• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97v30(Belle) cho 5530....Bản conver hoàn chỉnh nhất !!!

ace_hp7

Active Member
đang dùng bản 26/9 của bảo ,đang phân vân giữa bản này và bản của đaituongquan ,hjk ,đau đầu wa ,ae khuyên 1câu chốt hạ jup e cái ,tại lười JAF lắm ,cài lại app mệt

Escapers

đang dùng bản 26/9 của bảo ,đang phân vân giữa bản này và bản của đaituongquan ,hjk ,đau đầu wa ,ae khuyên 1câu chốt hạ jup e cái ,tại lười JAF lắm ,cài lại app mệt

Cái này tuỳ sở thích mỗi người mà. Mỗi bản có 1 cái hay riêng

cutun233

bạn quên mất chức năng sao lưu dữ liệu cuả thẻ nhớ ak

cutun233

chủ píc cho mình hỏi tí

bạn có thể thêm chức năng tìm wifi khi kết nối internet ko
giống như phiên bản gốc có chức năng tìm wifi khi hỏi kết nối
mình chơi game nếu không có wifi thì mệt lắm

tuanvu202

Tốt nhất kiếm 1 bản ưng ý nhất, rùi thêm mod j nữa vào thì thêm, theo ý thích cá nhân luôn...:D

hoanglongbf

Chú ý : khi jaf xong nhớ chọn phím phải là menu.....cái dòng cuối cùng ấy sẽ hiện icon belle của phím chọn phải nhá các bạn
minh ko hieu ro lam cai nay,ban co the giai thich ro hon ko?
thưởng thì khi jaf xong thì phím chọn phải là danh bạ đúng ko bạn bây giờ bạn làm như sau : Ở màn hình chủ> Tùy chọn> Chỉnh sửa nội dung> Tùy chọn> Phím chọn phải> Ứng dụng> Tìm chọn Icon Belle> Xong ...hiểu chưa bạn ?

Chỉnh sửa cuối:

hoanglongbf

Cho mình hỏi icon belle là sao? có phải nó chỉ thay đổi ở thanh bên đưới màn hình ( phím trở về thành mũi tên,....) ko?
Phím chọn phải phải là menu à? để là danh bạn có được ko? danh bạ thì thấy tiện hơn.
cái này là mod sẵn rùi bạn ạ, nếu bạn muốn mod lạ thì qua topic bên 24h tìm bài hướng dẫn mod belle của pro ChickenCanFly nhé bạn :D

hoanglongbf

Để khi nào rảnh em thử bản của anh đang xài bản over u chưa thấy lỗi gì cả (menu thì em dùng phần mèm chỉnh lại ) à bản này hiệu úng có giống bản over u kô vói bản này anh chỉ thay đổi icon n8 phải kô nhỉ có thêm hay luộc bỏ cái nào kô
bạn đọc kỹ ở #1 nhé, mod của over theo cá nhân mình thấy vẫn chưa hoàn chỉnh lắm vì over ko có máy 5530 mà :D ,mình đã cook lại bản này rất hoàn chỉnh rùi đó bạn

hoanglongbf

chủ píc cho mình hỏi tí

bạn có thể thêm chức năng tìm wifi khi kết nối internet ko
giống như phiên bản gốc có chức năng tìm wifi khi hỏi kết nối
mình chơi game nếu không có wifi thì mệt lắm
vẫn có mà bạn, khi kết nối nó luôn hỏi mà, bạn xem lại cài đặt xem

Jerrykist

thấy giới thiệu ghê quá, để down về jaf thử xem sao, ko đc lại trở về bản cũ ;))

hoanglongbf

hoanglongbf ơi bạn làm thêm 1 bản với icon N9 đi.
test thấy thế nào rùi bạn, hôm nay đi học về bật máy lên sụt ngồn 2 lần(do chạm vào dây điện) thế là lỗi win phải cài lại :( ,tại mình dùng lap ở nhà nên ko bao giờ cho pin vào nên nó mới bị như thế, mất hết các mod rùi :(( , icon N9 chỉ là bản cắt ghép nên mình ko thích lắm với lại thích N8 hơn :D

hungdaica1

test thấy thế nào rùi bạn, hôm nay đi học về bật máy lên sụt ngồn 2 lần(do chạm vào dây điện) thế là lỗi win phải cài lại :( ,tại mình dùng lap ở nhà nên ko bao giờ cho pin vào nên nó mới bị như thế, mất hết các mod rùi :(( , icon N9 chỉ là bản cắt ghép nên mình ko thích lắm với lại thích N8 hơn :D
mình test rồi.ngon lành cành đào bạn à.chỉ bị mỗi cái lõi vao 1 2 lan quản lý kết nối mới được thôi

hoanglongbf

mình test rồi.ngon lành cành đào bạn à.chỉ bị mỗi cái lõi vao 1 2 lan quản lý kết nối mới được thôi
:D thế cứ dùng tạm đi bạn, cái mod belle đó của mình nó ko bị lỗi camera như của sangbenh mới up nhưng bị mất rùi tiếc quá :( , bạn thích icon N9 thì sang bản của daituong quân đó, có cả belle rùi đó, mình gét mấy icon đó lắm nên ko làm :D

Chỉnh sửa cuối:

Jerrykist

sao ko dùng windows mini vào backup dữ liệu??

Jerrykist

Chú ý : khi jaf xong nhớ chọn phím phải là menu.....Ở màn hình chủ> Tùy chọn> Chỉnh sửa nội dung> Tùy chọn> Phím chọn phải> Ứng dụng> Tìm chọn Icon Belle> Xong :D

cái này thấy đâu có tác dụng gì đâu bạn, mở menu thì có phím đèn trắng rồi, làm mất phím danh bạ :|