay thì bỏ đi để tăng tốc khởi động cho máy.m nghĩ thế hay hơn

mình cũng là fan của pokemon.tuy nhiên bản pokemon bạn nói tới hình như chưa xem thì phải.nhân vật lạ hoắc ak

minhdale

Mình làm những gì mình thích mà :)).Chỉ up lên đây chia sẻ thôi :)).Mình đâu có rao bán hay gì đâu mà cần quan tâm đến "người tiêu dùng" làm gì :)).

Đã update bản mới rồi =D>

update.Nếu vậy thì bạn có tham gia diễn dàn nào chứ :-/.Quên mất đó là game chứ ko phải anime hay mange nhé bạn

Dragon459

Manager
hóa ra là game.
bản update có fix lỗi gì k bạn???
- fix còn lỗi nào nữa k?
- u định làm mấy bản beta nữa mới cho ra bản final vậy???
- chắc còn chờ lâu nhỉ???
- khi nào ra thì có thể pm mình đc k?sắp tới tạm gác lại để chú tâm học hành nên k biết có theo kịp mọi người k nữa....:-?

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Có ai post bug gì đâu mà fix :)).Cứ thế mà chén thôi.Kết nhất cái FW này là cảm ứng của nó khá chuẩn.Pin cực kì trâu bò.Khéo còn hơn cả FW gốc nữa ấy chứ =)).Sắp tới sẽ thêm dialer S^3 vào :)).Nhưng mà ko biết khi nào sẽ release :)).

Anime phần 14 sẽ có mặt mấy nhân vật đó đó :))

Status
Không mở trả lời sau này.